• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

vào xem giúp mình chó con bị gì có video clip

Inzen

mình có nuôi 1 con chó con gần 2 tháng tuổi ... mới mua được 3 ngày .. 2 ngày nay nó bị cái gì đó có lúc tự nhiên nó điên lên dữ lắm .. cứ muốn cắn người , cứ vồ tới rồi sủa ... rồi cắn đủ mọi thứ ..có lúc lại bình thường , không biết nó bị ngứa răng hay bị dại +.+ .. vì khi mình mua người bán nói chưa chích được vì chưa đủ tuổi .. mình chưa chích mũi nào cho nó hết .. người bán nói khoảng 3 4 ngày nữa nó đủ 2 tháng tuổi mới chích được mình phải làm gi đây !! có nhiều lúc nó cắn trúng mình nhưng không thấy vết thương .. không đau lắm ... vậy có cần đi chích ngừa không .. mình sợ lắm ...
PS : từ lúc mua về mình không dẫn nó ra đường chỉ để chạy quanh nhà ... trong nhà bếp có thùng rác đồ ăn .. nó chạy vào liếm liếm .. không biết nó có lây bệnh dại từ thùng rác không ? mình không biết bệnh dại ở chó có thể mắc phải từ đâu ?
link video mình muốn vuốt nó mà nó cứ táp táp mình ( có lúc thì lại bình thường ) : http://www.youtube.com/watch?v=N7X6gz5LU7o

Con Lợn Lòi

Active Member
hic, nó đùa đấy, con Phú Quốc con nhà này mới 2 tháng mà nghịch còn quá thế cơ. Cứ chay vô truồng cắn pitbull rồi doberman, sau đó bất thình lình bật ra đằng sau nhằm chân chủ cán liên tục. Mãi mình vẫn chưa thấy bị dại gì ........ :D:D:D

LuckySam

Member
Đúng rồi, chó con nhà mình cũng thế,nó rượt chạy có cờ :D. Càng giỡn nó càng rượt,nhảy táp lia lịa,sủa um sùm lên nữa. Vui lắm cơ! :)