• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[ Trực Tiếp ] Ferb sắp sửa làm mẹ

Tình hình là Ferb nhà mình sắp vỡ chum.Từ tối đến h đi tè liên tục , bỏ ăn , hoa sưng to và có chảy nước.Nghi là sắp đẻ nên mình đã gọi anh Nam đến túc trực đêm nay và tường thuật trực tiếp cho mọi người xem..mọi người cầu chúc cho em nó mẹ tròn con vuông nhé :x

đây là ảnh abc của bố mẹ chúng nó...bố lũ trẻ ko ai khác là Bean đệp zai

Ảnh chó mẹ sắp vỡ chum:

mọi người dự đoán sẽ có mấy bé ?

10h54 : bé đầu bị vỡ bọc ối và chưa ra đc. Bé rất to , hơn bàn tay..nếu 15p nữa ko ra sẽ phải mổ..amen !

2h04 : đã mổ xong , ferb sinh đc 4 cái và 3 đực , tất cả đều khỏe mạnh , mẹ tròn con vuông. cảm ơn mọi người.Do lúc mổ quá bận và cũng hơi rợn người nên mình ko up ảnh lên đây , chỉ có ảnh lúc mổ xong :

QuanVu

Member
chúc cún của bạn mẹ TRÒN , con CỰC VUÔNG . đứa nào cũng khỏe mạnh nhá nhá:x:x:x:x:x:x:x

Darkstar

Vietpet sponsor
Mổ đẻ ngon rồi!7 nhóc 4 cái 3 đực, 2 nâu đỏ, 1 light red, 4 đen xám! Mẹ tròn con vuông! chúc em chăm đàn cún thật khỏe nhé! Đi ngủ đi thôi! Vất vả từ tối rồi!

Mổ đẻ ngon rồi!7 nhóc 4 cái 3 đực, 2 nâu đỏ, 1 light red, 4 đen xám! Mẹ tròn con vuông! chúc em chăm đàn cún thật khỏe nhé! Đi ngủ đi thôi! Vất vả từ tối rồi!
tks anh lần nữa nhé ....................................!

Bất cứ 1 comment nào hỏi đặt gạch hay mua bán đều sẽ bị xóa!
vết thương lành rồi anh ạ , ko thấy chảy máu. Chó mẹ cũng dần khỏe lại r` , mừng quá. hôm qua nó mệt cứ nằm ì 1 chỗ tội lắm

Darkstar

Vietpet sponsor
Em cố gắng cho chó mẹ ăn thêm dinh dưỡng một chút nhé! Hôm nay lúc em gọi anh đangtrong viện tim mạch nên điện thoại phải để ở ngoài!

Em cố gắng cho chó mẹ ăn thêm dinh dưỡng một chút nhé! Hôm nay lúc em gọi anh đangtrong viện tim mạch nên điện thoại phải để ở ngoài!
vâng. hnay em ninh ít chân giò nấu cháo cho nó. sáng + trưa làm 2 quả vịt lộn rồi . phòng khám của a ở đâu thế để mai em đi về qua đấy luôn

Bean Cu

Member
trời ơi 7 bé lận , yêu quá bạn ơiii , khi nào mở mắt alo mình cho mình qua thăm nha :x:x

trời ơi 7 bé lận , yêu quá bạn ơiii , khi nào mở mắt alo mình cho mình qua thăm nha :x:x
ok bạn. cũng định gọi cho bố lũ trẻ sang chơi đấy cơ mà mất số. để t lưu lại r khi nào mở mắt phải sang đấy nhé :D