• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

triệu chứng mèo sảy thai là gì

xionggongzi

hôm nay e tắm cho mèo nhà em và thấy có nước màu nâu đỏ , mèo nhà em chửa hơn 1 tháng rồi , liệu có phải sảy thai không , bác nào có kinh nghiệm việc này thì giúp em nhé .

kokokiukiu

Active Member
hôm nay e tắm cho mèo nhà em và thấy có nước màu nâu đỏ , mèo nhà em chửa hơn 1 tháng rồi , liệu có phải sảy thai không , bác nào có kinh nghiệm việc này thì giúp em nhé .
Mèo nhà bạn có mệt mỏi, đau đớn hay bỏ ăn không?Lúc bạn tắm cho bé,bé có giãy làm va đập vào đâu không?
Tốt nhất bạn nên cho mèo nhà bạn đến bác sĩ kiểm tra đi.Bạn tả như vậy không thể biết chính xác được đâu.Cho bé đi kiểm tra nếu có sự cố gì còn can thiệp kịp thời được.
Mong bé nhà bạn không bị làm sao hết!

xionggongzi

không va đập hay đau đớn bạn à , mình mới dội ít nước nóng thôi mà đã vậy rồi , còn mình k thấy nó bỏ ăn hay mệt mỏi , tắm + sấy xong lại ăn như hùm . híc híc , giờ nó vẫn như mọi ngày , suốt ngày nằm + liếm láp + ngủ.

kokokiukiu

Active Member
Vậy bây giờ bé còn bị ra nước màu nâu đỏ như bạn nói nữa không?Nếu không còn như vậy nữa mà mèo vẫn ăn uống bình thường chắc không sao đâu bạn ạ.
Chúc bé mẹ tròn con vuông nhé!