• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vietpet Next Top Cat Model - Mẫu mèo nhà Linh Lâm

à. để bữa nào 2 đứa trổ tài leo cây cho chị Linh xem, bây giờ leo cây giỏi lắm rồi.

linhlamhn

Member
à. để bữa nào 2 đứa trổ tài leo cây cho chị Linh xem, bây giờ leo cây giỏi lắm rồi.
Làm thế nào bây giờ, cái nhà đặt bên chị Alex đã bị thằng Xu trố làm gãy rời không thể cứu vãn được rồi, giờ bốn cột chỉ còn có 1 cột, lấy gì cho chúng nó leo bây giờ nhỉ??? :(:)(:)((

Làm thế nào bây giờ, cái nhà đặt bên chị Alex đã bị thằng Xu trố làm gãy rời không thể cứu vãn được rồi, giờ bốn cột chỉ còn có 1 cột, lấy gì cho chúng nó leo bây giờ nhỉ??? :(:)(:)((
=)) Xu trố im ỉm thế mà lại ra trò gớm chị nhỉ? 2 thằng nhà em chả có nhà mà leo, toàn leo cây thôi. cây thì ko gãy. ;)trộm vía, mấy bữa chui ra ngoài bị chó hàng xóm dọa nên sợ rùi, giờ 2 đứa chỉ quanh quẩn trong sân thôi, trời mát thì chui ra vườn leo cây đuổi gà, hoặc là ngủ với gà. bọn gà nhà em cũng dạn lắm, chả sợ gì đâu. :D:D:D

linhlamhn

Member
=)) Xu trố im ỉm thế mà lại ra trò gớm chị nhỉ? 2 thằng nhà em chả có nhà mà leo, toàn leo cây thôi. cây thì ko gãy. ;)trộm vía, mấy bữa chui ra ngoài bị chó hàng xóm dọa nên sợ rùi, giờ 2 đứa chỉ quanh quẩn trong sân thôi, trời mát thì chui ra vườn leo cây đuổi gà, hoặc là ngủ với gà. bọn gà nhà em cũng dạn lắm, chả sợ gì đâu. :D:D:D
Nghe như em đưa 2 đứa nó về một vùng ngoại ô xa xôi nào đó, vui thú điền viên ấy nhỉ... Sáng sáng chị Hạnh ra đồng cấy lúa, cử Bông và Bim ở nhà đuổi gà và trông nhà...=))=))=))

[alex]

Member
Hix, em xây nhà mới cho các cháu hôm 31 thì sáng mùng 1 chị lên đường ...đi đẻ, chẳng kịp gửi gắm Xù nữa :( . Năn nỉ ox mãi mới đc vào mạng 1 tý để xem ý cô chú thế nào đây, nếu cách ly đc thì có gì chị nhờ cô chú qua đón cháu nó nhé, ngay trên đường cô chú đi làm về thôi :)

huongmin

Member
em cũng đang nuôi 1 bé mèo ta và cũng fai thừa nhận là các bé quốc tik VN có cá tính :) con Híp nhà e k sợ trời k sợ đất. E thấy cái ji nó cũng chiến. Hồi 6 tháng tuổi nó vơtj 1 fat 4 con cá vàng nhà hàng xóm chầu Diêm Vương.lớn tẹo nữa nó khai tử cơ man là dán và thạch sùng...... chưa kể k hôm nào đi học tay e lại thiếu dấu tích nó tặng. Hix. Mấy con fox nhà hàng xóm cũng k dám léng feng gần nhà i bậy nữa. Bh 1 tuổi chú bé đã lớn nên chơi trò có não hơn như mở tủ quần áo chui vào nằm tí cho sướng rồi tiện chân đạp rơi hết đồ ra ngoài. Mỳ tôm sống ăn cả gói, mỗi lần nó cao hứng là nhảy lên lan can trêu con khướu nhà bên cạnh chí chóe ầm ỹ....nhưng đc cái lì lợm thì chắc nhất quả đất. Từ ngày bé tí Híp đã tỏ ra bất hảo. Nó chẳng bao h kêu đòi ăn cả. Thik thì cho k thik thì nó sẵn sàng nhịn đói cả ngày. Ai mắng ji nó thì nó hếch mũi lên nhìn chằm chằm kiểu như "nói ji mà lắm thế nhỉ" . Hix. Dơ tay lên chuẩn bị đánh thì nó nằm ngửa, phơi bụng ra..... thử hỏi ai còn nỡ xuống tay chứ

