• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vện đen Đực 1,5 tháng mời các bạn xem hộ ntn

mittse

Member
:)) Nuôi chó - dạy chó - để làm theo ý chủ - Cái loại chó Ngố không biết vâng lời thì mới làm thịt - bản năng của loài chó là để bảo vệ lãnh thổ nơi mà nó tôn thờ chủ nhân " cái này luôn là bản năng chẳng ai dạy nó cả" con chó của bạn nếu ko có cái yếu tố trên - thì Mình rất buồn cho nỗi khổ của bạn - :)) Một ngày gần đây có thằng trộm chó vào gọi và bảo nó chui vào giọ nó cũng chiu thì laị càng buồn :)) buồn nhất là ai cũng sờ và vuốt ve được - như vậy con chó đâu có coi bạn là chủ - mà ai cũng là chủ của nó - Các cụ ngày xưa gọi là " Nuôi béo Cô " :)) bạn cứ nuôi đi thì sẽ biết - Rồi lại thất vọng thảm hại thôi =;
Vâng lại là 1 a hổ báo cáo chồn :))

bạn nói rất là hay nhưng mình cảm thấy rất là bùn cừi =)),và mình sẽ cừi vô cái lý sự của bạn há há
1.nuôi chó dạy theo ý chủ có nghĩa là con chó chủ mún nó cắn ai là nó mí cắn,mún sủa ai là nó mí dc sủa,ai cũng có thể lại gần nó nhưng nó ko dc có thái độ thù hằn,cái đó là nói về ng lạ,ng lạ cũng có nhìu loại lạ,ng lớn lạ và con nít lạ,mà con chó thì nó ko fân biệt dc ng lớn hay con nít,cứ thấy lạ là nó tợp thì bạn xem lại cái cách chọn chó của bạn nhé,ng lớn lạ nó cắn thì ko sao chứ con nít lạ mà nó cắn là đủ thứ chuyện đấy,con chó khôn là con chó cảnh jác,chứ ko fải con chó ai lại gần cũng nhe nah múa vuốt há há =))

2.con chó ko có con nào ko có bản năng bảo vệ lãnh thổ hết và cũng chả cần ai dạy nó nó cũng tự bik ai là chủ nó,nhưng với điều kiện nó fải lớn tầm 4>5 tháng,trong khi con chó trong hình chỉ tầm 2 tháng mà bạn phán như thánh là cái mắc cừi nhất =)),sẵn đây mình cũng cho bạn bik,chó nhà mình nuôi từ xưa tới h lúc nhỏ mình cứ thả thí đấy chỉ cho ăn vs chơi đùa vs nó mà thôi,còn nhỏ ai tặc lưỡi nó cũng wẫy đuôi chạy theo,nhưng chỉ cần lớn tầm 4 tháng thì cóa mà mơ mí gọi dc nó theo => con chó đến 1 cái tủi nào đấy nó sẽ nhận thức dc,chứ nói như bạn thế lúc bạn bắt nó về bạn ko fải ng lạ vs nó à,mà 1 khi nó đã xác định ng lạ thì nó ko bao h` theo,thế nó đã chịu theo bạn thì con chó đấy cũng vứt nhá =))

3.cái tg nó đã đi trộm chó thì nó fải dùng mồi dụ con chó,chứ ko thàng nào dở hơi lại kiu con chó tự chui vô rọ cả,thậm chí con chó hoang con chó ko có ai nuôi chạy lăng xăng ngoài đường tg trộm chó nó mún bắt cũng ko fải cứ wăng 1 2 miếng thịt ra là con chó nó tự chạy lại nhá =))

Mắc cừi cái lý sự Tàu há há =))

thancongbao

Vâng lại là 1 a hổ báo cáo chồn :))

bạn nói rất là hay nhưng mình cảm thấy rất là bùn cừi =)),và mình sẽ cừi vô cái lý sự của bạn há há
1.nuôi chó dạy theo ý chủ có nghĩa là con chó chủ mún nó cắn ai là nó mí cắn,mún sủa ai là nó mí dc sủa,ai cũng có thể lại gần nó nhưng nó ko dc có thái độ thù hằn,cái đó là nói về ng lạ,ng lạ cũng có nhìu loại lạ,ng lớn lạ và con nít lạ,mà con chó thì nó ko fân biệt dc ng lớn hay con nít,cứ thấy lạ là nó tợp thì bạn xem lại cái cách chọn chó của bạn nhé,ng lớn lạ nó cắn thì ko sao chứ con nít lạ mà nó cắn là đủ thứ chuyện đấy,con chó khôn là con chó cảnh jác,chứ ko fải con chó ai lại gần cũng nhe nah múa vuốt há há =))

