• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Update Pic] Chó Phú Quốc Trắng

nguyenducminh63

Active Member
Chỗ bôi đen thì tôi đồng ý với bạn:) nhưng chỗ bôi đỏ thì không.
Mình sống trên đất nước VN thì theo luật pháp VN.
Nếu tiêu chuẩn mà mỗi người chơi tự đề ra thì mới đúng là tự sướng còn mình chơi chó PQ muốn được công nhận giống thì chơi theo tiêu chuẩn mà VKA đã xây dựng lên để đăng ký với FCI mà.

CPQ chưa được công nhận trên thế giới thì thử hỏi cái tiêu chuẩn các ông đề ra có phải là tự sướng với nhau không?

Tôi nghĩ những hành động chửi nhau, lôi ảnh của nhau lên trên này mà chửi có lẽ nên dừng lại. Mong các Mod cũng nên nhắc nhở kẻo box CPQ tranh luận về chó thì ít, chửi nhau như cái chợ thì nhiều.

hoangtkv

Active Member
Chỗ bôi đen thì tôi đồng ý với bạn:) nhưng chỗ bôi đỏ thì không.
Mình sống trên đất nước VN thì theo luật pháp VN.
Nếu tiêu chuẩn mà mỗi người chơi tự đề ra thì mới đúng là tự sướng còn mình chơi chó PQ muốn được công nhận giống thì chơi theo tiêu chuẩn mà VKA đã xây dựng lên để đăng ký với FCI mà.
Sao bạn không bôi đen luôn chỗ này hộ tôi cái, nói thật, tôi rất mong muốn con CPQ nó được nổi tiếng trên thế giới nhưng trông chờ vào phong trào hiện nay thì tôi e rằng đến đời con tôi nuôi chó chắc vẫn chưa đạt:

Quan sát các bác chửi bới đã lâu tôi thấy ngứa mồm không chịu được nên phải nói. Nhận xét nghe có vẻ mất lòng nhưng tôi thấy văn hóa của mấy bác sinh hoạt trên box CPQ này kém quá, tôi nói hầu hết các bác luôn chứ các bác đừng có suy nghĩ ngay là nó đang ám chỉ thằng này thằng kia chứ không phải mình. Các bác thử nhìn lại nick của các bác, những bài viết có tính xây dựng, có tính tuyên truyền (không phải là PR chó) nhằm làm cho con giống CPQ tốt lên của các bác có được bao nhiêu bài. Các bác tham gia lâu thì được bao nhiêu lời cám ơn, bao nhiêu lần đi cám ơn người khác. Đành rằng có thể có nhiều bác không thạo máy tính, không giỏi văn viết bài nhưng khi anh em bạn bè có lời nói hay đắc ý chắc không đến mức không kích Thanks cho người ta 1 cái chứ ạ. .

nguyenducminh63

Active Member
Nhận xét của bạn đúng nhưng còn rất nhiều người tâm huyết đã và đang thay đổi suy nghĩ, và cũng đang nỗ lực hành động thực tế ( trong đó có bạn không? ) làm thế nào để con chó PQ tốt hơn, chuẩn hơn, đẹp hơn, được cộng đồng nuôi chó trên thế giới biết đến nhiều hơn nhưng không mất đi nét hoang của tự nhiên ban tặng cho nó, không mất đi cái hồn con chó PQ do dân Việt thổi vào.

Sao bạn không bôi đen luôn chỗ này hộ tôi cái, nói thật, tôi rất mong muốn con CPQ nó được nổi tiếng trên thế giới nhưng trông chờ vào phong trào hiện nay thì tôi e rằng đến đời con tôi nuôi chó chắc vẫn chưa đạt:
Quan sát các bác chửi bới đã lâu tôi thấy ngứa mồm không chịu được nên phải nói. Nhận xét nghe có vẻ mất lòng nhưng tôi thấy văn hóa của mấy bác sinh hoạt trên box CPQ này kém quá, tôi nói hầu hết các bác luôn chứ các bác đừng có suy nghĩ ngay là nó đang ám chỉ thằng này thằng kia chứ không phải mình. Các bác thử nhìn lại nick của các bác, những bài viết có tính xây dựng, có tính tuyên truyền (không phải là PR chó) nhằm làm cho con giống CPQ tốt lên của các bác có được bao nhiêu bài. Các bác tham gia lâu thì được bao nhiêu lời cám ơn, bao nhiêu lần đi cám ơn người khác. Đành rằng có thể có nhiều bác không thạo máy tính, không giỏi văn viết bài nhưng khi anh em bạn bè có lời nói hay đắc ý chắc không đến mức không kích Thanks cho người ta 1 cái chứ ạ.

Xoáy_thái

Member
Nick Khuyển Vương bên vietdog và vietpet là 1 vậy là rõ rồi!

Qua trao đổi trên topic này http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16726453.15/topicseen.html , khuyển vương đã gửi tin nhắn viết sđt cho mình để giao lưu!. Tra ra thì đó là số đt của Nguyễn Hà(lúc này thì đã lộ 2 nick là 1). Gửi các bạn cùng biết 1 con người thủ đoạn,để đề phòng với hắn nhé!:-w. Link ảnh chụp tín nhắn của hắn!

