• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vợ chồng nhà Alex

Xin trân thành cảm ơn giáp; thành; anh ảnhgsd và các anh em đã tư vấn dể mình chuẩn bị cho sam đầy đủ.
Chú giáp đoán chuẩn quá. Sam sinh 9 con. Một con lót ổ

_DucPham_

Vietpet sponsor
Báo cáo các anh em. Nhờ sự giúp đỡ tận tình của đc phamcu và cố gắng của sam. Đêm qua sam đã sinh 8 thiên thần. 5 đực, 3 cái. Xin trân thành cảm ơn đc phamcu!
Chúc mừng anh, chúc đàn cún khỏe mạnh & chóng lớn ^_^

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bác Quân mới là người vất vả! Thức cả ngày làm việc, chiều tối về lại!! Sam đang cào chuồng và .. đẻ! Thế là mất trắng cả đêm! Hi vọng và niềm vui nên quên mệt phải không? Chúc mừng nhé!! Kể từ đây mới là thực sự vất vả đó nghe!:)):)):)):))>:D<>:D<>:D<>:D<
Chào mừng đến với khổ mà ko đau (Chỉ phê thôi)!! =))=))=))=))

Tết này bao dự định di du lich chuyển thành chăm chó. Có lỗi với mọi người rồi. Sẽ có người trách mình coi họ không bằng con chó con đây.....;):))

rottweilord

Member
Tết này bao dự định di du lich chuyển thành chăm chó. Có lỗi với mọi người rồi. Sẽ có người trách mình coi họ không bằng con chó con đây.....;):))
Xin chúc mừng bác với sản phẩm đầu tay mỹ mãn. Bao giờ nhàn nhàn thì bác post lại chi tiết quá trình từ lúc 2 bạn Rott yêu nhau cho đến lúc đỡ đẻ cho cún con rồi lúc chăm cún con thế nào để anh em khác còn hóng với nhá. Chi tiết vào đới...>:D<

KimCuong

Active Member
Báo cáo các anh em. Nhờ sự giúp đỡ tận tình của đc phamcu và cố gắng của sam. Đêm qua sam đã sinh 8 thiên thần. 5 đực, 3 cái. Xin trân thành cảm ơn đc phamcu!
Chúc mừng bác, chúc mừng vợ chồng Alex! Đầu năm được số "Phát" là viên mãn lắm đấy bác nhé.

Bác sớm gửi ảnh bọn nhóc lên để anh em được ngắm nha!

Chúc vui! Thân./.

Phamcu

Nhất định rồi. Vợ tớ bảo thấy anh chăm chó đẻ mà em thấy tủi thân8->:x:x:x:x
Bà vợ nào chẳng nói câu đó với lòng xót xa!! =))=))=))=)) và ngậm ngùi!!
Nhưng rồi sẽ có lúc phải ngậm bồ hòn làm ngọt và cười ko ngậm được miệng lại!! >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<:):):).

Chúc mừng bác.... Cũng hơi tiếc vì bị lót ổ những 3 con nên còn có 8 con... chúc 8 cún sống khỏe mạnh, năm mới có lộc là may lắm đó bác Quân ơi, chúc mừng bác lần nữa.....

Thanh_arch

Member
Vui lây, thơm lây... Lần nữa Alex đã chứng minh khả năng làm bố cho nhiều người thấy!
Chuyển Alex về với anh Quân là lựa chọn đúng đắn nhất của em, tìm hiểu và mai mối với Sam cũng không mắc phải sai lầm nào. Kết quả là 8 nhóc kháu khỉnh, hihi. Chúc mừng anh Quân, chúc mừng vợ chồng ALex.
Hôm trước con nhóc nhà em nói là: "Bố ơi sao ALex đi học lâu thế, bố đón Alex về đi"
Em bảo cháu là "ALex đang chuẩn bị có em bé và phải chăm em bé nên không về được, lúc nào bố cho con lên thăm nó và con của nó nhé" thế là nó cười. Đúng là trẻ con nhỉ, lúc nào cũng làm cho người lớn vui lòng:)

Phamcu

Vậy thì chú cũng chuẩn bị dần đi! Đợt tới a có lời cho chàng A về làm rể nàng B nhà bác đó!! Lúc đó thì đừng bảo bác là... Trèo cây cau nữa nhé! >:D<>:D<>:D<>:D<

Phamcu

Mặt mẹt của chúng đây bác Quân ơi!

Xấu xí mong bác bỏ vào dạ nhé!!>:D<>:D<>:D<>:D<

Chức mừng vợ chồng Alex,AE roott lại có thêm lựa chọn đẳng cấp nữa rùi.Chúc Mừng A Quân.

Phamcu

Đàn B đáng lẽ phải đẻ ít nhất 2 lứa rồi mới đúng (theo chu kỳ salo)
Nhưng đợt salo thứ hai phối với YACKOMO ALTEN FESTUNG thì bị xịt!
Vừa rồi phối với NEX nhà Vũ Hải Dương thì bị sinh thiếu ngày! Buồn cho em nó! Thân hình đâu tới mức mà phải chịu cảnh hiếm muộn!!
Mong là sự hợp tác giữa A & B sẽ có những sản phẩm tốt!!
Cảm ơn bác Quân trước nhá! >:D<>:D<>:D<>:D<:):):):)