• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vấn đề ăn uống của husky 2 tháng tuổi

nhonvai123

Em là mem mới của forum, cũng là mới bắt đầu nuôi chó. Đến tháng 8 em sẽ bắt đầu nuôi 1 bé husky 2 tháng tuổi. Bây giờ em phải tìm hiểu trước về vấn đề ăn uống của bé. Các ace trong forum ai có kinh nghiệm có thể xem cho em liệu em cho bé husky nhà em ăn the này được chưa: e cho ăn 3-4 bữa, mỗi bữa cho ăn cháo xay với thịt, bí đỏ hoặc ăn cơm với thịt xay nhỏ với rau. Mỗi bữa cho ăn khoảng 1 bát ăn cơm có được không ạ??..Có gì thiếu xót ace tư vấn cho em với..Với cả mua viên canxi về uống thì có ảnh hưởng đến dinh dưỡng của bé không, vì em sợ nhiều canxi quá bé lại bì thừa canxi..

Cuối tháng 7 này mình cũng rước 1 em husky 2th tuổi. Mình cũng cho bé ăn 4 bữa. Sáng và chiều thì mình cho em nó uống sữa dielac alpha step 1. Bữa trưa và tối thì cho em nó ăn cơm. 1 ngày bổ sung 2 viên canxi, phô mai, sữa chua lâu lâu cho em nó ăn 1 lần. Đây là thực đơn của mình kết hợp dắt cún đi bộ vào sáng sớm. :D

forkgvn

Member
đừng lạm dụng viên canxi . k tốt đâu chỉ nên cho cún uống cãnii khi có yêu cầu từ bác sĩ ... nên bổ sung canxi cho cún bằng thức ăn ... bạn có thể ra hàng phở mua nước hầm xương ý rẻ lắm rồi về đổ hạt khô vào ngâm cho nở rồi cho cún ăn "tốt nhất nên cho ăn loại Royal Cn 110k /1 kg" chó từ 2 đến 4 tháng đang là thời kì phát triển cực nhanh nên phải cho nó ăn đủ dinh dưỡng .. ngoài ra bạn có thể trộn thêm phomai hoặc thịt băm , rau củ quả băm nhỏ vào hạt khô cho nó ăn ........ Không nên cho ăn cơm quá sớm ... chó ăn cơm thì chỉ no bụng thôi chứ chả bổ béo gì cả .