• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Video Clip rất cảm động.....

sao lại không cho con chó đi theo cơ chứ,tốn được bao nhiêu chỗ,nó làm mọi cách để cứu chủ,thế mà đối xử với nó thế đấy.Ôi con người,coi xong chỉ thấy tức :((

cảm ơn bạn rất nhiều vì video này, đôi khi giữa mạng người và mạng chó,tôi thấy khó mà lựa chọn :D.tôi nghĩ con người còn phải học hỏi nhiều từ sự hi sinh của những con vật bé nhỏ đó.Chú chó thực sự trung thành và đáng thương bất kể nó có bị đối xử như thế nào,đó là điều tôi khâm phục nhất

yeucho89

Member
xem xong clip mình thấy có một tình cảm thiêng liêng giữa loài chó và con người,tình cảm đó không thể biểu lộ hết thành lời,không thể nói,cũng chẳng thể viết ra.Chúng làm tất cả mọi cách để yêu thương chúng ta,làm chúng ta hài lòng,làm chúng ta vui,cùng chúng ta buồn,thâm chí cứu cả chúng ta...dù chúng bị thương,dù chúng đau đớn.CÒN CHÚNG TA ĐÃ LÀM ĐƯỢC GÌ CHO CHÚNG???

hoangtung1987

Mình chưa có chó để nuôi, gần đây mình lên diễn đàn để tìm hiểu vì có thể sắp tới sẽ nuôi. Xem được những đoạn clip này, càng muốn nuôi 1 em chó về bầu bạn. Thương mấy em chó trong clip quá. Sau này có chó, mình sẽ chăm sóc các em cẩn thận và đối xử tốt với các em.

Tiêu chí cao của việc nuôi chó đó chính là sự trung thàng và biết hi sinh vì chủ.đã có rất nhiều clip nó về tình cảm và sự trung thành của mấy em nó dành cho loài người.thật cảm động khi xem những clip như thế này

mikin

Member
thật đau xót khi mà con người ta nhận được quá nhiều từ loài chó mà thể đáp trả được xứng đáng với tình cảm đó

lian123

Member
Một Video đầy cảm động về loài cún, loài vật chung thành dũng cảm và là bạn tốt nhất của con người.

mewmeo

Member
Hic , thấy tit cảm động là chẳng dám xem dù đoán nó hay . Hic sợ bị ám ảnh :(

yeucho89

Member
Hic , thấy tit cảm động là chẳng dám xem dù đoán nó hay . Hic sợ bị ám ảnh :(
tốt nhất bạn không nên xem vì tớ ôm 2 nhóc nhà tớ khóc cả tối.Không thể quên được những hình ảnh đấy.thật tội nghiệp.

Hic! Vừa xem vừa khóc. Chó luôn hi sinh tính mạng nó để bảo vệ chủ vậy mà có nhiều người lại nỡ đối xử tàn nhẫn với chúng thậm chí ăn thịt . Cho dù mình có đói khổ cỡ nào mình cũng không bao giờ bỏ mấy con chó của mình. Mới hôm rồi bên này động đất cả chủ lẫn chó ôm nhau trốn xuống bàn, mình còn định ôm 2 em chó chạy ra nhưng may là động đất trong vài giây thôi.Có chết thì chết chung chứ mình thề không bao giờ bỏ mấy em chó lại 1 mình.

lovebibo

Member
Em còn tính nếu có ngày 21-12-2012 chắc em bay về vn chết chung với Bi Bo và ba mẹ,cho ông Chinh sầu o đây chết 1 mình. kekeke

Em còn tính nếu có ngày 21-12-2012 chắc em bay về vn chết chung với Bi Bo và ba mẹ,cho ông Chinh sầu o đây chết 1 mình. kekeke
=))=)) còn chị thì "tử thủ" với Tobi và Tibo, quyết không bỏ chó 1 mình

trinh

Member
xem xong thấy xấu hổ vè loài người, video khiến mình khóc nhiều nhất đấy. đúng là mình chưa làm được gì cho chúng