• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trúng mùa vàng lửa

hunglvq

Mới có bầy chó 9 con, post lên cho anh em ngắm chơi! Sinh 22/6. Đã dọn sạch. Chỉ còn 1 con cái nhưng để nuôi!

Chó bố mẹ phối giống

Sinh được 1 ngày tuổi

Ảnh chó mẹ

prdhcm

Member
Mới có bầy chó 9 con, post lên cho anh em ngắm chơi! Sinh 22/6. Đã dọn sạch. Chỉ còn 1 con cái nhưng để nuôi!

Chó bố mẹ phối giống

Sinh được 1 ngày tuổi

Ảnh chó mẹ
:)):)):)) Lâu wá mới thấy bác lên diễn đàn, bác cho tui hỏi 1 chút, con đực có phải là e Phèn mà khi mới bắt về bác gởi bên Q9 k zậy?:wave::wave::wave:

hahabibi

Member
Chúc mừng đồng chí nheng vừa cho ra 1 đàn baby!!!!nhìn thấy bầy chó thấy mà ham ah!!!!!!!!
Mấy ccún mau ăn chóng lớn nheng!!!:D

Bác binhdan chắc chưa bao giờ được nhìn những con chó PQ đẹp, màu vàng lửa nên nhầm cũng đúng... nghĩ cũng khổ.
Dọn nhanh vậy ko lết về quê?

Bác levinhphong ở ngoài bắc chắc biết đàn chó này!
Theo bác binhdan thì đây là 1 đàn chó PQ thuần chủng của 1 người nuôi chó PQ lâu năm.

Thế nó mới là chó PQ chứ :D - còn mấy con vàng lửa nì toàn phú thái, hơi đâu nuôi cho mệt. Chuyển tui nuôi đỡ cho bác hunglvq nhé. Hé hé!!!

Chó bố mẹ

Chó con:

nhìn thấy giông phú thái rồi.nhất là con chó bố.
Bác binhdan chắc chưa bao giờ được nhìn những con chó PQ đẹp, màu vàng lửa nên nhầm cũng đúng... nghĩ cũng khổ.

hunglvq

Dọn cho nhanh, xong post hình lên trêu ku Lết về phường! Chơi vậy nó mới đểu!

hahaha!

hunglvq

Thế à bác? Chắc người bán thấy em non tay, lớ ngớ rồi lừa em! Bực mình, em rao bán luôn cả bầy, mua chó mực chơi cho nó chắc ăn!

nhìn thấy giông phú thái rồi.nhất là con chó bố.

binhdan

Member
các bác nói em thế nào cũng được,viêc các bác nuôi chó thế nào em có khuyên nhủ gì đâu,em cũng đâu có chê chó Phú thái xấu,bác nuôi để cái đẹp theo í bác cơ mà.em nhìn thấy ảnh chó nhà bác em nhân thấy thế nào thì nói thế(tiên đây em xin đính chính lại nếu như chỉ nhin qua ảnh này thì con chó bố giông Phú thái,chó mẹ thì không),em cũng chẳng chê bai gì.còn các bác đem ảnh chó nhà em ra nhu để giễu em thì các bác cũng chỉ như một đứa trẻ mà thôi.chó nhà em nuôi nhiều người muốn mua nhiều người chê,nhưng khi ra về em vẫn chào thân mật.thế nên qua chuyện con chó để thấy con người.

soidongbang

Member
các bác nói em thế nào cũng được,viêc các bác nuôi chó thế nào em có khuyên nhủ gì đâu,em cũng đâu có chê chó Phú thái xấu,bác nuôi để cái đẹp theo í bác cơ mà.em nhìn thấy ảnh chó nhà bác em nhân thấy thế nào thì nói thế(tiên đây em xin đính chính lại nếu như chỉ nhin qua ảnh này thì con chó bố giông Phú thái,chó mẹ thì không),em cũng chẳng chê bai gì.còn các bác đem ảnh chó nhà em ra nhu để giễu em thì các bác cũng chỉ như một đứa trẻ mà thôi.chó nhà em nuôi nhiều người muốn mua nhiều người chê,nhưng khi ra về em vẫn chào thân mật.thế nên qua chuyện con chó để thấy con người.
:)):)):)) Chú binhdan chắc là phải học thêm về chó PQ rồi đó chú ới!

Theo sói tui nghe đồn - lại nghe đồn như thế này:

+ Con đực có tên là Phèn, được ông Phúc đưa từ đảo PQ về tp HCM năm 2006 và đã được giới thiệu tại buổi họp báo về chó PQ tại hội trường của hội nhà báo thành phố khi giáo sư Khiêm về nước ( phải không ông LVQ ???).:D

+ Con cái cũng được chính ông Phúc đưa từ đảo PQ về tp HCM năm 2004, được bác Sáu Hữu nuôi dạy đến nay và hiện cũng đang thuộc quyền sở hữu của ông LVQ.:))

Đề nghị ông LVQ tẩy lông cho chú Phèn bớt đỏ chứ không thì các bác "mắt kém" lại bảo chú e nó là Phú-Thái thì tội nghiệp chú e nó wá :)):)):))

hunglvq

Chuyện gì vậy trời!

Lâu lâu tui vào khoe chó giao lưu với anh em! Tui cũng đâu giễu gì chó của bác. Chuyện dân tình như thế nào lâu rồi tôi không được cập nhật. Các tấm hình ở trên theo tui biết là chụp bầy chó nhà bác Minh AC, đã đăng lên mạng thuở khai sinh VP. Thời đó tui còn rôm rả... Chả nhẽ bác binhdan lại là chủ bầy chó đó???

Nói lạng quạng coi chừng tui bị ban nick. BQT ơi! Em vô tội ạ!

AQ1001

Member
Chú Hưng này tưởng lặn mất tăm rồi nay lại xuất hiện chọc anh em chơi?
Đàn chó con này xấu quá mà cũng post lên đây, chả cần xem cũng biết à, vì ngày trước hắn bảo bao giờ có chó con đẹp em tặng anh một con nên chắc đàn này xấu nên bán hết, giữ lại con không ai mua:)
Bao giờ có chó con đẹp cho anh một con để anh......... cho Phong béo nhé:)):)):)):)):))

dungseven

Member
lại sắp có một trận chiến trong vietpet nữa rồi đúng là vấn đề muôn thủa....đúng là người việt mình chơi người việt,không hổ danh anh hùng bất khuất có thể chiến đâu mọi lúc mọi nơi mọi thời đại mọi hoàn cảnh,đọc mà thấy chán,chó khủng cũng chê,chó xấu cũng chế,chê bất kỳ cái gì của người khác mà không phải của mình

Cướp vẫn theo dõi bài này đấy nhá, he he...
Hôm đầu tiên thấy bài này đã phải tò mò nhẩy vào xem, mặc dù chả hiểu gì về Phú Quốc.
Khéo phải xin BQT cho lập 1 topic riêng cho các anh em lâu năm tham gia chat chit cho vui nhỉ?

soidongbang

Member
:)):)):))Chắc tại bác binhdan mắt “hơi kém” nên nhìn hình mới nhận xét như vậy thôi. Các bác có gì thì cũng cứ từ từ làm gì mà nóng thế!

Sói tui tuy ở trên rừng trên núi nhưng nhờ có mấy cái tai PQ thính nên cũng nghe lóm được vài chuyện như thế này, bác binhdan xem xong chắc sẽ không thắc mắc nữa đâu.

Sói tui nghe đồn – “lại cũng nghe đồn”:=))

+ Con đực có tên là Phèn, được đưa về từ đảo PQ năm 2006 bởi ông Phúc và đã được đem trình diện tại buổi họp báo đầu tiên về chó PQ tại hội trường của hôi nhà báo tpHCM ở A lếch san đờ zốt khi giáo sư Khiêm về VN (đúng không ông LetVeQue?).:D

+ Con cái (tui không biết tên), cũng được đưa về từ đảo PQ bởi chính ông Phúc và được bác Sáu Hữu mua lại và nuôi nấng đến khi bác Sáu ốm nặng thì ông LVQ cũng quơ về nhà luôn rồi, nghe đâu vừa rồi mới chạy theo trai nguyên đêm tới sáng hôm sau mới về làm ông LVQ hết cả hồn.:D

Tui có lời đề nghị (hơi khiếm nhã có gì bác LVQ bỏ wa nhé): Lần sau có post hình chú Phèn lên DĐ, bác dùng photoshop mà làm cho e nó nhạt màu đi 1 tẹo, kẻo không e nó lại bị gọi là Phú-Thái thì tội nghiệp cho tổ tiên của e nó ngoài đảo lắm.:)):)):))

binhdan

Member
cám ơn bác!em giờ đã biết nguồn gốc của nó.Em rất xin lỗi vì đã có lời không hay.

đàn chó con này màu sẽ rất dẹp đây, mới bé tí mà den thui vầy chắc chắn lớn lên sẽ vàng lửa đậm lắm đây các bác

hunglvq

Ý kiến hay đó Cướp! Anh em lâu ngày ko hàn huyên! Vẫn nhớ bữa rượu ngô Bắc Hà tại quán Chim Sáo Ngõ Huế ngày nào nhẩy! Tối vợ chồng em leo lên tàu đi Laocai, đến Bắc Hà vẫn còn say. Hahaha!

Tặng ông cái link hâm nóng!

http://vp.vietpet.com/viewtopic.php?t=3249

Hunglvq

Cướp vẫn theo dõi bài này đấy nhá, he he...
Hôm đầu tiên thấy bài này đã phải tò mò nhẩy vào xem, mặc dù chả hiểu gì về Phú Quốc.
Khéo phải xin BQT cho lập 1 topic riêng cho các anh em lâu năm tham gia chat chit cho vui nhỉ?