• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[trang 4] Nấm + Sim = 4 em mèo đáng iu

Mèo Nấm, hay còn gọi là Nấm Thối, Nấm Hỏng, Nấm Mốc, ... vừa được Khoai chụp cho 1 loạt ảnh, và đang háo hức muốn khoe lên với các bạn mèo khác. Các bạn mèo xem ảnh Nấm rồi cho íz kiến nhé :D

Nấm ra vườn chơi ... Dưới đây là vài tấm ảnh Nấm đang hí hoáy ngoài vườn và ăn lá cây ( chụp từ mọi góc độ đó :p )

... Còn nhiều đấy, nhưng mạng nhà Nấm đang chập chờn, để Nấm post lên sau vậy nhé :D

luckylife88

hihi mèo dễ thương quá trắng như nấm tuyết :D , em nó ăn lá cây thật hả bạn :( ăn chay ah

to luckylife88: Ừa, em nó ăn lá đấy. Nó thấy cái gì ăn được là xông xáo vào ăn, nó là Nấm Mỡ mà :blusshing:

Hi, Nấm xin phép được tiếp tục nè. Bây giờ đi thám thính quanh vườn :blusshing:

Chơi với cây cối chán thì quay ra ... mút bình xăng =))
Em íz đang mải liếm láp không biết bị chụp lén ~~>

Vì đi chơi lúc trời vừa tạnh mưa nên bùn đất lấm lem ~~> bị Khoai lôi đi tắm táp sạch sẽ

Cuối cùng là xin cảm ơn vì cả nhà đã vào xem ủng hộ em Nấm. Vì thế Nấm xin phép tặng 1 tấm ảnh đẹp nhất :D ( đính chính 1 chút là tấm này không hề qua chỉnh sửa hay photoshop gì nhé )

hihi, cảm ơn cả nhà đã vào xem ủng hộ Nấm nhé. vậy cả nhà không có íz kiến gì sao ? comment cho Nấm đi :D

à méo

Member
Nấm này gọi là nấm kim châm rồi. Trắng tinh, mềm mại, nhúng vào nồi lẩu thì ngon phải biết! ^^ hihi, sao Nấm nhà khoai lại ăn cái loại lá tròn tròn đấy nhỉ? Chị tưởng nó phải ăn cỏ hoặc những cây lá kim ram ráp, nhọn nhọn để kích thích nôn ra làm sạch ruột chứ?

nh0kkUn

Member
Bé Nấm nhìn dễ thương quá khoai à :D!!!! haha, muốn cắn em Nấm ...lùn quá đi ;))

to chị à méo: Em cũng chẳng hiểu, hình như nó chỉ nhấm nháp mấy cái lá non thôi, chắc lá này có vị lạ nên nó thích. Mà nó là Nấm Si Đần, gặp cái gì cũng xông xáo vào ăn, nó có khái niệm "ngon" với "dở" đâu mà :)) Nấm có thể ăn rau, đủ mọi loại rau từ rau lá đến rau củ. Chay hết, cứ nấu chín là nó chén, không cần chiên xào hay thêm dầu mỡ. Nó là Nấm Mỡ mà, ăn lắm nên béo hú :))

to bạn nh0kkUn: Hihi, cảm ơn bạn đã nghĩ ra cho em íz 1 cái tên ngộ ngộ thế nhé. Tên em íz là Nấm, chỉ độc 1 từ "nấm" thôi, nên ghép thành cái gì cũng rất dễ dàng. Em íz có nhiều tên lắm, kể ra đến tết chắc mới hết :D Thanks bạn đã comment cho Nấm, ưu tiên cho bạn có thể đến cắn em íz bất kì lúc nào và bất kì khi nào bạn muốn :))

nokia10

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Miu của bạn đẹp nhỉ.Bạn gửi ảnh thường xuyên để mọi người được chiêm ngưỡng nhé.

to Nokia10: thanks bạn nhiều, tớ sẽ gửi ảnh của nó thường xuyên. Nhân tiẹn tớ muốn thông báo là bé Simba nhà bạn haddmiss đã về nhà tớ rồi. Bạn ấy có việc, không nuôi được em ấy nữa nên tặng cho tớ. Simba rất xinh đẹp, và đặc biệt là đang mang bầu con của em Nấm :D Vui chưa nào ? Tớ xin phép post vài ảnh chúng nó cho mọi người cùng ngắm. Và NHỚ cho íz kiến nhé :D

meoluoi_neko

ê! bạn ơi! Mình khuyên bạn ko nên cho con mèo của bạn quanh quẩn gần chỗ cái xe vì con mèo của mình từng bị chị hai của mình cán gãy chân vì nó cứ chạy quanh quẩn bánh xe, chị mình ko để ý nên thế. hai lần luôn tội lắm! lần bị phún máu lần gãy chân thế mà em nó vẫn sống tới bây giờ. mình cũng chụp nhìn hình mèo lắm, mình sẽ post lên chia sẻ với mọi người mới được ( lần sau).

sunmi

Member
giống mimi quá xá. Hôm nay mimi đứng lên chậu cỏ, cỏ của bác Green cho, ăn nhồm nhoàm rồi.

to meoluoi_neko: Sao tên bạn nghe quen thế nhỉ, giống tên chị Neko nhà mình ghê há :p bạn yên tâm, lúc chụp hình đang là buổi trưa, mọi người đi ngủ hết rồi, chả ai động đến cái xe đâu. Đến chiều thì ông của K mới chạm đến cái xe, mà chiều thì K đã tống cổ nó vào nhà rồi. Nói chung là K chỉ cho nó xớ rớ gần xe máy lúc mà K đã chắc chắn chỗ đấy an toàn, khi nó đang chơi sẽ không có ai đến đụng vào xe cả. Bài mèo nhà bạn bị xe cán hình như K cũng có đọc qua rồi, cảm ơn bạn đã nhắc nhở K nhé :D

to sunmi: Nhà K không có cỏ, đúng ra là K đã thử trồng 1 lần nhưng thất bại nên chán chả buồn trồng lại. Cũng may mà cái con Heo này nó ăn được mọi thứ rau củ nên cũng chả cần phải mất công trồng trọt, hihi

Ảnh em nó đây ạ ( nhìn nhau đầy tình tứ nhé, ghê chưa :)) ):
Nấm ~~> <~~ Simba

haddymis

Member
Mình đúng là không có duyên với Simba, cố gắng mấy lần giữ Sim lại mà cuối cùng vẫn phải cho em ấy đi làm dâu. Ảnh đẹp lắm,:((

to haddymis: yên tâm đi bạn, nó về đây sung sướng lắm, chuyên bắt nạt chồng nó thôi :))

Mấy bữa vừa r K đã chụp thêm được mấy tấm Nấm ngoài vườn. Sim đang bầu bí nên suốt ngày nằm, chả có pô nào đẹp. Hqua Nấm mới ăn chút ít lá khô và cái cây cỏ gì ấy. Mọi người xem nhé:
Ra vườn chơi là 1 thú vui
Nằm ườn èo cũng là 1 thú vui
Chị ơi em đi ngủ đây
zZ .. Khò Khò

Ủa ??
Chụp em hả chị ? Đừng đừng ...
Ngừng chụp chưa ? Vẫn chụp à ?
Thôi mà !!
Để đi kiếm đồ ăn đã ...