• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vện đực mới ra nhập trang trại, các bác ném nhẹ tay!

Cám ơn hai bác đã động viên.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Các bác nhiệt tình nhận xét giúp để em hoàn thiện bản thân hơn. Cám ơn các bác!

Hic! Đến hơn 200 bác xem mà chẳng bác nào góp ý cho em để em nâng cao chất lượng đàn chó của em cái.

Nghe quảng cái ghê quá..................

mon1910

Member
chó lỗi đuôi, chân hơi nhỏ. Nói chung là cũng được

Con này mới được về HP, lông vàng lửa, lưỡi đen ở cuống, đốm ở giữa và đầu lưỡi. ảnh không thể hiện rõ.
Các cao thủ về CPQ ở Tp.HCM chắc không lạ với con này

kho^ng dam' quang? cao'. Co' sao noi' va^.y thoi. neu co dieu kien den Hp, moi bac qua nha chiem nguong, danh gia xem no the nao.
Sorry Mod, unicode nha em bi hong

son12368

Member

Con này mới được về HP, lông vàng lửa, lưỡi đen ở cuống, đốm ở giữa và đầu lưỡi. ảnh không thể hiện rõ.
cao thủ(đầu ở trên cao) nào em không biết em chỉ thấy em này thủ nó hơi nhở!

son12368

Member
to nguyễn hà : thật sự thì tìm 1 con vện đẹp rất khó được lông lá thì mất dáng đc dáng thì hỏng đuôi ,đc cả dáng cả đuôi cả lông thì xoáy lệch , v v... ví dụ như gần nhà em có 1 bác ở tràng tiền có con cái đẹp lắm cao to lực lưỡng ,ngực xa dạ thắt ,màu lông cọp láng mịn,nhưng mỗi cái xoáy hơi lệch mà còn đang bị viêm da nữa,hôm nào rảnh qua chụp ảnh gửi các bác coi !thế lên mình thấy bằng lòng với con cún của mình là đc !

mon1910

Member
cao thủ(đầu ở trên cao) nào em không biết em chỉ thấy em này thủ nó hơi nhở!
đầu ở trên cao nhìn xuống bên dưới tôt hơn:)). Không biết đủ 40 ký chưa nhỉ?
Xin lỗi mod! hơi spam quá

thaihoang

Member
em vện này dáng cung đựoc lông đẹp nhưng tai em này hơi bị ngang thì phai đúng ko bác

kendyo

Member
Em vện này đuộc đó anh Hà ơi , hôm a mang lên Bách Thảo giao lưu em cũng thấy rồi , buổi tới này định mang em nào đi off đấy anh hà

tran van hoan

Active Member
em này màu lông đỏ đẹp hơn màu lông con của em.bác nhận xét dùm em em vện 2.5 tháng dùm em nhé.có bác bảo là chú vện 2,5 tháng này lông nhung không thuần,bác xem kỹ hộ em để hội những người yêu dòng chó PQ hà nội mình có những chú chó PQ đẹp để giao lưu hàng tháng.em đang muốn nuôi thêm 1 chú nữa.thak bác nhiều

hungbd

Member
em xin co vai loi nhan xet neu khong phai xin bac bo qua nhe !
1 em nay nguc khong duoc sa(nguc sa da that)
2 tai em nay hoi ngang(tai dung hing vo so up nguoc)
3 duoi hoi nghieng mot ben.

Robber_Sg

Member

Đuôi hơi vẹo còn bắp chân sau có thể tập luyện được. Còn cẳng chân thì chân chó PQ thon nhỏ là đúng rồi.

tran van hoan

Active Member
em vện đực đỏ lửa này người gầy trông ốm yếu nên các cao thủ trong sài gòn đã bắt tay trên của anh rồi.hôm bắt ra anh cũng sợ lắm người nó gầy dơ cả xương ra mà lại đi 1 quãng đường khá xa từ đảo ra thành phố rồi từ thành phố đi máy bay ra ngoài này, 2 ngày nó không ăn uông gì mà còn đi ỉa nữa sợ quá phải gọi bac sỹ thú y đến khám cho nó,cho uống thuốc và tiêm 1 liều thuốc bổ,sau đó bác sỹ bảo cho b1 + men tiêu hoá + cháo dinh dưỡng + thức ăn khô nghiên nát nấu lại dùng sy lanh bơm thẳng thức ăn vào miệng nó,cứ 30phút lại bơm cho nó 1 ít.anh chăm nó đến 3 giờ sáng mới đi ngủ sáng hôm sau nó có vẻ tỉnh táo hơn và bây giờ thì êm rồi,nhưng cho ăn vẫn công thức trên
em nhìn nó trông có tội nghiêp không?có được 2kg anh cân thực tế luônDog Eye

em vện đực đỏ lửa này người gầy trông ốm yếu nên các cao thủ trong sài gòn đã bắt tay trên của anh rồi.hôm bắt ra anh cũng sợ lắm người nó gầy dơ cả xương ra mà lại đi 1 quãng đường khá xa từ đảo ra thành phố rồi từ thành phố đi máy bay ra ngoài này, 2 ngày nó không ăn uông gì mà còn đi ỉa nữa sợ quá phải gọi bac sỹ thú y đến khám cho nó,cho uống thuốc và tiêm 1 liều thuốc bổ,sau đó bác sỹ bảo cho b1 + men tiêu hoá + cháo dinh dưỡng + thức ăn khô nghiên nát nấu lại dùng sy lanh bơm thẳng thức ăn vào miệng nó,cứ 30phút lại bơm cho nó 1 ít.anh chăm nó đến 3 giờ sáng mới đi ngủ sáng hôm sau nó có vẻ tỉnh táo hơn và bây giờ thì êm rồi,nhưng cho ăn vẫn công thức trên
em nhìn nó trông có tội nghiêp không?có được 2kg anh cân thực tế luônDog Eye

gửi bị lỗi thành 2 lần trả lời,không sửa được bài nên anh post nốt hình còn lại,em này xoày bô linh cân đều 2 bên hông chạy dài đến đuôi 1 vệt lông dựng ngược sát đến cổ đuôi.có 4 xoáy trên lưng 2 xoáy bên cổ 2 xoáy bên mông

chiennk

Member
Trông con này khá hoang dã. Không biết chất lông thế nào vì nhìn ảnh mờ quá anh ạ.

tran van hoan

Active Member
Trông con này khá hoang dã. Không biết chất lông thế nào vì nhìn ảnh mờ quá anh ạ.
lông bóng lắm,ra ngoài nắng nhìn càng đẹp,màu lông của nó đỏ cháy và đen đậm ( lại thêm cái mỏ đen nữa chứ ) mặc dù người nó gầy dơ cả xương ra,nếu mà ăn tốt béo ra thì chắc còn bóng nữa.bây giờ nó nghịch khing kủng và ăn rất tốt rồi
___________________________________________________________________________________
HOAN 1974 SĐT : 01 676 33 8888