• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vietpet Next Cat Model - Bông em nhà Linh Lâm

Eo....Cả 1 tá như thế này chăm các bé rất vất vả đây....:)...
Ah...Em ở gần nhà anh chị...Em với thằng ku Xù nhà em có thể sang chơi đc k ạ?.........:">

[alex]

Member
Kể cả là cách này Alex ơi, thằng đần độn đấy ở nhà thì suốt ngày thả dê chứ cho sang nhà khác thì đố dám mon men lại gần các em xinh tươi. Cái này được đúc rút qua 2 lần cho đi ở rể rồi, chả mần ăn gì được đâu, làm mấy chủ tớ lại lếch thếch tha nhau về (xấu hổ lắm). May ra cho các em gái sang nhà mình thì thằng nhát chết này mới dám...
Còn nếu nhà Alex chấp nhận được cái trò bạ đâu tè đấy của nó thì tớ rất chi là welcome, cho nó đi du lịch 1 tuần luôn (1 tháng thì nhà tớ nhớ lắm, không chịu được)
Hơ hơ, cái này thì tớ trị được, để vào tay tớ huấn luyện ku cậu cho xem :D Còn nếu cho Su sang đó thì sợ em nó lạ nước lạ cái, tính nó nhát lắm ( thế nên mới chần chừ không dám cho đi lấy giống đấy chứ ), chả đỡ được cho 2 vc thì thôi, lại chăm thêm em Su đỏng đảnh nữa thì mệt lắm :)

linhlamhn

Member
[alex];429054 nói:
Hơ hơ, cái này thì tớ trị được, để vào tay tớ huấn luyện ku cậu cho xem :D Còn nếu cho Su sang đó thì sợ em nó lạ nước lạ cái, tính nó nhát lắm ( thế nên mới chần chừ không dám cho đi lấy giống đấy chứ ), chả đỡ được cho 2 vc thì thôi, lại chăm thêm em Su đỏng đảnh nữa thì mệt lắm :)
Hic, sáng nay thằng đần lại gây tai họa, chân ở trong chậu mà đích lại chìa ra ngoài... Ngày nào nó cũng thả bom sinh học cho cả nhà ngửi...:((

linhlamhn

Member
update ảnh con của Mẹ Ki nào, các bé ti mẹ cả ngày nên lớn nhanh vù vù, đã bắt đầu lon ton ra ngoài chơi được rồi :)

Linhrin

Member
Lũ mèo con phát triển nhanh thật chỉ nhỉ :)) ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy nó khác rất nhiều rồi :))
cả 1 lũ lợn béo quay :))

mei_chan

Member
Ơ lũ nhóc đi được rồi kìa...kaka..
các bé lon ton theo chị về nhà thôi đừng ở với mẹ Ki nữa..:))
e nói vậy thôi chứ e k dám bế đi của anh chị đâu..bế đi mẹ Ki tát cho mấy cái thì sao dám sờ chắc e chỉ dám nhìn qua ảnh quá

linhlamhn

Member
Các nhóc đang tập đi nên buồn cười lắm,có bé đi được 1 đoạn lại ngồi ịch *** xuống, hay có bé đang đi thì ngã quay lơ ra, nhìn chúng nó lũn cũn đi yêu cực :X

[alex]

Member
Hic, sáng nay thằng đần lại gây tai họa, chân ở trong chậu mà đích lại chìa ra ngoài... Ngày nào nó cũng thả bom sinh học cho cả nhà ngửi...:((
Thế thì phải kiếm cho ku cạu riêng 1 cái khay đi vệ sinh thật rộng vào, chứ tớ thấy cái chậu nhà cậu bé tí, ra ngoài cũng phải ( vì tụi nhóc càng ngày càng lớn mà ). Chậu phải như thế này này, tớ bán có 50k thui :))

linhlamhn

Member
Các bé nhà mình đã bắt đầu mọc răng rồi nhé :D . Thằng út nhà mẹ Bông rất chi là máu chiến, cho ngón tay vào gần mồm là nó gặm thật lực :D

Anh chị ơi thế đã xác định đc giới tính đàn con của mẹ Ki chưa?
Siêu xay-da nhất định là cái ạ? :))

linhlamhn

Member
Anh chị ơi thế đã xác định đc giới tính đàn con của mẹ Ki chưa?
Siêu xay-da nhất định là cái ạ? :))
Sieeu xay-da thì chắc chắn là con gái, một đứa nữa mình đen đỉnh đầu có chỏm vàng chóe cũng là gái, 4 đứa còn lại thì vẫn chưa chắc lắm em...:))