đây là mặt mũi "hắn" ạ

huongmin

Member
e xin phép ghi chú thêm là mấy con cá trong ảnh cũng đã chung số phận với lũ cá nhà hàng xóm luôn rồi ạ. Hix

linhlamhn

Member
[alex];536499 nói:
Hix, em xây nhà mới cho các cháu hôm 31 thì sáng mùng 1 chị lên đường ...đi đẻ, chẳng kịp gửi gắm Xù nữa :( . Năn nỉ ox mãi mới đc vào mạng 1 tý để xem ý cô chú thế nào đây, nếu cách ly đc thì có gì chị nhờ cô chú qua đón cháu nó nhé, ngay trên đường cô chú đi làm về thôi :)
Chúc mừng chị Alex mẹ tròn con vuông, thế là bây giờ hội 4 chân lại phải ghen tị với bé con 2 chân rồi... :))
Chị ơi, vụ bé Xù ấy, em không ngại gì đâu, chị nhờ anh cố gắng chở Xù qua đây chứ còn đi đón thì trong vòng 10 ngày nữa là em chịu, không bố trí được con người và phương tiện đâu ạ :D. Với lại nhà em không còn làm ở khu Hoàng Cầu với Ngọc Khánh lâu rồi, giờ về hết bên Cầu Giấy, Xuân Thuỷ rồi chị ạ. Như thế mới có nhiều thời gian chăm chúng nó chứ...

linhlamhn

Member
e xin phép ghi chú thêm là mấy con cá trong ảnh cũng đã chung số phận với lũ cá nhà hàng xóm luôn rồi ạ. Hix
Thêm thằng nhóc này lại càng thấy hội mèo Ta cá tính, đáng yêu kinh khủng.
Chúng nó hay bày trò mà trò gì cũng rất chi là "quái" :)):))
Nhìn cái ảnh "bạn ấy" định thò tay vào vợt cá trông cứ như kiểu đang chuẩn bị phạm tội thì bị bắt quả tang nên quay ra giả vờ tảng lờ đi: "nhìn cái gì mà nhìn thế, em có làm gì đâu, tay vẫn để đây thôi chứ có làm gì đâu" :))
Thủ đoạn rất chi là tinh vi và khôn lỏi...

linhlamhn

Member
Vì xem cái ảnh thằng ku định lấy tay vợt cá mà đêm qua mình nằm mơ thấy Bông em biết cho chân vào chậu nước khoắng khoắng, hài hước hơn nữa là khi mình hỏi là: "Bông, làm gì đấy?" thì em nó còn biết trả lời là: "rửa chân chứ làm gì nữa, nhìn mà không biết à?"
Thật là choáng quá đi mất :)):)):))

linhlamhn

Member
Hôm nay Hải Anh đưa Salem và Đen sang chơi với Bông-Ki, không ngờ mẹ Ki lại lao vào cắn cấu Salem. Khổ thân con bé Salem quá, xấu hổ với cả Hải Anh nữa...:((
Một lần nữa thay mặt cả nhà mèo lẫn người, lớn lẫn bé xin lỗi Salem nhé, nhà Linh Lâm sẽ có biện pháp với thói côn đồ của Kira, không thể để Kira suốt ngày đi "hành hung" các bé mèo xinh đẹp hơn nó được :(

haiying88

hehe không sao đâu mà chị,chị cứ lăn tăn thế này làm em ngại lắm!kiểu này em phải luyện lại Salem cho đi chơi nhiều như hồi bé mới được chứ lâu không cho đi nhát khinh khung<:p

linhlamhn

Member
Hiện tượng "Tí hóa" ở mèo...
Đây là hiện tượng mình bắt gặp đầu tiên ở mèo nhà hathu08, nguyên nhân là do sống trong môi trường Việt Nam cộng thêm sống cùng nhà với cu Tí là mèo 100% Ta nên các mèo châu Âu như Nhím, Mẫn Mẫn và cu Bẹp đều đã bị "tha hóa" các phẩm chất riêng có của mèo Tây sang những đặc điểm gần như mèo ta: từ tính nết cho đến hình thức (lông từ xù thành xẹp, lông từ dài thành ngắn và có nguy cơ chả bao giờ phục hồi lại được :x. Thậm chí để tỏ sự thân thiết và hòa nhập, mèo 100% châu Âu cũng "xăm" thêm vài cái nốt ruồi ở quanh mép cho giống mèo 100% Ta).
Đấy là chuyện của hàng xóm, còn nhà mình thì cũng có hiện tượng "Tôm hóa" tương tự "Tí hóa" ở nhà người. Từ chỗ hội mèo Tây vốn lười biếng, ít vận động, hậu đậu bộp chộp đã trở nên nhanh nhẹn hoạt bát, khéo léo như mèo Tom thực sự. Bây giờ mèo Tây nhà mình chạy cẩu thang ầm ầm, đi lại trên lan can như làm xiếc, nhảy vèo vèo lên tủ quần áo cao hơn đầu người và vồ ruồi thì cứ ... phát một phát một. Và tất nhiên là bộ lộng vừa xù vừa dài thì cũng ra đi ... có lẽ là mãi mãi...:-*
Tổng kết, Tí hay Tom nhà mình gọi chung là Ta hóa. Nhà mọi người mà có cơ cấu Tây - Ta kết hợp như nhà mình chắc là cũng gặp tình huống tương tự :))

