• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trứng chim kiểng

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
nhìn giống mấy cục socola mà loại làm giống trứng quá ko biết đúng ko?

thang_Q5

Active Member
Hàng hiếm đó nha a chừng nào nơ ra chim con cũng giống màu cái trứng luôn là lạ luôn nha :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:)) :)) :)) Đó là trứng của loại chim này nè:

Nhìn thấy quen không Thắng Q5 :D ? Trứng của Chích chòe than đó, trứng này không có cồ nên chỉ để chơi thôi!

trông lạ thật.chít chòe than thì e biết còn trứng của nó thì lần đầu tiên e thấy luôn.bé tí ah.

Chích choè thích đẻ vào trong hốc cây, nếu chúng ta nuôi nhốt trong chuồng rộng và góc có đặt cái hũ như trái dừa khô khoét một lỗ nhỏ thì chúng có thể đẻ. Chích choè đẻ khoảng 4 đến 5 trứng, cả hai con trống mái đều ấp trứng và nuôi con, chim con nở ra là chim con yếu, không có lông và chưa mở mắt, chim bố mẹ sẽ mớm mồi một thời gian thì chim con sẽ lớn mở mắt, mọc lông và tập bay. nếu ta có khu vực nuôi đàng hoàng thì có thể nuôi chíc choè sinh sản.

cảm ơn bác nha kinh nghiệm hay quá nghe xong em phải mua 1đôi về thôi :)):)):)):))
Đừng nghe mà mua về rồi lại không áp dụng được. mấy nghệ nhân không biết đã nuôi được chưa nữa à. Đó là những quan sát hồi nhỏ mà mình thấy ở quê nhà nên nói thế thôi. Hồi ở quê thì chích choè chẳng ai thèm nuôi hết, chỉ thích sáo đen với sáo nâu, còn mấy loại khác chẳng thèm để ý, đôi khi thấy trứng hoạ mi thì đem về luộc ăn chơi.

Trứng Gà Tre Nhỏ Bất Ngờ!

Tình hình là nhà mình có nuôi mấy em gà tre, có một em mái đẻ 3,4 trứng đầu thì bình thường, sau đó ra thêm một trứng này, chỉ bằng 1/3 trứng bình thường thôi. Đây là hình em nó:

Anh em nào có kinh nghiệm lý giải dùm! Thanks !:):D:D

K.H.A.O.S

Vậy có thể do gà bạn nuôi bị thiếu chất chăng? bạn xem lại chế độ dinh dưỡng em nó xem?

seal203

Member
Đừng nghe mà mua về rồi lại không áp dụng được. mấy nghệ nhân không biết đã nuôi được chưa nữa à. Đó là những quan sát hồi nhỏ mà mình thấy ở quê nhà nên nói thế thôi. Hồi ở quê thì chích choè chẳng ai thèm nuôi hết, chỉ thích sáo đen với sáo nâu, còn mấy loại khác chẳng thèm để ý, đôi khi thấy trứng hoạ mi thì đem về luộc ăn chơi.
Thật ra chích chòe lửa mới khó sinh sản anh HD ơi chich chòe than ở TP HCM nhiều nghệ nhân nuôi đẻ thành công nhiều lắm rồi, kê cả cho lai chòe than Inđô (Loại ức đen luôn áh). Nếu anh muốn có thể ghé chỗ off ở đó sẽ có nhiều người dẫn anh đi coi :D