Và đây là link chụp chữ kí có sđt của Nguyễn Hà!

http://vietdog.com/forum/index.php/topic,20326.0.html

Còn đây ảnh của nhân vật hay hiếu động và rất láu cá trên diễn đàn!

[/QUOTE]

Vậy là chú 808 đã để hở chuyện khuyển vương và Nguyễn Hà là 1 với chú xoáy rồi hả? Thế này thì lại sắp có 1 cái nick nữa sẽ tạm biệt diễn đàn rồi đây=))

Nick Khuyển Vương bên vietdog và vietpet là 1 vậy là rõ rồi!

Qua trao đổi trên topic này http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16726453.15/topicseen.html , khuyển vương đã gửi tin nhắn viết sđt cho mình để giao lưu!. Tra ra thì đó là số đt của Nguyễn Hà(lúc này thì đã lộ 2 nick là 1). Gửi các bạn cùng biết 1 con người thủ đoạn,để đề phòng với hắn nhé!:-w. Link ảnh chụp tín nhắn của hắn!

Và đây là link chụp chữ kí có sđt của Nguyễn Hà!

http://vietdog.com/forum/index.php/topic,20326.0.html

Còn đây ảnh của nhân vật hay hiếu động và rất láu cá trên diễn đàn!

[/QUOTE]

Vậy là chú 808 đã để hở chuyện khuyển vương và Nguyễn Hà là 1 với chú xoáy rồi hả? Thế này thì lại sắp có 1 cái nick nữa sẽ tạm biệt diễn đàn rồi đây=))
Này các bác, muốn làm ăn buôn bán thì cứ nói với tôi một câu, tôi sẽ không chọc phá nữa là xong chứ sao cứ phải nghĩ hết cách này cách khác đá tôi thế? Cách này tôi cũng làm được nhé. Chỉ cần biết tý Photoshop là làm được thôi mà. Tạm cho ông Kongfa808 mang số điện thoại của Nguyễn Hà nhé!

Làm tạm thế thôi, không có thời gian làm công phu như các bác.

billadin

Member
''NÀY CÁC BÁC,MUỐN LÀM ĂN BUÔN BÁN GÌ THÌ CỨ NÓI VỚI TÔI MỘT CÂU.....''
Các bạn,các ace trên diễn đàn thấy thế nào ạ??thì ra mua bán chó là phải hỏi qua ông này đấy các bác nhé.và buôn bán chó cũng là k tốt đâu đấy nhé.Tôi đc biết ông bạn này bỏ ra khá nhiều tiền bạc công sức làm trang trại nuôi chó chắc đẻ sau..sau này thành công sẽ chia cho mỗi ae ai thích mỗi người 1 con đây.các bác ráng chờ nhá

Kongfa808 mới update hình phóng to tin nhắn nhìn cho nét, hãy kiểm tra xem nó được làm bằng chương trình gì có phải photoshop không nhé. Nếu không tâm phục khẩu phục thì hãy chọn người uy tín trên VP rồi anh bảo kongfa808 cho mượn pass mà vào xem cái tin nhắn gốc ngu ngốc mà chú em đã gửi đi trên VD nhé.
Nguyễn Hà cái tên cha mẹ đặt nghe cũng dễ thương không dùng nữa lại đi xưng là chó là sao thế hả, chả hiểu thần kinh chú em có vẫn đề gì không nữa=))=))=))=))=))

Xoáy_thái

Member
Chú Nguyễn Hà đc bố mẹ đặt cho cái tên nhưng không ưng ý,giờ thích được mọi người gọi bằng cái tên Chó Vua thì mọi người chiều Chú ý đi,không vạch tên Nguyễn Hà ra nữa vì Chú ta không thích làm người mà làm chó,Không nhưng chó mà Vua Chó cơ!=))=))

centaurus

Member
Chú Nguyễn Hà đc bố mẹ đặt cho cái tên nhưng không ưng ý,giờ thích được mọi người gọi bằng cái tên Chó Vua thì mọi người chiều Chú ý đi,không vạch tên Nguyễn Hà ra nữa vì Chú ta không thích làm người mà làm chó,Không nhưng chó mà Vua Chó cơ!=))=))
cái này em hoàn toàn không đồng ý với bác, em vào sau, ko biết NH là ai, KV là ai, nhưng bác nên phân biệt cái nick name với cả tên gọi, chả thiếu j người thích lấy là heo, mèo, chó .... để làm nick name.
Thứ nhì, ai cũng có đặc sắc riêng, và ai cũng đáng để chúng ta học hỏi. Chúng ta tham gia diễn đàn với mục đích chính là để trao đổi và học hỏi, nếu cứ giữ quan điểm kỳ thị 1 chiều của bản thân thì không thể tiến bộ được. Mang chuyện đời tư để đánh giá khả năng là chuyện hơi nhảm nhí bác ạ. Dù là NH hay KV, thậm chí 1 người đang bị truy nã mà khi lên diễn đàn, đóng góp 1 bài viết hay thì vẫn đáng để nhận 1 thanked vì sự nhiệt tình và đóng góp ạ, quan điểm của em là vậy