milkygirl6390

Active Member
thì ra là thế ... mấy đứa mèo tây nhà em cũng bị tình trạng như thế. Bọn nó nghịch e cứ tưởng là do tính từng đứa không cứ phải mèo tây là không được nghịch. Bọn nó lông dài thành lông ngắn thì e lại cứ ngỡ bọn nó đang thay lông thôi, rồi từ từ sẽ lại dài ra :)) thì ra là bị Việt Nam hóa mất rồi. =)). Có cách nào cho chúng nó không bị như thế không ạ. đứa này nghịch đứa kia ngoan còn chịu nổi, chúng nó học nhau biến thành một lũ giặc thì pó tay mất.

hôm trước sang sờ thấy Tom béo ú, mà nó hok cho ôm nên em ghét nó rồi :)) từ hôm sang sờ thằng Bông đần bây giờ nhớ nó quá, ngây thơ thánh thiện :x:x:x chắc hôm nào phải qua chụt nó thêm cái nữa. em yêu thằng Bông nhà chị nhất í.:x:x:x:x

linhlamhn

Member
hôm trước sang sờ thấy Tom béo ú, mà nó hok cho ôm nên em ghét nó rồi :)) từ hôm sang sờ thằng Bông đần bây giờ nhớ nó quá, ngây thơ thánh thiện :x:x:x chắc hôm nào phải qua chụt nó thêm cái nữa. em yêu thằng Bông nhà chị nhất í.:x:x:x:x
=)) Thằng đó nó hay "làm xiếc" thế đấy em ạ, làm nhiều trò để được quan tâm đến nó, con giai mà lắm mồm như đàn bà ấy, suốt ngày nhảy lên lòng nằm phè phỡn - kết hợp với mồm thì ngoác ra kể lể - mắt thì chớp chớp đắm đuối... chẳng qua là làm nũng thôi... :))

kokokiukiu

Active Member
Bé Dứa nhà em là mèo Tây chính hiệu mà giờ tính cách chẳng khác gì mèo ta cả,vì nhà em có 3 con mèo ta lớn,tụi nó dạy Dứa các trò phá phách luôn,cũng chạy,nhảy trèo leo,bắt gián đuổi nhau ầm ầm chứ không phải nằm 1 chỗ hay đi lại chậm chạp đâu.Em phải công nhận Dứa nó dễ ăn uống hơn 3 đứa mèo ta,cái gì cũng ăn rau,thịt ,cá....còn 3 đứa kia thì õng ẹo chán chê ,thích lên mới ăn còn ko thì chỉ ăn hạt thôi.:)).Nhà em mèo tây ăn như mèo ta còn mèo ta lại ăn như mèo tây=))=)),thế là ta,tây lẫn lộn ạ:)):))

Đêm qua và sáng nay Bim nôn, gọi đt hỏi chị Linh í ới, mà sáng nay em về quê nữa, ngồi trên xe đầu óc cứ nghĩ tới nó, cứ sợ nó bị bệnh gì khó chữa cơ, cứ ho ho hóc hóc, thế mà chiều nay về vào phòng là đã thấy cu cậu nằm chềnh ềnh trên chăn, lại còn lật ngửa ra ngủ nữa, nghe tiếng em về nó dậy dụi dụi vài cái rồi ngủ tiếp:)):)):)) em nhẹ cả người. Ôi cái thằng mất dạy này nó dọa mình hết hồn... mà hình như bãi nào nó ọe ra là con cún nhà em dọn hộ luôn thì phải =))=))=))=))=))

linhlamhn

Member
Khép lại chương 1 trong Nhật ký mèo nhà Linh Lâm bằng hình ảnh của Tom, nhà mình chụp được đúng vào những hôm trời mưa gió sấm chớp. Tom bình thường tinh tướng chả sợ cái gì nhưng cứ thấy sấm là cuống quýt tít mù tìm chỗ nấp :))
Lúc bình thường thì Tom phởn phơ như thế này:

Còn lúc trời mưa thì Tom sẽ như thế này: