• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vện đen Đực 1,5 tháng mời các bạn xem hộ ntn

cún vện này của bạn còn bé quá chưa đánh giá được, nhưng mình thấy mầy vện này đẹp quá lớn lên chắc mầu rực lắm đấy, chúc bạn nuôi cún tốt nhé

thancongbao

Con này tính trạng màu sắc không đẹp - Theo kinh nghiệm của mình thì - rất có thể không có khả năng canh nhà :)

bacnguyen70

Member
Con này tính trạng màu sắc không đẹp - Theo kinh nghiệm của mình thì - rất có thể không có khả năng canh nhà :)
Bác này có con mắt tinh tường nhỉ, nhìn con chó hơn 1 tháng mà biết ngay không có khả năng trông nhà:)):)):))

thancongbao

Bác này có con mắt tinh tường nhỉ, nhìn con chó hơn 1 tháng mà biết ngay không có khả năng trông nhà:)):)):))
Mình mới DK thành viên - nên chưa hiểu nhiều về quy tắc trong này lắm - Mình nuôi Dog Pet cũng được 7 năm rồi - Nuôi cũng tầm 7 - 8 loại chó - nhưng thấy PQ vẫn là số 1 - Kích thước ko quá lớn - ăn gì cũng được -Rất nhanh nhẹn,thông minh - cũng rất khỏe - hệ cơ bắp cũng rất chắc chắn - nếu đem 2 con PQ solo với 1 PitBull khả năng thắng là rất cao - Con PQ trên chắc chắn là mình ko thích - Mình đảm bảo là con này Ngố - có gì ko phải mọi người thông cảm

Bác thancongbao noi nhu dung roi >:D< .em ko biet trông nhà ma thay nguoi la đứng trước nhà em no sủa ca buổi . Vay the nao la biet trong nha ha bac . Chi giao dum them. Cho con sinh ngay 22 thang 10 thoi . Em no con nhỏ lắm

thancongbao

Bác thancongbao noi nhu dung roi >:D< .em ko biet trông nhà ma thay nguoi la đứng trước nhà em no sủa ca buổi . Vay the nao la biet trong nha ha bac . Chi giao dum them. Cho con sinh ngay 22 thang 10 thoi . Em no con nhỏ lắm
Nói bạn đừng buồn - 1 con chó biết trông nhà chỉ cần thử 1 cái là biết ngay - Bạn mời 1 người lạ - chưa tiếp xúc với nó bao giờ - đến và huýt sáo - đồng thời tặc lưỡi làm quen - có 4 trường hợp như sau:
1- Con cún ko sủa đồng thời quẫy đuôi và mừng ( TH này cún hỏng 100%)
2- Con cún ko sủa nhưng người lạ ko chạm tay vào được vì nó sợ chạy ( TH này hỏng 70%)
2- Con cún có sủa nhưng vẫn quẫy đuôi cuối cùng người lạ vẫn chạm và vuốt ve được ( TH này cũng hỏng 50%)
3- con cún sủa rất quyết liết người lạ thò tay ra nó đớp dọa đồng thời lùi lại - rồi lại tiến lên ( ok 100% đảm bảo tốt)
Mình nuôi 5 con PQ rồi bạn àh - và chỉ có được 1 e duy nhất vừa ý còn lại mình thải hết - và cũng nghiên cứu tìm tòi quan sát Cún con rất nhiều đây cũng chỉ là kinh nghiệm của mình thôi - có gì mọi người chỉ giáo ;)

Nói bạn đừng buồn - 1 con chó biết trông nhà chỉ cần thử 1 cái là biết ngay - Bạn mời 1 người lạ - chưa tiếp xúc với nó bao giờ - đến và huýt sáo - đồng thời tặc lưỡi làm quen - có 4 trường hợp như sau:
1- Con cún ko sủa đồng thời quẫy đuôi và mừng ( TH này cún hỏng 100%)
2- Con cún ko sủa nhưng người lạ ko chạm tay vào được vì nó sợ chạy ( TH này hỏng 70%)
2- Con cún có sủa nhưng vẫn quẫy đuôi cuối cùng người lạ vẫn chạm và vuốt ve được ( TH này cũng hỏng 50%)
3- con cún sủa rất quyết liết người lạ thò tay ra nó đớp dọa đồng thời lùi lại - rồi lại tiến lên ( ok 100% đảm bảo tốt)
Mình nuôi 5 con PQ rồi bạn àh - và chỉ có được 1 e duy nhất vừa ý còn lại mình thải hết - và cũng nghiên cứu tìm tòi quan sát Cún con rất nhiều đây cũng chỉ là kinh nghiệm của mình thôi - có gì mọi người chỉ giáo ;)
Ha Ha nuôi chó phú Quốc 7 - 8 Năm rồi mà còn gà mờ, chó phú Quốc Là chó săn Chứ ko phải có nghiệp vụ,nên chó phú quốc rất thân Thiện , còn chó mà thấy người nào cũng nhảy lên đoài đớp thì làm thịt cho rồi để nuôi Tốn cơm có ngày cắn chết người=))=))

thancongbao

Ha Ha nuôi chó phú Quốc 7 - 8 Năm rồi mà còn gà mờ, chó phú Quốc Là chó săn Chứ ko phải có nghiệp vụ,nên chó phú quốc rất thân Thiện , còn chó mà thấy người nào cũng nhảy lên đoài đớp thì làm thịt cho rồi để nuôi Tốn cơm có ngày cắn chết người=))=))
:)) Nuôi chó - dạy chó - để làm theo ý chủ - Cái loại chó Ngố không biết vâng lời thì mới làm thịt - bản năng của loài chó là để bảo vệ lãnh thổ nơi mà nó tôn thờ chủ nhân " cái này luôn là bản năng chẳng ai dạy nó cả" con chó của bạn nếu ko có cái yếu tố trên - thì Mình rất buồn cho nỗi khổ của bạn - :)) Một ngày gần đây có thằng trộm chó vào gọi và bảo nó chui vào giọ nó cũng chiu thì laị càng buồn :)) buồn nhất là ai cũng sờ và vuốt ve được - như vậy con chó đâu có coi bạn là chủ - mà ai cũng là chủ của nó - Các cụ ngày xưa gọi là " Nuôi béo Cô " :)) bạn cứ nuôi đi thì sẽ biết - Rồi lại thất vọng thảm hại thôi =;