2.con chó ko có con nào ko có bản năng bảo vệ lãnh thổ hết và cũng chả cần ai dạy nó nó cũng tự bik ai là chủ nó,nhưng với điều kiện nó fải lớn tầm 4>5 tháng,trong khi con chó trong hình chỉ tầm 2 tháng mà bạn phán như thánh là cái mắc cừi nhất =)),sẵn đây mình cũng cho bạn bik,chó nhà mình nuôi từ xưa tới h lúc nhỏ mình cứ thả thí đấy chỉ cho ăn vs chơi đùa vs nó mà thôi,còn nhỏ ai tặc lưỡi nó cũng wẫy đuôi chạy theo,nhưng chỉ cần lớn tầm 4 tháng thì cóa mà mơ mí gọi dc nó theo => con chó đến 1 cái tủi nào đấy nó sẽ nhận thức dc,chứ nói như bạn thế lúc bạn bắt nó về bạn ko fải ng lạ vs nó à,mà 1 khi nó đã xác định ng lạ thì nó ko bao h` theo,thế nó đã chịu theo bạn thì con chó đấy cũng vứt nhá =))

3.cái tg nó đã đi trộm chó thì nó fải dùng mồi dụ con chó,chứ ko thàng nào dở hơi lại kiu con chó tự chui vô rọ cả,thậm chí con chó hoang con chó ko có ai nuôi chạy lăng xăng ngoài đường tg trộm chó nó mún bắt cũng ko fải cứ wăng 1 2 miếng thịt ra là con chó nó tự chạy lại nhá =))

Mắc cừi cái lý sự Tàu há há =))
Khổ thân bạn này - chắc chó nhà bạn ai cũng quây đuôi - thấy bạn tâm huyết với bài viết quá - con PQ vện đen nhìn mặt nó đần như quả táo tàu mà bạn cũng không nhìn ra được - lại nói con nào cũng có bản năng bảo vệ lãnh thổ - khổ thân cho bạn chẳng hiểu gì về chó - mặc dù bạn biết rất nhiều loại chó - Bác nào đi chọn chó cứ theo cách của e mà dùng - nếu may mắn tìm được con như TH4 mình đảm bảo sẽ được như ý muốn - Chắc chắn là có con chó khôn và có con chó Ngu như Người cũng vậy thôi người khôn người dại - nhưng mà không học hành gì thì cũng Ngu như nhau hết cả thôi:)) cố lên bạn nhé:))

Khổ thân bạn này - chắc chó nhà bạn ai cũng quây đuôi - thấy bạn tâm huyết với bài viết quá - con PQ vện đen nhìn mặt nó đần như quả táo tàu mà bạn cũng không nhìn ra được - lại nói con nào cũng có bản năng bảo vệ lãnh thổ - khổ thân cho bạn chẳng hiểu gì về chó - mặc dù bạn biết rất nhiều loại chó - Bác nào đi chọn chó cứ theo cách của e mà dùng - nếu may mắn tìm được con như TH4 mình đảm bảo sẽ được như ý muốn - Chắc chắn là có con chó khôn và có con chó Ngu như Người cũng vậy thôi người khôn người dại - nhưng mà không học hành gì thì cũng Ngu như nhau hết cả thôi:)) cố lên bạn nhé:))
Ngu nhất mà tưởng Mình khôn nhì, ỉa ko biết đường hứng gió, nhỏ ko học lơn muôn làm Bac sĩ hả, con chó khôn hay ko là do Tác động của con người, nó khôn Mình dạy nó, nó mới khôn, còn không dạy thì nó ngu thôi, con chó mà xích nó 1 chổ hơi thì nó điên thây ai người Lạ cũng đủa cũng muôn chôm lên cắn , con nào mà thả rong thì nó hiền, thân Thiên thôi.....hiểu chưa ngu mà lỳ:)|3:-O3:-O

mittse

Member
Ngu nhất mà tưởng Mình khôn nhì, ỉa ko biết đường hứng gió, nhỏ ko học lơn muôn làm Bac sĩ hả, con chó khôn hay ko là do Tác động của con người, nó khôn Mình dạy nó, nó mới khôn, còn không dạy thì nó ngu thôi, con chó mà xích nó 1 chổ hơi thì nó điên thây ai người Lạ cũng đủa cũng muôn chôm lên cắn , con nào mà thả rong thì nó hiền, thân Thiên thôi.....hiểu chưa ngu mà lỳ:)|3:-O3:-O

ko nên nói nặng bạn ý như thế pác ah

e chỉ bùn cừi là con chó con nó tầm 2 tháng thì mặt con nào nó cũng ngố Tàu như nhau mà bạn ý đánh já con chó 2 tháng tủi wa cách nhìn cái mặt con chó thì e mí thấy cái sự pro của việc chọn chó =))

