• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vàng lửa - Mõm đen: thế hệ F1

thanhden

Sau gần 2 năm đen đỏ , đỏ đen với hoạ mi chọi, mê chim bỏ chó, nhưng kết quả :((, hôm nay ngoảnh lại mấy chú cún con ngày nào đã trưởng thành.
Post vài tấm hình về vàng lửa mõm den của mình.

Do_Loi

Member
Hehe, giờ mới thấy bác bày mẫu F1B

Làm sao mà so sánh được F1A chú em đang nuôi với F1B của bác bây giờ bác hỉ :D

Mr Lab

Member
Không biết nói gì hơn, đã lâu lắm mới nhìn thất đàn chó đẹp đến như vậy! Em nào nhìn cũng có những nét đẹp riêng, cái sự đam mê chim rồi ngoảnh đi ngoảnh lại của bác đáng để anh em học tập. Chúc mừng bác

@do_loi: bác để con chó gần em bé quá, mà chắc là bác chỉ chụp ảnh thôi chứ không phải để chó làm đồ chơi cho em bé đấy chứ? nhìn cứ sợ sợ

Đàn chó Phú Quốc của bạn đẹp lắm,mõn đen lông màu vàng lửa rất tuyệt,chúc bạn có thêm những em Phú Quốc đẹp nữa.

Sau gần 2 năm đen đỏ , đỏ đen với hoạ mi chọi, mê chim bỏ chó, nhưng kết quả :((, hôm nay ngoảnh lại mấy chú cún con ngày nào đã trưởng thành.
Bác ơi, cho em hỏi thăm thêm nguồn gốc của bầy F1B đi bác, con đực Lucy và Misa là cùng bầy luôn hả bác, nay em nó được bao nhiêu tuổi rồi, không biết mấy em nó có liên quan họ hàng gì với con Ki hay không vậy bác.

Bác post thêm vài tấm ảnh cho anh em nghía kỹ chút bác ơi. Chúc mừng bác quay trở lại dù mê chim vẫn không bỏ chó

chontinh

Member

:)):)):)) Làm sao mà chú so sánh được: F1A là do sơ ý tạo ra, còn F1B là tạo ra có chủ đích mà bác do_loi..
Phải công nhận con của cu Ki nhìn ngon hơn con của lão Phèn nhiều.:D

chontinh

Member
Bác ơi, cho em hỏi thăm thêm nguồn gốc của bầy F1B đi bác, con đực Lucy và Misa là cùng bầy luôn hả bác, nay em nó được bao nhiêu tuổi rồi, không biết mấy em nó có liên quan họ hàng gì với con Ki hay không vậy bác.

Bác post thêm vài tấm ảnh cho anh em nghía kỹ chút bác ơi. Chúc mừng bác quay trở lại dù mê chim vẫn không bỏ chó
:)):)):)) nếu tui đoán không lầm thì mấy e này là con của cô Ni và chú Ki phài không bác thanhden ? Phải công nhận lần này bác zô mánh rồi.:D chỉ tốn có 2tr đi phối mà giữ lại được mấy em như thế này thì lời wa còn gì.:)):)):))

thanhden

Chao chu Do Loi

Không nhận ra được F1A ngày nào nếu chú không nói trước, nhanh thật.
Chú chăm khéo quá, cà em bé và cún.
Cún của chú thì đúng là mình hạc xương voi, mấy cún nhà mình bị cột tối ngày nên cơ bắp không có tí nào.
Có hình chó mẹ theo yc rồi nha.

Chúc vui

thanhden

Chào bác quocvietbiz

Lucy và misa cùng bầy. Sinh ngày trùng cửu 09-09-2008 bác ạ.

Ki là bố và Ni là mẹ.

Đặc điểm chung là ba mẹ con lưỡi đều màu đen, Misa lúc nhỏ đen tuyền, khi trưởng thành thì màu lưỡi chuyển sang tím.

Bác mình nhớ không lầm là đã gặp nhau rồi phải không, nhiều anh em cũ chuyển nick khác nên mình không nhớ .

Hôm nào mình sẽ gởi thêm hình.

Thks nha

thanhden

:)):)):)) Làm sao mà chú so sánh được: F1A là do sơ ý tạo ra, còn F1B là tạo ra có chủ đích mà bác do_loi..
Hi bác Chontinh

Cách hành văn têu tếu kiểu này, chỉ có thể là K -Tay Ninh hoặc bác gì hồi xưa làm ở Unilever phải không?

Mấy bác đổi nick làm mình thấy lúng túng quá.

Biết được cu Ki và lão phèn , ai vậy ta...?

Chúc sức khoẻ bạn cũ nha.

