• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trăn ơi là Trăn ^_^ !!!!

Vipz.14

Member
Mình nhìn thấy cái người con trăn thì sợ. Còn nhìn mặt nó thì lại thấy yêu yêu. Nó nhe răng ra thì mình sợ. Nó ngậm họng lại thì mình thấy nó dễ thương =.= Nhìn cái thân nó bóng nhẫy mình đã không dám sờ, nhưng vẫn cứ có ý nghĩ muốn sờ =.= Đến lúc người ta bế con trăn lên định quàng vào người mình là mình quay lưng chạy thoăn thoắt, vừa chạy vừa la, vừa la vừa mít ướt :)) Vẫn có ý nghĩ muốn nuôi trăn nhưng mà chắc đến lúc mua về nhà rồi thì chắc chui vào tủ không dám bước ra nữa :))=))

Mình nhìn thấy cái người con trăn thì sợ. Còn nhìn mặt nó thì lại thấy yêu yêu. Nó nhe răng ra thì mình sợ. Nó ngậm họng lại thì mình thấy nó dễ thương =.= Nhìn cái thân nó bóng nhẫy mình đã không dám sờ, nhưng vẫn cứ có ý nghĩ muốn sờ =.= Đến lúc người ta bế con trăn lên định quàng vào người mình là mình quay lưng chạy thoăn thoắt, vừa chạy vừa la, vừa la vừa mít ướt :)) Vẫn có ý nghĩ muốn nuôi trăn nhưng mà chắc đến lúc mua về nhà rồi thì chắc chui vào tủ không dám bước ra nữa :))=))
Trời, bạn này suy nghĩ sao giống mình thế không biết:D

huntertron

Ao bít chỗ thì chỉ cho mình coi. MÌnh cũng muốn nuôi 1 em cho đỡ buồn, 1 phần là cũng thích từ bé :))!

phamhuyhoang

Active Member
hôm nay rảnh rỗi lôi KI_NHO ra tắm (không biết tên nên gọi luôn là Ki_nho cho tiện):làn da của Ki_Nho thật mịn màng (tuy nhiên có chỗ hơi ráp ^_^),
trước khi được tắm Ki_nho thật là nóng tính ,thè lưỡi ra thụt lưỡi vào đe doạ,mồm kêu phì phì ^_^ ,khi nghe thấy tiếng phì phì và hình dáng của Ki_nhỏ thì mọi người có thể sợ nhưng khi trực tiếp tắm cho Ki_nho thì Ki_nho mềm nhũn người ra ,hiền lành một cách dễ thương^_^
đây là hình ảnh của Ki_nho:

Ki_Nho

Moderator
Hờ hờ hờ T_T !!! Không còn j để nói hơn nữa. Nhưng chắc chắn có 1 điều duy nhất có thể làm là nếu gặp người tên là PhamHuyHoang này ở ngoài đường thì mình sẽ cho ăn nửa viên gạch vì tội dám bôi bác cái tên Ki_Nhọ huyền thoại. ;;) :p
@HuyHoang: -Anh rảnh ghê ta, mang trăn ra tắm còn thừa thời gian diễn tả lại cảm xúc khi tắm cho trăn nữa
-Em nhớ mặt anh rồi đó, đi ra đường nhớ bịt khẩu trang lại ko thì ăn nửa cục g
ạch đó nha=)) =)) =))

rosyrain

Member
Thấy con trăn thè lưỡi phì phì như thế thì chắc em hất nó xuống mà bỏ của chạy lấy người mất , ở nhà em có nuôi 2 con trăn, nhưng 1 năm nay chưa ra dòm mặt bọn nó lần nào, chuyện chăm sóc thì do baba phụ trách thôi, em chỉ thích chăm bẵm mấy đứa kêu meomeo

hai198x

Member
Trời nhìn con trăn này mà ăn thịt thì ngon lắm đây . Em được ăn thịt trăn rồi công nhận ngon thật =))
Thôi em nói đùa vậy thôi không các bác nuôi trăn lại ném gách em chết
@Bác Hoàng nhà bác nuôi lắm pet quá nhìn vào mà hâm mộ ghê $-)

minhcuong

Active Member
Trại chủ Huy Hoàng yêu động vật thật. Nhà minhcuong cũng chỉ ước có cái vườn nuôi cún, nuôi chim và rái cá... học đòi trại chủ thôi.

hồi trước nha mình co bắt được một con trăn đực sau đó gia dình mình cũng mua them vai con dể nuôi cho vui nhưng sau này bán hết chỉ giữ lại con bắt được nuôi cũng được mười mấy năm thì nó không chịu ăn uống nên chết bây giờ ở nhà chỉ giu744 lại bộ da làm kỉ niệm thôi. Đặt biệt là trăn nhà mình ngày xưa 9a4 từng làm bố của một con trăn bạch tạng cực đẹp luôn. Mặc dù bắt được ở ruộng nhưng nó chỉ chịu ăn gà và vịt thôi chứ không an chuột. Bây giờ nhìn thấy hình trăn là nhớ nó lắm

phamhuyhoang

Active Member
Trại chủ Huy Hoàng yêu động vật thật. Nhà minhcuong cũng chỉ ước có cái vườn nuôi cún, nuôi chim và rái cá... học đòi trại chủ thôi.
anh chăm đội bóng ngon lành đi rồi anh thích nuôi trăn em tặng anh luôn ^_^ nó bây giờ nặng gấp đôi so với lúc em đem về rồi anh ạ ^_^

anh chăm đội bóng ngon lành đi rồi anh thích nuôi trăn em tặng anh luôn ^_^ nó bây giờ nặng gấp đôi so với lúc em đem về rồi anh ạ ^_^
Thật không thế anh :raised eyebrow:
Con đó nuôi 2 năm mới lên đc hơn chục kg, a mới mang về đc mấy tháng mà đã nặng gấp đôi rồi hả :raised eyebrow:

phamhuyhoang

Active Member
nó ăn khoẻ lắm bạn ạ.chút nữa mình tắm cho nó rồi úp hình lên cho bạn xem.nó lột da liên tục ...

Ki_Nho

Moderator
Up ảnh mới đi anh ơi. Anh nuôi mát tay gớm, đã đc hơn 20kg rồi cơ àh? :p