• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài hình ảnh thổi lửa cho phong trào nuôi Great dane

boxich90

Member
Chieu ve ranh em se post anh cun nha em len de ca nha xem. Chuc moi nguoi co 1 ngay vui ve<:p

loại chó này có họ hàng gì với chó đốm ko nhỉ. sao giống nhau vậy. ngoài thể hình ra thì phân biệt thế nào các bác.

Pham Thang

Member
cập nhật 30/9/2011 hình ảnh Great dane đen Văn Quán Hà Nội

E nó được 7 tháng 25 ngày, nếu đứng thẳng cao 84 cm , mình đang kỳ vọng em nó đạt được 90 cm để cho đi thi người mẫu hehe

loại chó này có họ hàng gì với chó đốm ko nhỉ. sao giống nhau vậy. ngoài thể hình ra thì phân biệt thế nào các bác.
Theo như mình biết thì chó đốm là giống của Mỹ, có màu trắng chấm tròn đen, trọng lượng 30 -40 kg. Còn Great dane là giống của Đan Mạch có 4 loại màu lông: trắng-đen, đen, vàng, xanh đen. Trọng lượng 50-90 kg

Nếu mình nói sai thì các bạn sửa giúp nhé

yoko1910

Member
Theo như mình biết thì chó đốm là giống của Mỹ, có màu trắng chấm tròn đen, trọng lượng 30 -40 kg. Còn Great dane là giống của Đan Mạch có 4 loại màu lông: trắng-đen, đen, vàng, xanh đen. Trọng lượng 50-90 kg

Nếu mình nói sai thì các bạn sửa giúp nhé
Great Dane không phải giống chó của Đan Mạch :D tuy tên của nó là ngao Đan Mạch nhưng nó không liên quan gì tới đất nước Đan Mạch này. Và màu đốm trắng đen hay xám loang không được các tổ chức chó thế giới công nhận. Các màu được công nhận là: vàng, vện, đen, xanh ( blue - xám). Nhưng mình thầy màu trắng đốm đem rất đẹp :D đẹp hơn hẳn màu vàng và vện.
Và great dane hoàn toàn khác với chó đốm về cân nặng và sự đồ sộ thì không bàn tới rồi nhưng đầu thủ của great dane vuông, to mõm vuông xệ - đặc trưng của dòng mastiff). Còn chó đốm thì đầu thon nhỏ, mõm dài và hơi nhọn.

Pham Thang

Member
MÌnh lên mạng thấy 1 em Great dane đầu thủ nhìn rất ngầu , tai cắt quá đẹp và ấn tượng gửi các bạn xem cho vui !!

phanhat

nhà em có 2 cục bông nặng khoảng 300gram, mới đuọc 5 tháng tuổi, vậy nên chăm sóc như thế nào vì bé quá, chó mẹ giống đức còn bố giống nhật, cả bố lẫn mẹ đều rất nhỏ.:):):)

tuanphuthai

Active Member
Cháu Great Dane của bác Thắng rất đẹp. Em có 1 đề nghị nhỏ là bác nên cho cháu đi thẩm mỹ lại đôi tai nhìn cho ngầu. Tầm tuổi này, với cái đầu mõm đó chọn kiểu ngắn cũng hợp và rất dễ dựng:D

tuanphuthai

Active Member
Em làm tạm 2 kiểu tai dài và trung bác xem xem ưa thích kiểu nào nhé. Với kiểu trung em nghĩ là dễ lên lắm không khó đâu. Thay đổi kiểu tai nhìn thần thái con chó khác hẳn bác nhỉ:))

Pham Thang

Member
Đúng là Tuấn Pro

Chào Tuấn

Hehe qua đẹp và ấn tượng. Rất cám ơn Em.
A thấy E là 1 trong những người có công lớn trong việc gây dựng lại phong trào nuôi Great Dane cắt tai đẹp tại VN đấy!!!

tuanphuthai

Active Member
Em thử gắn đôi tai vào xem cháu nhà bác nhìn sẽ thế nào thôi. Bác chụp vài kiểu ảnh đẹp con nhà bác em trau chuốt cho cháu nó 1 đôi tai thật hoàn chỉnh nhìn cho đã. Ảnh trên em làm tạm bợ nên nhìn hơi giả tạo:D (làm đẹp quá người khác lại nghĩ dob nhà em lắp tai giả thì chít=))). Mấy anh em chơi các dòng xén tai thì nên chọn kiểu tai ngắn cho dễ dưỡng dựng, nhìn gọn gàng và khỏe khoắn đặc biệt là các dòng đầu, mõm to thì càng hợp với kiểu tai ngắn vừa phải.

Boy Hai Phong86

Active Member

E nó được 7 tháng 25 ngày, nếu đứng thẳng cao 84 cm , mình đang kỳ vọng em nó đạt được 90 cm để cho đi thi người mẫu hehe
Nhìn ảnh bác quen quen không biết có phải trước bác ở Sing không ạh, nếu em nhầm thì cho em xin lỗi ạh>:D<

Pham Thang

Member
Cám ơn Tuấn nhiều

Chào Tuấn

Chắc chắn là sẽ phải cắt tai vài con Great Dane để tạo dựng phong trào cho ACE vui chơi ngắm nghía rồi. Mà khi đã cắt chắc chắn phải nhờ Tuấn và các ACE đã cắt thành công hỗ trợ và tư vấn thì mới giám cắt vì A đã bị hỏng 2 lần rồi hehe.

Gửi boy HP mê chó chiến - Đúng là mình có ở Sing 8 năm - Rất vui được gặp lại Anh Em cũ ??

Con Lợn Lòi

Active Member

Hic, em nó lớn nhanh thế. Em ước mơ một em Doberdan từ lâu lắm rồi mà chưa có đó bác ạ.:D

yoko1910

Member
Nova nặng 70kg, chiều cao đo được khi đứng bằng bốn chân là 0,9m, còn đứng bằng hai chân sau cao gần 1,8m (Vậy mà cũng cho là cao nhất thế giới????????)

Nếu so với em George này thì không biết thế nào nhỉ:
http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=156549
và:
http://www.zing.vn/news/chuyen-la/chu-cho-cao-nhat-the-gioi/a77963.html
Em này là cái mà bác :D. Cái được 0,9m là cao rồi hihi :D