Chào bác quocvietbiz

Ki là bố và Ni là mẹ.

Đặc điểm chung là ba mẹ con lưỡi đều màu đen, Misa lúc nhỏ đen tuyền, khi trưởng thành thì màu lưỡi chuyển sang tím.

Bác mình nhớ không lầm là đã gặp nhau rồi phải không, nhiều anh em cũ chuyển nick khác nên mình không nhớ .

Thks nha
Cảm ơn bác đã thông tin, nghe thông tin bác giới thiệu em bắt đầu "kết" rồi, đúng là giờ vàng đen, vàng lửa giờ cũng gặp thời, khi nào cần hậu duệ hoặc mai mối se duyên chắc phải nhờ đến bác bác nhé.

Đúng là em cũng đã gặp qua bác rồi, cũng có nói chuyện qua nhưng nick của em là xài nào giờ đó bác chứ không thay tên đổi nick.

Khi nào rảnh rồi bác post thêm 1 số hình cho anh em chiêm ngưỡng nhé. À mà bác có cho ra F2 chưa bác, khi nào có PM cho em 1 tiếng nhé bác.

Do_Loi

Member
Cám ơn bác! Con nầy chú em nuôi ỡ nhà hắn. Thấy nói là nhỏ nầy củng thích chó lắm. Mấy con chó ỡ nhà bị nó tóm mỏ cái một hết à.

@do_loi: bác để con chó gần em bé quá, mà chắc là bác chỉ chụp ảnh thôi chứ không phải để chó làm đồ chơi cho em bé đấy chứ? nhìn cứ sợ sợ

Hìhì,
Có nhửng phút giây ta bỗng quên ... môn lịch sử (ai đả đi học mà chẵng quên bài)
Có nhửng cái chết bị gọi là ... tự tử
Có rất nhiều lời ... chán hơn vạn bài ca
Có nhửng con chó ... vô ý được sanh ra. Nhưng vô ý mà khá vậy cũng tàm tạm rồi ha bác! :D :D

Mánh với mung, lời với lỗ gì! Bác thanhden chuẩn bị đồ mồi nghe, em qua .... bắt trộm con chó dzìa :D :D :D Thế là em vô mánh he :D :D

:)):)):)) nếu tui đoán không lầm thì mấy e này là con của cô Ni và chú Ki phài không bác thanhden ? Phải công nhận lần này bác zô mánh rồi.:D chỉ tốn có 2tr đi phối mà giữ lại được mấy em như thế này thì lời wa còn gì.:)):)):))

Hình như hổng có phãi bác thanhden ạ! Hôm nào qua bắt trộm chó em chĩ bác mấy chú nầy. Để bọn hắn .. hết đường bắt trộm chó giống mình :D :D :D

Hi bác Chontinh

Cách hành văn têu tếu kiểu này, chỉ có thể là K -Tay Ninh hoặc bác gì hồi xưa làm ở Unilever phải không?

Mấy bác đổi nick làm mình thấy lúng túng quá.

Biết được cu Ki và lão phèn , ai vậy ta...?

Chúc sức khoẻ bạn cũ nha.

vietyen

Member
Cảm ơn bác đã thông tin, nghe thông tin bác giới thiệu em bắt đầu "kết" rồi, đúng là giờ vàng đen, vàng lửa giờ cũng gặp thời, khi nào cần hậu duệ hoặc mai mối se duyên chắc phải nhờ đến bác bác nhé.

Đúng là em cũng đã gặp qua bác rồi, cũng có nói chuyện qua nhưng nick của em là xài nào giờ đó bác chứ không thay tên đổi nick.

Khi nào rảnh rồi bác post thêm 1 số hình cho anh em chiêm ngưỡng nhé. À mà bác có cho ra F2 chưa bác, khi nào có PM cho em 1 tiếng nhé bác.

chào quốc việt lâu rồi mới gặp lại ??? hôm nào gạp nhau caffe nha. cảm ơn bạn.

chào quốc việt lâu rồi mới gặp lại ??? hôm nào gạp nhau caffe nha. cảm ơn bạn.
Chào bạn vietyen,

Mấy hôm nay bận bịu nên chưa vào diễn đàn trả lời bạn, định PM cho bạn nhưng lỡ rồi thôi, bạn đã mượn tạm topic này của bác thanhden nên mình cũng mượn bác chủ topic trả lời bạn luôn.
Đúng là đã lâu không gặp trên VP, khi nào rảnh rỗi sẽ gặp bạn uống cafe, cả bạn duoivot nữa nhé.