thancongbao

Bạn nói đúng ý ngu của bạn - "chó khôn là do người dậy" - "đồng ý nha" - nhưng mà con chó nó Ngu sẵn thì ai dậy được nó. Các cụ thường hay nói là " ngu lâu rốt dai '' hay là " đầu óc Ngu si thì tứ tri phát triển" cho ăn học hành đàng hoàng mà cuối đời vẫn làm CULI là sao - theo như bạn chắc ai cũng thành tài hết=))=))=))
Động vào nỗi khổ của Mình có khác - bạn quá là to tiếng
Mình nói thẳng là con chó của bạn có 2 cái Ngu:
1.Ngu nhất là ai cũng quẫy đuôi - ai cũng vuốt ve được
2.Ngu nhì là ỉa dong - đái vãi - sai quy định
3. Nếu còn có cái ngu nào nữa thì tốt nhất là thịt đi thôi
Kêu mọi người nhận xét - tất nhiên là có lời hay lời xấu - người ta cũng chi nói theo kinh nghiệm của người ta - tin hay ko thì tùy sao mà phải SPAM lớn quá

mittse

Member
Bạn nói đúng ý ngu của bạn - "chó khôn là do người dậy" - "đồng ý nha" - nhưng mà con chó nó Ngu sẵn thì ai dậy được nó. Các cụ thường hay nói là " ngu lâu rốt dai '' hay là " đầu óc Ngu si thì tứ tri phát triển" cho ăn học hành đàng hoàng mà cuối đời vẫn làm CULI là sao - theo như bạn chắc ai cũng thành tài hết=))=))=))
Động vào nỗi khổ của Mình có khác - bạn quá là to tiếng
Mình nói thẳng là con chó của bạn có 2 cái Ngu:
1.Ngu nhất là ai cũng quẫy đuôi - ai cũng vuốt ve được
2.Ngu nhì là ỉa dong - đái vãi - sai quy định
3. Nếu còn có cái ngu nào nữa thì tốt nhất là thịt đi thôi
Kêu mọi người nhận xét - tất nhiên là có lời hay lời xấu - người ta cũng chi nói theo kinh nghiệm của người ta - tin hay ko thì tùy sao mà phải SPAM lớn quá
ng ta đem chó lên đây nhờ góp ý là góp ý theo kiến thức về con chó,chứ ko fải góp ý theo cái kiủ tưởng tượng,thầy bói xem voi,xem mặt bắt hình,mà có mún xem mặt bắt hình ng ta cũng fải đợi đến khi đủ tuổi mí có thể bik dc,cũng như chỉ tay con ng từ lúc nhỏ đến lúc lớn nó thay đổi bik bao nhiu,fải đến 1 lúc nào đấy nó mí hoàn thiện và jữ nguyên đến hết đời,con chó còn nhỏ xíu,nhìn wa hình mà phán cứ như đúng roài thì thôi thua =)) mình ko nói vs pác theo kiủ của cái bạn kia nhưng cái cách cãi lý vs xem xét con chó của bạn thì mình cũng đã hỉu dc phần nào vấn đề :))

thancongbao

Nếu dám khẳng định là ko ai có thể nhận ra vấn đề - thì bạn nên UP mặt vào tường mà nghĩ xem mình có nên post cái ảnh con chó khi chưa đủ tuổi lên thì hay không - Tốt nhất là đừng post vì có người cho là mình đem khoe khoang :)|

bác thaconbao này có vấn đề rồi,chó mình có ỉa dong đái vãi sai quy định hồi nào, ngồi đó mà tưởng tượng,nhận xét hình thể có đuọc ko? tự nhiên đi xem bói ở đây nói xàm,đoán tầm bạy tầm bạ,cún nó còn nhỏ tất nhiên thấy ai nó ko vẫy đuôi rồi.:-??

mittse

Member
nhà của chủ thớt ở đâu zị,nếu là HCm thì mai mốt làm thông gia nhá :)),nhà tớ cũng cóa 1 pé cái i hệt,cũng mí tầm 2 tháng mí thoy hehe

nhà của chủ thớt ở đâu zị,nếu là HCm thì mai mốt làm thông gia nhá :)),nhà tớ cũng cóa 1 pé cái i hệt,cũng mí tầm 2 tháng mí thoy hehe
Em nó ở tận đà nẵng xa xôi . . Đang cần 1 em về làm vợ cho vui cửa vui nhà đây . Tiếc quá . Ban up hình pé cái 2 thang cho mình ngắm 1 tí ....

mang ảnh chó con ra để nhờ nx dùm - chuẩn hay kg chuẩn, nó bé thế, đã bit thế nào, vậy mà thành ra chủ chó đi tranh luận, đọc bài thấy căng thẳng quá.