• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vivi- American Bully( Assassin&Bellar)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bully

Member
Vivi là female 2 mình giữ lại từ lứa Assassin và Bellar của mình,thế hệ American đầu tiên của miền Bắc và đang thuộc sờ hữu của Tùng bạn mình,kiêm luôn Co-owner, nick Moggle. Vivi là con duy nhất trong đàn thuộc dòng pocket size. 100% Razor Edge line và đã đăng ký UKC của Mỹ

King of bulls

Vietpet sponsor
Hiếu bella là dòng compact hay standard vậy em? Risky nhà anh giờ 17 kg rồi, mới cắt tai xong nhìn vui lắm, đợi tai lành rồi anh post lên chia vui chung.
Bé female nhìn gọn quá em nhỉ, 2 mặt luôn. chăm tốt em nhé.

Thân chào,

Bully

Member
Bella và Assassin thuộc dòng standard size anh ah, con Leo của em cũng đuợc hơn 17 cân 1 tý rồi. Lúc nào em cắt tai em sẽ post ảnh của Leo lên cho mọi người coi. Con vivi thì laị khác hoàn toàn mấy con cùng đàn, bé tý, con này em kết nhất là body của nó rất dầy, dầy hơn con Leo nhà em rất nhiều. Theo như mấy người bạn của em bảo thì, đực là lấy đầu còn cái là để lấy body, nên cứ thử nuôi xem như thế nào

kubikubi

Member
công nhận nhin bọn cún càng lớn càng đẹp.... ma dòng compact với dòng standard khác nhau như thế nào Hiếu ơi? sang năm làm thêm 1 lứa Bully nữa ở Hn cho rôm rả với mấy anh em miền nam...nhìn mà thèm

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Em Vivi hôm nay nhìn khác thật, thích nhất là cái body pocket của em nó. Hiếu chăm sóc em nó hay là bạn của Hiếu ?? Co-own thì không mới, nhưng ở Việt Nam chắc có lẽ Hiếu là người đầu tiên đấy.

Chào thân ái và đoàn kết

King of bulls

Vietpet sponsor
Em Vivi hôm nay nhìn khác thật, thích nhất là cái body pocket của em nó. Hiếu chăm sóc em nó hay là bạn của Hiếu ?? Co-own thì không mới, nhưng ở Việt Nam chắc có lẽ Hiếu là người đầu tiên đấy.

Chào thân ái và đoàn kết
Mai mốt AE mình làm như vậy đi hehe....:D

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Bella và Assassin thuộc dòng standard size anh ah, con Leo của em cũng đuợc hơn 17 cân 1 tý rồi. Lúc nào em cắt tai em sẽ post ảnh của Leo lên cho mọi người coi. Con vivi thì laị khác hoàn toàn mấy con cùng đàn, bé tý, con này em kết nhất là body của nó rất dầy, dầy hơn con Leo nhà em rất nhiều. Theo như mấy người bạn của em bảo thì, đực là lấy đầu còn cái là để lấy body, nên cứ thử nuôi xem như thế nào

Vậy là Risky anh sẽ rất to đây, đầu và thân sẽ to lắm. Bây giờ chỉ có chăm sóc cho Risky thật tốt.

Thân chào,

Bully

Member
kubikubi: Tháng trước Bellar đã có thể salơ được rồi nhưng mình bỏ qua đợt đấy, đợi đến đợt tới này mình sẽ cho phối với Buster(Juicy&Dollar)(Viper son meet Mo Wanted daughter), hứa hẹn sẽ ra được đàn cún như mình mong đợi, chắc chỉ tầm 4 tháng nữa thôi là cho phối được rồi.
Compact be' hơn là Standard nhưng tiêu chuẩn về hình thể vẫn như nhau, đầu to, ngực nở, và thấp. Nó sẽ theo thứ tự như thế này, Large, medium, standard, compact, và pocket.

