• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vện tia sáng

balinh156

Member
Theo mình lông,đuôi như thế này mới là PQ.chứ sát nữa,đuôi bé thì thành phú thái rồi b a.nhìn ngang tia chớp có xoáy đúng PQ.ko phải kiểu xoáy bẹp của chó thái!
Bó tay trường hợp này !%-(

Xoáy_thái

Member
B a.người vn dùng hàng vn.chắc b là dân chuyên nghiệp rồi.thế b chưa nhìn thấy c.chó lai giữa PQ với chó thái a?
Tôi có nói thích dùng hàng ngoại bao giờ đâu???
Thế bạn căn cứ vào đâu để nói đây là một con chó Phú quốc ?
Theo kinh nghiệm à ? hay bạn nghe nói ?
Hay bạn tự nghĩ ra ?

quoccuong3009

theo như e nghĩ các bác đừng giận nhé xoáy thái là xoáy thái phú quốc là phú quốc mà phú thái là phú thái 3 điểm này hoàn toàn khác nhau/có gì ko phải các bác bỏ qua ch0

Tên tuổi bác Giang nghe lâu quá rồi,hôm nào qua xin bác ly cafe nhé bác có tiếc o,chúc bác mạnh khỏe,nhớ kỷ niệm em con vền vèn chơi nhé

gianglongbien

Vietpet sponsor
Tên tuổi bác Giang nghe lâu quá rồi,hôm nào qua xin bác ly cafe nhé bác có tiếc o,chúc bác mạnh khỏe,nhớ kỷ niệm em con vền vèn chơi nhé
trại chó giống THANHGIANG luôn hiếu khách và cởi mở giao lưu với anh em gần xa .
do điều kiện mình còn công việc cơ quan lên thời gian rảnh và nhiều nhất là cuối tuần thứ bẩy và chủ nhật , rất vui giao lưu cùng anh em , cùng đam mê .

TRẦN THANH GIANG

Đấy là theo bạn.
Còn xem con chó gì, bất kể giống chó nào cũng phải THEO TIÊU CHUẨN của nó bạn à.
Nếu chơi và nói một cách chuyên nghiệp thì sẽ ko có tiêu chuẩn của chó Phú thái để bạn so sánh đâu.
mình đang không có kinh nghiệm phân biệt giữa PQ và Phú Thái. muốn 1 em pq nhưng nhỡ mà lại rước em phú thái về thì buồn lắm, vậy bạn có thể chia sẻ cho mình một chút cách phân biệt giữa 2 em phú này kg?

Bổ xung thêm những lỗi của em vện này, mong chủ chó đừng giận.
Dù sao đây cũng là cuộc chơi lành mạnh. các ý kiến chỉ mong mang tính xây dựng.

Về lông, dài nhưng k vượt quá 2cm là OK.
Tai em vện này hơi nhọn, mắt đưa về phía trước hộp sọ hơi nhiều và hơi tròn.
4,chân có vẻ yếu vì kém vận động ( nhìn bộ móng chân quá dài cho thấy em này rất lâu chỉ bị nhốt một chỗ )
Bàn chân dài, k chụm mà tòe.
Bản thân giống chó săn k bao giờ có móng đeo ( huyền đề ). trong quá trình bị lai tạp, nếu con nào có cần phải bấm ngay từ đầu.
Rất đồng ý với bác! Em vện này ĐẸP nhưng khả năng cao là đã bị lai: lông dài, mõm vuông, đầu vuông, khung xương rộng bề ngang <== nhìn sơ sơ thì em nó có khoản 3 dòng máu: Phú Quốc + xoáy Thái + dingo

Có gì sai mong các bác lượng thứ :D