mei_chan

Member
Sieeu xay-da thì chắc chắn là con gái, một đứa nữa mình đen đỉnh đầu có chỏm vàng chóe cũng là gái, 4 đứa còn lại thì vẫn chưa chắc lắm em...:))
Oa anh chị vẫn chưa xác định xong giới của các bé ạ? tình hình là e tò mò lắm ạ...tại mèo nhà e đẻ toàn âm thịnh dương suy thôi...ah anh chị ơi các bé yêu yêu con mẹ Bông em đã mở mắt chưa ạ?:nerd:lâu e chưa thấy anh chị up tình hình của lũ nhóc con mẹ Bông em rồi mà up con mẹ Ki thôi làm e cứ nhìn một cách thèm thuồng cả lũ cục cưng nhà anh chị ...:-"

linhlamhn

Member
[alex];430499 nói:
Thế thì phải kiếm cho ku cạu riêng 1 cái khay đi vệ sinh thật rộng vào, chứ tớ thấy cái chậu nhà cậu bé tí, ra ngoài cũng phải ( vì tụi nhóc càng ngày càng lớn mà ). Chậu phải như thế này này, tớ bán có 50k thui :))

Trong ảnh là em Xù xinh gái hả Alex? lại còn được bố mẹ cho mặc váy hoa nữa, điệu quá đi mất...

linhlamhn

Member
Oa anh chị vẫn chưa xác định xong giới của các bé ạ? tình hình là e tò mò lắm ạ...tại mèo nhà e đẻ toàn âm thịnh dương suy thôi...ah anh chị ơi các bé yêu yêu con mẹ Bông em đã mở mắt chưa ạ?:nerd:lâu e chưa thấy anh chị up tình hình của lũ nhóc con mẹ Bông em rồi mà up con mẹ Ki thôi làm e cứ nhìn một cách thèm thuồng cả lũ cục cưng nhà anh chị ...:-"
Úi, con nhà 2 Bông mở mắt lâu rồi em ạ, giờ chạy nhảy tung tăng, biết trèo lên lòng chủ ngồi rồi, có vài đứa bắt đầu biết liếm sữa ở bát nữa... nhắng cái là vượt ngục phi ra ngoài chơi =))

cun0206

Member
update ảnh con của Mẹ Ki nào, các bé ti mẹ cả ngày nên lớn nhanh vù vù, đã bắt đầu lon ton ra ngoài chơi được rồi :)

Trời ơi những cục bông di động sao mà yêu thế không biết em phải sang đây rình để bắt trộm thôi. Ai đồng ý với em thì giơ tay lên ạ;;):wave:

mei_chan

Member
Trời ơi những cục bông di động sao mà yêu thế không biết em phải sang đây rình để bắt trộm thôi. Ai đồng ý với em thì giơ tay lên ạ;;):wave:
Đấy rủ rê mãi có thấy đâu...may mà cuối cùng cũng có trùng ý tưởng với mình xuất hiện...;;) tớ là tớ chấm e đen với e hổ còn lại ấy thích e nào thì chúng ta hoạt động thôi=))

[alex]

Member
Trong ảnh là em Xù xinh gái hả Alex? lại còn được bố mẹ cho mặc váy hoa nữa, điệu quá đi mất...
Bé Xù ngày nào đó, Tết alex sắm cho cái váy hoa điệu lắm, còn các chàng thì mặc quần yếm áo hoa :))

phenmaleat

Active Member
trộm vía nhìn bọn trẻ con đáng yêu và hiếu động quá,mèo mẹ thật mát tay chăm con và tốt sữa nữa chứ

linhlamhn

Member
Bọn con nít mà mình đã chạy nhảy ầm ầm, trong 11 đứa thì có có mỗi Dưa hấu giống tính bố Bông Đần, không phải giống mà là photocopy luôn, ngoài ra lông ở bụng Dưa hấu cũng giống bố ở cái chỗ xoăn tít thò lò, cái mắt buồn thiu nhưng mà nghịch như giặc.
4 đứa còn lại của mẹ Bông thì tính giống y chanh mẹ, chỉ thích lên giường chơi, thấy chủ về là kêu um đòi bế với uống sữa. Cũng đã biết vào chậu đi vệ sinh được 3 hôm rồi nhưng vẫn còn vài đứa "đi trộm" trong gầm giường.
6 đứa của mẹ Kira thì chạy ầm, sáng mở cửa phòng vào thì có 3 cục len đen xì chạy pưng pưng pưng theo...
Được cái cả 11 đứa đều ăn rất tốt, giờ toàn nhảy vào ăn hạt với mẹ, cá biệt con nhà Bông thì đã ăn cả xúc xích bò (cái này giống hệt mẹ)
Lúc nào các cô, chú, bác đến chơi bố mẹ các cháu sẽ bảo các cháu biểu diễn mấy pha leo lên giường rồi tụt xuống đất rất chi là điệu nghệ của các cháu, đảm bảo các cô chú sẽ phải ngưỡng mộ đấy