• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vanille - English Cocker của em nì!!! Cực yêu luôn

Vanille

Member
Cún Vanille của em được 3 tháng rưỡi rùi, đáng yêu lắm. Nghịch ngợm lắm, bướng bỉnh nữa. Nhưng rất quấn quít và dễ thương. Em dạy cún khá nghiêm nên khoảng 1, 2 tuần là ko tè bậy trong nhà nữa. E ko thích nhốt cún vào lồng đâu, ở nhà em nó tự do lắm ^^, có một cái ổ và đồ chơi riêng.

Em dạy nó nghe lời, nên cũng khá ngoan. Vaille thực hiện được khá nhiều lệnh, giờ đang dạy nó lăn tròn ^^.

Khoe cả nhà em cún vanille của em nhé.

Vanille

Member
Tuần vừa rồi vừa cho Vanille đi leo núi xong, mình thì mệt phờ, còn cún con thì khỏe re.Vanille nhà mình thích nghịch nước và leo trèo mấy tảng đá vô cùng. UP vài cái ảnh dễ thương cho mọi người xem.

NgocNhi

ôi, em nỳ dễ thương quá, hic hic, ko bù cho bé nhà mình nghịch như quỷ ý, ấy pm cho mình nick Yahoo nhé, có gì mình hỏi thăm kinh nghiệm nuôi giống này :x

Vanille

Member
hihi, cảm ơn bạn đã khen nhe. Em cún của tớ cũng nghịch lắm, cắn bao nhiêu thứ trong nhà, cả cây cối nữa. Thành ra giờ cũng có kinh nghiệm đối phó với những trò tinh quái của em y rồi.
Up thêm cái ảnh nữa cho cả nhà xem

Vanille

Member
Hihihi, chó con phải dạy từ nhỏ, chứ mà cứ đợi đến một tuổi mới dạy thì khó lắm các bạn à. Em tớ mới học thêm được lệnh lăn tròn nữa hihi. Vui quá!!! Hi vọng cún của các bạn cũng ngoan và nghe lời!!! Nếu cần gì tớ sẵn sàng vì tớ cũng nhiều sách và tài liệu dayh chó con lắm

Phan Bich Hanh

Ôi ôi, thích quá bạn ơi. Nhìn cún nhà bạn mà thèm, hix :X bạn có thể cho mình nick được ko. Để mình có thể trao đổi kinh nghiệm :D

hangkh

ôi.. ao ước tương lai của e Bean nhà mình được như thế này quá

Vanille

Member
Hihihi, cam on cac ban da khen.
@hangkh: Bạn up ảnh của em Bean nhà bạn cho cả nhà xem với !!!

Vanille

Member
Hôm nay sinh nhật 1 năm em cún Vanille nhà mình. Up cho cả nhà xem vài cái ảnh nhé. Em ý giờ lớn lắm rồi :)

Mình cũng mới nuôi 1 em! Bạn có thể chia sẻ ít kinh nghiệm dạy dỗ em nó cho mọi người không?

be.pug.qn

Hi. Xinh nhỉ! Bạn cho mình hỏi bạn mua ở đâu? Giống này có đắt tiền ko bạn. Cái lông ở tai nó xoăn xoăn như công chúa ý! :)

Vanille

Member
Mình cũng mới nuôi 1 em! Bạn có thể chia sẻ ít kinh nghiệm dạy dỗ em nó cho mọi người không?
Bạn cũng có một em à? Màu gì thế? up ảnh cho mọi người coi với. Thực ra dạy chó không khó, cái chính bạn có thời gian chăm chút và chơi với nó. Trên này, các bạn cũng bàn tán sôi nổi về cách nuôi và dạy chó Cocker đó.

Vanille

Member
Hi. Xinh nhỉ! Bạn cho mình hỏi bạn mua ở đâu? Giống này có đắt tiền ko bạn. Cái lông ở tai nó xoăn xoăn như công chúa ý! :)
hihi, em cún của tớ ở bên Pháp, không ở VN :) Bạn có thể tìm ở VN, nhưng không quá đắt đâu ^^ Theo tớ được biết.

Tớ yêu cún của tớ lắm, nó dễ thương và quấn kinh khủng luôn.