• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Update Clip đàn Pups 15 ngày tuổi nhà mình

Khánh Nhữ

Active Member
Các bé sinh ngày 01 - 01 - 2013 gồm 2 Đực - 2 Cái, đoạn clip lúc các bé 8 ngày tuổi, mỗi bé nặng hơn ký rồi, cầm lên nặng tay lắm>:D<

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=E2R9vEieARc[/YOUTUBE]

Xin được gửi đến ACE clip các bé 15 ngày tuổi, đã mở mắt cân nặng trung bình 1,6kg - 1,8kg

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=JVjnypScqmo[/YOUTUBE]​

jenny_Q

Vietpet sponsor
Trộn vía 8 ngày đã hơn 1kg thích thật. Mà nghe nói lúc đẻ đã 6 lạng vs nửa Kg rồi hi hi.
Bác chủ topic năm nay có lộc lắm nha không như mềnh hẩm hiu quá.

toanteo

Member
Mũm mĩm quá a ạ . Đàn cún chất lượng quá . . . Chúc các bé mau ăn chóng lớn ạ :D

tamtea

Member
ông anh có cho ăn thêm sữa không vậy sao mà too zế!! ah mà chế độ thực đon của mama nó thế nào hả anh!!????

Hung.tinhyeu

Active Member
Trộn vía 8 ngày đã hơn 1kg thích thật. Mà nghe nói lúc đẻ đã 6 lạng vs nửa Kg rồi hi hi.
Bác chủ topic năm nay có lộc lắm nha không như mềnh hẩm hiu quá.
Đàn này khi lọt lòng mẹ 1 em 6 lạng còn 3 em là 5 lạng rồi đ/c nhá.

Khánh Nhữ

Active Member
Xin cám ơn sự quan tâm của mọi người, điều mình quan tâm lúc này là mẹ con chúng nó khỏe mạnh nhất là thời điểm Hà Nội đang vào đợt rét đậm - rét hại....!

hoandq

Member
Chúc mừng bác, mấy con cún Bully con nhìn đẹp quá.

Phiền bác Khánh Nhữ cho em hỏi ngoài lề một chút? Bully có đầu thủ rất to và ấn tượng, bên cạnh đó khi đẻ ra được 5 lạng đến 6 lạng thế có phải mổ đẻ không ạ hay là đẻ thường?
Nếu phải mổ đẻ thì có ảnh hưởng gì đến chó mẹ sau này về sinh sản không?

Khánh Nhữ

Active Member
Chúc mừng bác, mấy con cún Bully con nhìn đẹp quá.

Phiền bác Khánh Nhữ cho em hỏi ngoài lề một chút? Bully có đầu thủ rất to và ấn tượng, bên cạnh đó khi đẻ ra được 5 lạng đến 6 lạng thế có phải mổ đẻ không ạ hay là đẻ thường?
Nếu phải mổ đẻ thì có ảnh hưởng gì đến chó mẹ sau này về sinh sản không?

Dạ vâng cám ơn bác, Bully cũng như các loài chó khác sinh sản bình thường nhưng cũng có trường hợp thai ra ngược chó mẹ ko đẻ tự nhiên được thì phải nhờ đến bác sĩ phẫu thuật ạ. Chó mẹ đã mổ đẻ 1 lần rồi tới lần sinh sản sau sẽ khó đẻ bình thường được mà lại phải tiếp tục mổ tiếp ạ..!

jenny_Q

Vietpet sponsor
Người bây giờ còn đểu còn giả nữa là cái giấy. Làm giả đi anh khánh bán cho được giá :)).

golden-sr

Member
Like mấy cái của chú Hùng với A. Huy quá =)) Bác ý hỏi có ý đúng nhưng cách hỏi khó ưa quá...%-(