Cám ơn bác! Con nầy chú em nuôi ỡ nhà hắn. Thấy nói là nhỏ nầy củng thích chó lắm. Mấy con chó ỡ nhà bị nó tóm mỏ cái một hết à.

Hìhì,
Có nhửng phút giây ta bỗng quên ... môn lịch sử (ai đả đi học mà chẵng quên bài)
Có nhửng cái chết bị gọi là ... tự tử
Có rất nhiều lời ... chán hơn vạn bài ca
Có nhửng con chó ... vô ý được sanh ra. Nhưng vô ý mà khá vậy cũng tàm tạm rồi ha bác! :D :D

Mánh với mung, lời với lỗ gì! Bác thanhden chuẩn bị đồ mồi nghe, em qua .... bắt trộm con chó dzìa :D :D :D Thế là em vô mánh he :D :D

Hình như hổng có phãi bác thanhden ạ! Hôm nào qua bắt trộm chó em chĩ bác mấy chú nầy. Để bọn hắn .. hết đường bắt trộm chó giống mình :D :D :D
Sẵn dịp đây cũng gửi lời chia sẻ với các ACE xung quanh chủ đề của topic này của bác thanhden.

Em nghe rất nhiều thông tin trong luồng lẫn ngoài luồng xung quanh topic này, đặc biệt là có nhiều comment liên quan ở topic "Cammel nhà em", ngay cả những bài viết bị xoá của bác Soidongbang, và cả bác Do_loi, bác Snipper, Gnoulal... Bản thân em cũng có nhiều thông tin về nguồn gốc của các em này, F1A và F1B, ngay cả con Na là em gái của Ni (hiện cũng đã nhập khẩu về SG), thậm chí các hậu duệ của con Ki khi phối với những con chó cái khác, nhưng với 1 số hình ảnh mà bác Thanhden post lên thì thật sự cũng kỳ vọng về các em nó có thêm nhiều hậu duệ trong tương lai sau này (mặc dù cũng còn ngờ ngợ 1 số điểm do chưa nhìn tận mắt và hy vọng có dịp "mục sở thị" các em này).

Theo em thấy mọi người không nên nói mách nói khoé nhau làm gì, điều quan trọng ở đây là ai cũng quan tâm đến con CPQ và mong muốn nó được phát triển thì hãy bắt tay cùng nhau gây dựng con CPQ được phát triển tốt hơn từ những cá thể tạm gọi là đạt chuẩn còn sót lại, có như vậy mới hy vọng con đường phát triển của CPQ được rút ngắn bớt.

Em hy vọng mọi người hãy bỏ qua "nỗi niềm riêng", "cái tôi" nhất thời của mình vì sự nghiệp phát triển chung của con CPQ VN. Mong rằng bác Thanhden tiếp tục post thêm nhiều hình ảnh nữa để các ACE được chiêm ngưỡng thêm.

P/S: Đợt này bác có cho các em nó tham gia Dogshow không bác Thanhden ơi!

vietyen

Member
Chào bạn vietyen,

Mấy hôm nay bận bịu nên chưa vào diễn đàn trả lời bạn, định PM cho bạn nhưng lỡ rồi thôi, bạn đã mượn tạm topic này của bác thanhden nên mình cũng mượn bác chủ topic trả lời bạn luôn.
Đúng là đã lâu không gặp trên VP, khi nào rảnh rỗi sẽ gặp bạn uống cafe, cả bạn duoivot nữa nhé.
Chào quocvietbiz minh chi co nha tu 17gio ma thoi con thoi gian ca nhà đều đi làm hết khi nào bạn nghé tham mình đuoc Thi Alo nhé 01225991661 việt yên

nokia_n95

Member
Giá mà em cũng có 1 em như thế này thì thích nhỉ

chaomaobong

Đàn chó đẹp quá, chắc chủ mấy "em" đó là người rất sành nên mới tuyển được những chú chó như vậy. Chúc bạn có những chó đẹp.

nokia_n95

Member
Mấy ngày hôm nay vào VP, em đều ngắm mấy chú chó này. Em thèm vài con như này lắm lắm, nhưng nhà có con nhỏ, mà Ku cậu đặc biệt thích chơi với chó, Ku mới 2 tuổi nên không dám nuôi PQ, sợ nó dữ quá. Em muốn tìm 1 em Lab thuần chủng

Chào bác quocvietbiz

Ki là bố và Ni là mẹ.

Thks nha
Lâu rồi không thấy bác chủ lên tiếng và cập nhật thêm hình ảnh bầy chó này, theo em đoán là 2 em cái chắc cũng đã lên giống, có gì cập nhật thêm thông tin mấy em nó nghen bác chủ ơi, dạo này box CPQ vắng lặng quá.