• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TrinhCauDien

s3xy.lab

Member
Bố là: Ulko von der Piste Trophe ( Tại Trại Đỗ Ảnh Hưng Yên ).

Ông nội là: VA1 BSZS 2010 Ober von Bad Boll ( GSD Vô Đich thế giới năm 2010 )
.
Xin chân thành cám ơn Bác trình đã ưu ái cho 1 chú chó GSD đực đầu đàn và Anh Đoàn trưởng ban liên lạc hội GSD Thái Bình.
Hẹn bác Trình mùng 9 âm lịch bác nhé.

Thân ái

Thắng88

s3xy.lab

Member
Bố là: Ulko von der Piste Trophe

.
Xin chân thành cám ơn Bác trình đã ưu ái cho 1 chú chó GSD đực đầu đàn và Anh Đoàn trưởng ban liên lạc hội GSD Thái Bình.

Thân ái

Thắng88

s3xy.lab

Member
Up giúp bác Trình Ảnh Chó Bố và Ông Nội.

Chó Bố là: Ulko von der Piste Trophe của Trại Anh Ảnh Hưng yên. Mình đã xác nhận với Anh Ảnh Hưng yên qua điện thoại.
Ông nội là :Ober von Bad Boll VA1 BSZS 2010 ( Vô địch thế giới 2010 tại Đức )

Xin chân thành cảm ơn bác Trình đã ưu ái cho Em 1 con đầu đàn đực và nhân đây cũng xin cám ơn người Anh, Anh Đoàn trưởng ban liên lạc CLB GSD Thái Bình.

Thân ái

Thắng 88

s3xy.lab

Member
Tại sao post thông tin chó Bố và chó Ông nội hộ bác Trình lại không được nhỉ.
Chó bố là Ulko von der Piste Trophe được Trại Đỗ Ảnh Hưng Yên nhập về từ Đức
Ông nội là: VA1 BSZS 2010 Ober von Bad Boll.

bogia

Con nhà dòng dõi có khác. Nhìn qua đã kết ngay rồi. Chúc mừng bác Trình!

Bố là: Ulko von der Piste Trophe ( Tại Trại Đỗ Ảnh Hưng Yên ).

.

Thân ái

Thắng88
Cam on Thang 88 da giup minh them thong tin ve GSD nha minh

Cháu Thắng 88 đây ạ. Bác Trình săm tai cho Em nó chưa ạ. Chờ đọi ngày được bắt chó về quá bác ạ. Vì đây là lần đầu tiên cháu được bắt 1 chú chó đầu đàn.

Tapfer về nhà rất ngoan ngoãn và theo chủ. Chỉ tội cứ lầm lì và rất dữ rằn lạ nhà nên chưa nghich ngợm nhiều, các Em chó khác vào là chiến hết. Chúc các Em khác mau về nhà chú mới nào.

bogia

Tapfer về nhà rất ngoan ngoãn và theo chủ. Chỉ tội cứ lầm lì và rất dữ rằn lạ nhà nên chưa nghich ngợm nhiều, các Em chó khác vào là chiến hết. Chúc các Em khác mau về nhà chú mới nào.
Các em khác đã về nhà chủ mới hết rồi. Mong đàn sau các em cũng được như vậy để đón một em về nhà mới xây.

cuongtb

Member
GSD của anh trai bác Trình Cầu diễn

Xin báo với bác Trình một tin vui là em GSD của bác Tùng anh trai bác vừa sinh 11 pupy Xin chúc mừng cả hai anh em bác

Thanh_arch

Member
Cám ơn bác Trình và cũng không thể quên cám ơn Anh Đoàn Thái Bình đã giúp mình có 1 chú GSD đực đầu đàn. Nhân đây xin giới thiệu với các bạn.
1 chút về Bố của đàn chó và nguồn gốc.
Bố là: Ulko von der Piste Trophe ( Đực giống của Trại Đỗ Ảnh Hưng Yên ) ( Đã xác minh với Anh Ảnh chủ trại qua điện thoại )

.

1 lần nữa cám ơn Bác trình và Anh Đoàn trưởng ban liên lạc hội GSD Thái Bình.

Thân ái

Thắng88
Nói như bác thì Ober von Bad boll là bố của Ulko ah? Bác có chắc về thông tin này không?

cuongtb

Member
Nói như bác thì Ober von Bad boll là bố của Ulko ah? Bác có chắc về thông tin này không?
Bác có thể kiểm chứng được mà

92 Ulko von der Piste Trophe SZ: 2221380 ID-Nr.: P-M 5666
WT: 06.06.2008 AKZ: --
V: Ober von Bad-Boll SchH3 2169889
SG 4 M: Dana Piste Trophe 2002 SchH2 2163791
Z: Erich Bösl, Kreither Str. 8, D-92421 Schwandorf
E: Anh Hung Yen, VN M-Nr:

Thanh_arch

Member
Ulko về VN từ bao giờ và ai đưa em nó về bác có nhớ không? Mà em nó về vn 1 mình hay là có bạn bè anh em gì không?

Ulko về VN từ bao giờ và ai đưa em nó về bác có nhớ không? Mà em nó về vn 1 mình hay là có bạn bè anh em gì không? Em "không nhớ" đích xác nên bác có thể nhắc lại cho em nhớ không ạh, hoặc lúc nào rảnh em gọi nhờ anh Ảnh cũng được

cuongtb

Member
Ulko về VN từ bao giờ và ai đưa em nó về bác có nhớ không? Mà em nó về vn 1 mình hay là có bạn bè anh em gì không? Em "không nhớ" đích xác nên bác có thể nhắc lại cho em nhớ không ạh, hoặc lúc nào rảnh em gọi nhờ anh Ảnh cũng được
Ulko về Việt Nam cùng với một em cái nữa hiện nay anh Việt Hưng Yên đang nuôi. Hai con này cùng đàn được Hưng Rex đưa về lúc 2 tháng tuổi. Mình có được xem hồ sơ của Ulko, Nó được sinh ra khi Ober mới đang đứng ở thứ hạng V13. Qua mấy lần thi giờ Ober mới lên VA1.

Thanh_arch

Member
Cảm ơn bác, nhưng theo em được biết, Ulko còn 1 lý lịch khác nữa, vậy không biết cái nào đúng, em sẽ xác nhận lại thông tin này, nếu của bác là tuyệt đối chính xác thì cảm ơn bác nhiều nhiều.