• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vĩnh biệt BoCa!!!!

Chào mọi người! Hôm nay mình tạo topic này để lưu giữ một kỷ niệm, tuy ko phải là 1 kỷ niệm đẹp nhưng mình sẽ lun nhớ tới nó!!!!
Lần đầu mình post 1 bài về Boca...."Boca nhà mình hot debut".
Đó là lần đầu tiên mình cho Boca phối giống.....Nhưng vì Boca quá năng động nên lần đó đã ko đậu thai....!!! Hơi thất vọng xíu thôi!!!!

Ngày 2/4/2012 Boca nhà mình đã phối giống lần thứ 2 trong năm!!!!
Kết quả sau 1tháng...Boca đã đậu thai!!!

Mình vui ko tả nổi.....!!! Ngày ngày trôi qua thai càng ngày càng lớn.......!!!!

Cả nhà nao nức chuẩn bị đồ đạc, đèn đóm cho Boca sinh....1/6/2012 là Boca sẽ lâm bồn.....Đó là ngày mình mong đợi để chào đón lứa đầu tiên của Boca.....!!!

Ngày 27/5 vừa qua.....Boca có vẻ hơi mệt...bỏ ăn.....gia đình mình cũng thấy lo.....vì chưa tới ngày mà đã thấy Boca mệt mỏi lắm!!!!

Sáng hôm 27/5, nhà mình đã nhờ Bsĩ đến khám.....mà Bsĩ chảnh choẹ ko chịu đến.....!!! Bạn mình thì nói là ko sao đâu...do có bầu lần đầu nên mới vậy...!!!

Chiều 27/5 lúc 17h mình thấy nó đuối quá nên chạy đi mua liền tuýp thức ăn dinh dưỡng....!!!! Thấy Boca cũng ăn.....thấy mừng đc 1 chút rồi!!!!

20h khi mình về.....thì ngày mấy đứa em nói là Boca đã ra đi mãi mãi rồi!!!!

Mình được biết là do trong bụng nhiều con quá.....[4 con theo chẩn đoán của Bsĩ ở phòng mạch ở Cư xá Bắc Hải].....Vì nhiều con quá nên Boca đã bị ép tim và......!!!!

Mình hụt hẫng vô cùng.....bao nhiêu ngày tháng chờ đợi để rồi kết quả là đánh mất đi Boca....!!!! Mình sẽ lun lun nhớ đến Boca múp míp....!!!! Cầu mong Boca sẽ được đầu thai chuyển kiếp....!!!! :(:)(:)((

[/CENTER][/CENTER]

katomato

minh hieu tam trang cua ban , minh cung da tung mong ngay vui do , va no cung den , minh vui khon cung , duoc 4 be' nhung mat 1 be , la lan tien cua con lala nha minh . xin chia buon cung ban

Cám ơn các bạn đã an ủi!!! Sau lần này ko biết có dám nuôi em nào nữa ko đây!!!!

ThienChiHuaHua

chia buon cung Ban cam giac nay ai nuoi cho cung se trai qua , chuc ban vuot qua noi buon tim dc 1 pe khac vua y

bo.bo

Member
Thương em quá ! Thôi rồi mọi chuyện cũng qua thôi bạn à ! Cố lên nhé !

Misa

Bạn ơi, sao lại bị vậy...mình đọc mà nghe còn buồn nữa. Bé Misa nhà mình cũng giống như bạn, nhưng em ấy sinh được 7 bé, nhưng mất 2 còn 5. Mình k nghĩ là 4 bé là nhiều đâu. Tội nó quá trời.

Zậy là Boca đã mất được 1 tuần rồi!!! Đêm nào mình cũng nằm mơ thấy bế Boca đi đẻ!!! Trước đó mấy ngày Boca bỏ ăn....đi đứng cũng ko nổi....mình cứ nghĩ là do nặng nề quá mới vậy thôi!!!! Gọi bs từ sáng mà ổng ko đến!!!! Mà cũng tại gia đình ko biết....nếu biết là đã đưa Boca đi đến thú y rồi!!!! Thằng cha BS khốn nạn.....lúc đưa Boca đi thì ổng mới tới.....ổng gặp nhỏ em mình....còn chửi nó...nói là chưa tới ngày mà gọi gì gọi hoài.....!!!! Tối hôm đó còn nhắn tin nói là "mai mốt đừng gọi dt cho ổng nữa"...Nổi điên hông!!!!! Bs gì đâu mà vô đạo đức!!!!! Nói cho các bạn đề phòng...thằng cha đó tên Nhân!!!!!

hjx. chia buồn với pạn :-<. mình cũng đã từng nuôi Bắc Kinh lai nhật. và e ấy cũng ms chết. Mình buồn lắm. Giờ muốn nuôi 1 e Phốc sóc để quên đi e kia. Thế mà tìm mãi k đc cái giá phải chăng >"<. Bạn biết thì giúp mình nhé. Thank nhiều