• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vàng yêu dấu !

matsat

Member
Ngày hôm nay với em là một ngày buồn bã và chán nản ,Vàng nhà em đã đi mất , không phải em nó bỏ nhà đi mà chắc bị bọn trộm bắt đi . Cả đêm qua đi tìm nó , gọi khản cổ cũng chẳng thấy Vàng đâu , Ngày hôm nay em đi lần từng hàng tiểu hổ , chẳng thấy Vàng mà chỉ thấy buồn hơn khi nhìn những chú mèo đáng thương nằm trong lồng chờ chết . Không biết giờ này Vàng còn sống hay đã chết , nghĩ chỉ muốn ứa nước mắt . Một lần nữa xin nhắc nhở mọi người nên xích mèo cẩn thận vào buổi tối để giữ an toàn cho mèo của mình .
Đây là ảnh của Vàng khi còn ở nhà em ...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mình đọc mà nước mắt cứ giàn giụa ra, mình sợ quá... Bé Vàng - từng là con nuôi của Mi Ú nhà Neko đây mà, giống bố như đúc vậy, thương em quá, khổ thân em... Nhìn Vàng làm mình cứ nhớ đến những lần Mi Ú nhà mình đi chơi về muộn, mình mong ngóng, gọi khản cổ, khóc lăn lộn như điên, gào lên với cả nhà, mình sợ lắm những lần như thế...

Dù chỉ là nhỏ nhoi nhưng hy vọng bé Vàng có cơ may, có thể quay trở về nhà, Mi Ú nhà Neko từng thoát được bọn bắt trộm mèo, chạy về nhà với một cái dây nilon buộc chặt trên cổ, cầu cho bé Vàng sẽ bình yên vô sự. Cám ơn Matsat về lời nhắc nhở phải xích mèo vào, mình chỉ có một ước mơ nhỏ là mong tất cả những người yêu mèo đều nghĩ được như Matsat, đều nghĩ cho mèo nhà mình mà xích vào, bảo vệ chúng khỏi nguy hiểm.

Matsat cố gắng lên nhé!

matsat

Member
Cảm ơn chị Neko nhiều lắm . Vàng ở với em vừa tròn 1 năm , đó không hẳn là thời gian quá dài nhưng rất ý nghĩa với em . Vàng như một người bạn thân thiết , như một đứa em ruột chia sẻ buồn vui cùng em . Em vẫn nhớ những buổi sáng dậy nó liếm mặt em bằng cái lưỡi hồng xinh xinh cho tới những bữa cơm luôn có Vàng ngồi cạnh . Cả bé Chip , bé Đan cũng nhớ anh Vàng nên cứ thơ thẩn gọi anh khắp nhà . Giờ ngồi đâu trong nhà cũng thấy nhớ nó , chỉ mong khi nhìn ra cửa thấy bóng Vàng trở về , lại đc nghe cái giọng oe oé công công của nó . Nhớ Vàng nhiều lắm ....:(:(

tsunami

Member
Khổ thân em í quá, mình xin có lời chia buồn với bạn.
Em í có bộ lông nhìn thích quá, nhìn nó mà mình nhớ tới con mèo đầu tiên của nhà mình (kể từ khi chuyển nhà xuống Hoàng Mai), cũng y hệt như thế này đó. Nó ra đi cũng vào buổi tối, cả nhà mình cùng đổ đi tìm, gọi khắp nơi mà không thấy nó trở về. Mình với mẹ thương nó lắm, sáng nào cũng dậy sớm xem nó đã về chưa? :(( . Mình nhớ nó tới nỗi đi từng nhà xung quanh đó hỏi xem có con mèo nào lạc vào đây không? Mới đó mà đã 7 năm rồi, nhanh thật. Nếu nó còn sống chắc hẳn bây giờ sẽ già lắm...huhu...nhớ nó quá :((
Thôi, cũng chúc có 1 ngày em Vàng quay về với bạn nhé

tina90

Member
Chưa hẳn là hết hy vọng mà em vàng mới đi có một ngày
Mướp nhà mình ngày xưa đi đến 3 ngày mới về ,mèo mẹ của nó thì đi đến một tuần là chuyện thường
Đừng buồn quá nhé

tsunami

Member
khiếp, mèo nhà tina "ăn chơi" thế? :D
Bỏ nhà đi theo bạn tới mấy ngày không về :|
Nói vui vậy thôi chứ cái bọn này là phải ... xoẹt...xoẹt thì chúng nó mới ngoan ngoãn ở nhà đc.
Ban Matsat đã có tin tức gì của em Vàng chưa?

matsat

Member
May quá , Vàng nhà em đã về rồi ,đêm qua nó về kêu ầm ĩ ngoài cửa .Nó đi hai ngày mà gầy hẳn đi , sút mất 2 lạng làm em xót hết cả ruột . Từ giờ cứ tối là em lại phải xích nó lại mặc cho nó kêu gào thảm thiết . Cảm ơn mọi người nhiều vì đã quan tâm tới Vàng nhà em

bebukiok

Member
xin chúc mừng bạn nhé,vậy là quá may mắn rồi.Chạnh lòng nhớ tới Méo,đã ra đi mãi mãi vì bọn bắt trộm,em ấy ở với mình cũng được hơn 5 năm,đã thiến,những vẫn còn ham vui,méo ơi,em có nhớ chị không,chị nhớ em lắm,nghĩ đến lại muốn khóc.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ôi hay quá thế là cuối cùng Vàng con cũng về rồi, chia vui với em nhé Matsat! Bố Mi Ú gửi đến Vàng con một nụ hôn và một cái tét mông vì tội đi chơi lêu lổng nhé:p. Thế là may mắn quá rồi, hy vọng sẽ không có lần sau nữa, nhớ xích cẩn thận nhé Matsat, không nó lại quen đường đi chơi, trời lạnh thế này đi ra ngoài dễ bị viêm phổi lắm đấy nhé!

Nhân đây cũng chia buồn với Bebukiok, hy vọng lứa mèo mới bạn sẽ xích nhốt cẩn thận, bọn mèo này chán lắm, ham vui lắm nên rất dễ bị bắt, bạn đừng buồn nhiều nhé!

tina90

Member
He he đã bảo rồi mà
Miu ta nhà mình là hay đi chơi lắm nhưng được cái khôn ngoan nhanh nhẹn nên cũng không lo lắm
Thôi chấp nhận xích em ý đi bạn ạ ,nếu sợ nó cuồng chân thì đóng hết cửa thả nó chạy trong nhà là ổn