• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tuyển con dâu Việt

meomum

Member
Chào cả nhà!
Tình hình là thằng cả nhà tớ hơn 4 tháng (rùi) rồi. Hiện nay khu tớ đang bị tái diễn nạn câu trộm miu và cún, nên tớ rất lo cho cu nhà tớ:(
Tớ không nhốt, không xích nó được, thằng này anh hùng lắm, thà chết đói còn hơn mất tự do:(
Nên tớ muốn hỏi xem nhà mình có ai có con gái meo ta đến tuổi cặp kê không.
Tớ biết con tớ là meo ta, lại giống mướp, nhưng nó rất khôn, trung thành. Và đặc biệt có cái đuôi chìa khóa cụt, đuôi chìa khóa đẹp lắm nhé.
Rất mong tìm được con dâu
Đây là thằng cả Ngọc Mướp- nếu không còn cách nào khác, tớ phải cho nó đi tu, không màng bụi trần:

đuôi chìa khóa nhé:

Yêu mọi người và lũ nhóc:love struck:

bizonzon

Active Member
Ô, nhỏ xíu vầy mà đã có nhu cầu rồi, y chang thằng Meo ngày xưa nhà tớ (4 tháng đã có vợ) =))
Tớ khuyên chân thành là bạn nên cho nó đi tịnh thân, vì với mấy thằng mèo đực này thì nhu cầu không hạn chế đâu. Bạn không thể tìm mèo cái quanh năm suốt tháng cho nó được. Tớ cũng từng phải lặn lội tìm vợ cho thằng Meo nhà tớ, nhưng rồi không thể đáp ứng được đủ nhu cầu của nó. Kết quả là nó đã thành thái giám, vẫn nhanh nhẹn và nghịch như thường!

moimm

Member
Đúng rồi đó, cho em ý đi giải quyết đi :) nếu không em nó sẽ có thể một đi không trở lại, chưa kể chuyện đi vệ sinh khắp nhà để đánh dấu lãnh thổ + các vấn đề lung tung khác. Nếu bạn nuôi sẵn một em mèo cái rồi thì không sao, nhưng mà nếu phải tìm vợ cho em ý thì thôi nhé.

bigbibi

Member
Ô, nhỏ xíu vầy mà đã có nhu cầu rồi, y chang thằng Meo ngày xưa nhà tớ (4 tháng đã có vợ) =))
Tớ khuyên chân thành là bạn nên cho nó đi tịnh thân, vì với mấy thằng mèo đực này thì nhu cầu không hạn chế đâu. Bạn không thể tìm mèo cái quanh năm suốt tháng cho nó được. Tớ cũng từng phải lặn lội tìm vợ cho thằng Meo nhà tớ, nhưng rồi không thể đáp ứng được đủ nhu cầu của nó. Kết quả là nó đã thành thái giám, vẫn nhanh nhẹn và nghịch như thường!
Cái thằng Meo là cái thằng trong avatar của Bizonzon có màu lông sáng hơn kia kìa, tịch thân xong béo múp mà vẫn còn tung hoành giang hồ chứ có yên thân đâu em nhờ!! ;)

meomum

Member
Đêm qua thằng đuôi cụt nhà mình đi với 1 em trắng, xinh ơi là xinh,không bíêt chúng nó nói gì với nhau( mình không rình được, dù thích xem), sáng nay trông câụ ý mêt mỏi, ngủ li bì, chưa ăn gì.
Không bíêt nên vui hay bùôn đây.
Vui vì con trai đã nhớn, vì con mình xâú mà duyên, lâý được em xinh.
Bùôn vì nó trưởng thành rôì, đi lừa con gái nhà lành, làm em nó có bâù.
Bùôn vì lo nêú cháu nôị toàn mướp, ai nuôi đây!

moimm

Member
Ô hay sao mẹ em mướp lại đi nói xấu em ý thế. Mình là mình thích mèo ta hơn mèo tây nhiều lắm, mặt mũi thông minh lanh lợi hơn này, lông lá ít hơn, em nhà bạn xinh đấy chứ, có xấu đâu. Mình vừa mới xin một em mun, kết quả tình yêu của một em tây trắng và một em mướp, xinh lắm. Yên tâm cháu nội của bạn chắc chắn vẫn xinh, giống như người ý, con lai bao giờ cũng xinh mà.

meomum

Member
mình nói khiêm nhường 1 chút ý mà, chứ Ngọc Mướp nhà mình xinh,khôn, thông minh, trung thành, yêu mẹ thương em( nó còn 2 đứa em mèo lai nữa, cùng cha khác ông nôị). thường người ta thích mèo vàng, trắng hơn mứơp, huhu
Thằng này có tủôi thơ dữ dôị lắm. Chủ cũ quăng anh em nó ra đừơng, lang thang đoí rét. lúc mình tìm thâý chúng, tôị nghịêp lắm: còi cọc, bị ứơt mưa, 2 con mèo mứơp trong 1 cái nón rách, 1 đứa suy dinh dưỡng toàn xương thôi. Mình mang vê nuôi, 2 ngày sau 1 đứa ra đi, chỉ còn lại thằng ngọc mứơp, bi tiêu chảy, tưởng cũng sắp đi. Vâỵ mà nó vẫn sống, nó có duyên vơí mình.
Mong không bé miu nào bị như anh em nó, mong con nó đựơ yêu thương.

ngudaymuon

Active Member
Bạn biết mình nghĩ gì không? Đứa con nào nhà mình cũng là xinh nhất thế gian. :D Cho dù chúng lai hay không? với mình con mình xinh nhất. :D Người ta bảo con hát mẹ khen hay mà. :D
Nhà mình có con chó Phốc, nhưng mà là Phốc lai, cu cậu nặng tận 7kg, to bằng con chó ta bt`. :)) Nhưng sao mình thấy nó yêu thế, thông minh thế, khôn thế, hơn đứt những con...thuần chủng khác. :))
Bạn cứ kêu con xấu, con mướp nhưng mình biết trong mắt bạn Ngọc mướp nàh bạn đắt giá hơn, đẹp trai hơn, đáng yêu hơn gấp mấy lần các a ba tư, lông ngắn, hay lông dài gì đó ngoài kia. :D Bạn nhỉ.
Biểu dương tinh thần " con ta đứa nào cũng đẹp nhất" nào

hơ hơ cái bạn này gần giống mình rồi.mình cứ mở miệng là chê thằng Cò của mình thế này thế nọ,nào hâm,nào láo toét,nào càng lớn càng xấu.cơ mà có người ừ mấy câu đấy là mình tẩn cho ngay :))