Daddy_C: Con này e gửi bạn em chăm sóc, về sau 2 đứa hỗ trợ nhau thôi. Nói co-own cho oai thôi chứ thực sự ra là nuôi hộ hehe, tụi em có nặng kinh doanh đâu, chơi là chính

Ngiadia123: Risky sẽ không to đâu anh Ngiã ah, lớn lên chỉ bằng Heart của anh Sơn thôi. Anh nhìn assassin có to lắm đâu.
Đây em gủi anh vài hình minh hoạ size của bully nhé:

Medium size:
Kila Kam

Standard size:

Thing & SoljahBoi

Shorty (female, off Kurupt)

Compact size:
Viper(Ông của Buster, và Money của anh Chinh)

Fonzi & Pokemon

Pocket Size
Grand Champion Paco

Play Boy

King of bulls

Vietpet sponsor
Nói về bully thì có hàng chục line và mỗi line có vài dạng thôi.Con Heart Breaker là dòng standard nên to hơn dòng compact về chiều dài của thân và khung đầu to hơn. Dòng compact khung đầu chỉ cở 20 tới 22 inch thôi, còn về standard thì khung đầu to cở 22 tới 24 inch và chiều dài của thân dài hơn tí. Vì cha mẹ của Risky là dòng standard nên sẽ có khả năng to cở 22 tới 23 inch, đó là điều anh thích mà Hiếu:love struck:, Dòng Bully mà tướng tá tốt, đầu to là AE mình đã thắng rồi. Mà điều quan trọng là sao phải nuôi cho thật tốt để bully phát triển hết mức (dựa trên nền tảng có sẳn từ cha mẹ).

Còn những con em đưa ra thì là hảng khủng long rồi, khó mà so bì được lắm. Nhưng anh hi vọng ae mình nói riêng mà cả VN nói chung sẽ tạo ra được nhửng con khủng long như vậy. Đó là mục đích chơi của anh. Muốn phong trào phát triển mạnh và chuyên nghiệp hơn.
:D:-bd

Thân chào,

Bully

Member
Thực ra size cũng không phải là vấn đề lớn, quan trong khi chọn Bully là chọn dòng mà mình thích thôi. Bully cũng có nhiều dòng như là Razor Edge, Gotty, Red Nose, Gaff, Grey line.... Nhưng chỉ có 2 dòng được yêu thích nhất là Razor Edge, và Gotty thôi. Cá nhân em thì em thích Razor Édge, vì đặc điểm hình thể và khung đầu của nó rất ấn tượng, Gotty thì nhìn giống American Bulldog, không thiên về tính pitbull mấy. Và nếu anh để ý thì nhũng con nổi tiếng toàn là Razor Edge line. Giống như anh di mua Tv thôi, LG và Sony đều làm Tv, nhũng dĩ nhiên anh vẫn sẽ chọn con Sony vì chất luợng và kiểu dáng của nó ăn đứt con LG.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
To Nghĩa: Đúng là size thường tỷ lệ thuận với khung đầu và xương ví dụ như một lực sỹ thể hình hạng trên 85kg phải có những múi cơ to hơn một người khác ở hạng cân 55kg,60kg. Còn về compact chỉ trong khoảng 20-22 và standard từ 22 đến 24 inches thì cũng không hẳn là vậy vì hầu hết những con đực compact bây giờ ở nước ngoài mà làm giống đều trên 22 inches hết, trên 24 là thuộc loại khủng rồi.

Chào thân ái và đoàn kết

King of bulls

Vietpet sponsor
Mỗi ngày người ta càng nâng cấp con chó họ lên, chuyện compact khung đầu to hơn trước, ắch là chuyện bình thường thôi anh Chinh.:-bd nhửng con số đó chỉ là cái để người ta có thể nhìn nhận con chó đó. về bully thì cũng chưa có gì là 1 cái chuẩn cả. Bởi vậy ở bully đầu to và tướng tốt là ok với em.
thế hệ sau đều phát triển tốt hơn thế hệ trước rất nhiều, biết đâu mai mốt ở VN mình có người có được bé 26 inch sao anh:D :D

Status
Không mở trả lời sau này.