• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TunTin iu iu

vananh081

Member
hôm nay sau khi tiêm xong, TunTin nghịch ngợm chơi bời phá phách một lúc thì thấy em buồn buồn , hàng ngày kem là món khoái khẩu được đặt lên hàng đầu trong các món yêu thick vậy mà hôm nay nó chê...ee..,chê ỏng chê eo! hixx không biêt nó sẽ ntn mấy hum nữa...chỉ sợ nó gầy đi

ảnh sau khi tiêm..dang chơi vui vẻ

yeuketoan89

Active Member
tiêm vacxxin xong nó thế đấy Vân Anh ạ, đừng lo. mà con tuntin này nhìn cái mặt ngoan ngoan hiền hiền thế sao mà nó dữ thế nhỉ, năm nay t 24t rùi liệu đã phải người lớn chưa, vào chơi nó có cắn ko nhỉ :D

vananh081

Member
tiêm vacxxin xong nó thế đấy Vân Anh ạ, đừng lo. mà con tuntin này nhìn cái mặt ngoan ngoan hiền hiền thế sao mà nó dữ thế nhỉ, năm nay t 24t rùi liệu đã phải người lớn chưa, vào chơi nó có cắn ko nhỉ :D
hehhe, tớ cũng không biết, nhưng muốn biet lớn hay be' ấy thử giơ một phần thân thể ra xem TUNTIN phản ứng thé nào nhé

yeuketoan89

Active Member
hehhe, tớ cũng không biết, nhưng muốn biet lớn hay be' ấy thử giơ một phần thân thể ra xem TUNTIN phản ứng thé nào nhé
hjx, thui t còn yêu đời lắm, ko dám mạo hiểm 1 phần thân thể đâu :))
công nhận là có cái máy này chỉ sợ suốt ngày tắm cho nó thật ý :D

kid1989

Active Member
Ông mang cái chổi hoặc cái gậy đưa trước miệng nó xem có dám cắn không biết ngay bọn này có thái độ chung là thường sợ gậy còn nếu ko sợ mà lao vào cắn thì quất cho cái cho biết là sai

yeuketoan89

Active Member
hjx, bạn Vân Anh là chủ mà còn bị nó cắn nữa kìa ông ơi.hjx ko biết cho đi trường có ngoan trở lại ko nhỉ

vananh081

Member
hjx, thui t còn yêu đời lắm, ko dám mạo hiểm 1 phần thân thể đâu :))
công nhận là có cái máy này chỉ sợ suốt ngày tắm cho nó thật ý :D
tuan tắm 1 lần thui, tắm nhiều tớ nghĩ không tốt cho nó đâu, mới cả chúng nó bé tí tẹo sợ bị ốm nhanh lắm, mình nuôi trong nhà sach sẽ nên cũng không sợ bẩn, tuntin nhà tớ cả tháng vừa qua tớ còn chẳng tắm mà vẫn trắng sạch bất ngờ....nói chung có con chó sạch sẽ thơm tho thick thật , lại còn bộ lông tắm xong xù xù nhìn như gấu bông ý,tớ thấy cái máy còn có tac dụng làm xù nữa

thanhki

Member
cô chủ nhỏ thức muộn thê? muộn thê này thì sáng mai dậy làm sao được mà cho em đi tập thể dục!:)

vananh081

Member
cô chủ nhỏ thức muộn thê? muộn thê này thì sáng mai dậy làm sao được mà cho em đi tập thể dục!:)
trời đất......cho em đi tâp thể dục ? chắc nó cho mình đi tập thể duc quá đi mất?no khỏe nó kéo tớ đi thi đúng hơn bạn ah

thanhki

Member
hi, em phải huấn luyện nó lúc đi bộ thì đi ngang người mình thui em, em để nó kéo ngã cái thì toi!

vananh081

Member
thế huấn luyện nó như thế nao hả bạn? cứ tình hình này nó toàn cho mình đi chơi theo no thôi bạn ah,một khi thả ra có gọi khản cổ cũng không thèm quay lai...hixxx

thanhki

Member
vì bây giờ nó nhỡ rồi nhỉ? khi nào em dắt nó đi bộ, em tóm xích ngắn thôi cho nó đi ngang người mình, nó vượt len thì quát nó hoặc vỗ vào má nó đi chậm, dần nó sợ dần đó em! cún của anh, anh toàn phải quát nó thế cho quen, nhỡ mai kia nó to ra đường cứ quen kéo mình, cũng nguy hiểm!

vananh081

Member
con này nhà em được 10 thang 20kg rùi, chắc dậy cũng khó vì nó lớn rồi và lai rất bướng nữa.....dành cố gắng như anh nói vậy

thanhki

Member
được chút nào hay chút đấy em à! em là con gái không thể khỏe tay để kéo nó như bọn anh được, em cứ quát nó dần cho quen đi. ra đường đi cho an toàn!