• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trình làng 1 em GSD

my_lucky

Active Member
Nhóc này có " số má " ở tai thì phải, bạn có thể giới thiệu chút không???

Thanh_arch

Member
Cảm ơn anh Tuấn và Núi đá động nhé, các bác nhân nhượng em rồi. GSD nào cũng có lỗi hết mà, các bác cứ chém mạnh tay cho em tiến bộ nhé

becrot

Member
Chó đẹp! "Tham" quá đấy Thành ơi, định làm bộ sưu tập hả?.....................................

Thêm mấy hình nữa, anh em chiêm ngưỡng và chém nha

Em này có phải cùng cha khác mẹ với Rex nhà em không bác Thành??? nhìn dáng dấp ngon ghê, nhìn chỉ muốn cắn cho nó 1 cái vào chân và vào Lưng:)) Chúc mừng bác đã tìm được 1 em hay!!!:love struck::love struck::love struck:

Chào em!

Thêm mấy hình nữa, anh em chiêm ngưỡng và chém nha

Cún mình nuôi dù có xấu mấy đi chăng nữa mà mình thích thì vẫn rất đẹp phải không em?:D.Chả ai nỡ đi "chém" con cún vô tội em ah:D.Cứ đam mê và luôn đam mê cún bỏng cháy là ok:p

Thanh_arch

Member
Đam mê biến thành hành động thôi các bác ah. Em này số má j đâu, tèng tèng thôi mà. Cái đáng quý là cái em chăm bẵm từ khi trong bào thai của mẹ nó thôi. Và cũng may trông em nó cũng được. Cảm ơn các bác quan tâm và động viên em nó nha.
aV: Đúng đấy anh, chăm bẵm được 1 em ưng ý theo hoàn cảnh của mình là đáng quý lắm. Nhìn em nó lớn lên hàng ngày theo đúng khuôn của mình thì có j hạnh phúc hơn? Và đây cũng là 1 cái duyên anh ah

Nhìn tướng mạo em này chắc cũng "phá phách" lắm đây!Giày dép trong nhà phải coi chừng nhá :D
Những con nào lanh lợi lúc nhỏ thường vậy à.
Thanh có cho ăn thêm caxi không đấy?Nếu có thì lấy đầu ngón tay cái bấm nhẹ vào chỗ lõm giữa khớp xương khuỷu chân trước (phía bên trong) nếu thấy nó kêu vì bị đau thì dừng không cho ăn canxi nữa.

Thanh_arch

Member
Cảm ơn bác Thuấn nhé, lúc nào chơi với em nó em thử xem. Nhưng chắc em nó không đâu đâu ^^
Bình thường Em không cho ăn bổ sung can xi đâu mà chỉ là thức ăn tự nhiên giàu canxi và khoáng chất và phơi nắng tự nhiên thôi. Mấy hôm nay khí hậu miền bắc lạnh và ít nắng nên em có cho ăn thêm viên canxi AD3.
Đc Linh tinh mắt thật đấy hihi

SonTN

Member
Em này của Thành đẹp thật đấy, nhìn thần thái của nó rất giống con mẹ (mặc dù đẹp hơn nhiều) cái đuôi thật dài, khi di chuyển không biết đuôi nó có cong như mẹ nó không Thành ơi?

Thanh_arch

Member
Em này của Thành đẹp thật đấy, nhìn thần thái của nó rất giống con mẹ (mặc dù đẹp hơn nhiều) cái đuôi thật dài, khi di chuyển không biết đuôi nó có cong như mẹ nó không Thành ơi?
Chào anh Sơn, cảm ơn anh quan tâm đến em nó.
Thật ra mình nhìn thấy từ em này nhiều phần giống bố hơn :D. Từ khung gọng vóc dáng đển cái đầu thủ cái yếm ngực...
Còn chuyện cái đuôi:D Em này đuôi dài hơn đuôi mẹ nó nhìu bác ah đủ để chạm đất:D và khi vận động thì "hinh như" cái đuôi của em nào cũng vận động theo (nhưng đừng có cong móc câu liêm là được) trong ảnh có 2 cái mà em nó đang di chuyển tự nhiên đấy, nhìn cũng ko cong lắm bác nhỉ? còn em nào cái đuôi cứ thả chết "có khi" lại do yếu tố khác đấy ah;;)

Thanh_arch

Member
Nàng Lucky có điểm yếu và nhiều điểm mạnh, mà điểm mạnh nhất là ra con khá tốt. Em này đang trong giai đoạn phát triển tốt. và bắt đầu thay răng. Các bác cho ý kiến nhé 4 tháng 17kg, không béo, có tạm được không ah?:)
Mới tí tuổi đầu mà đã thích nhảy cắn vật rồi, hy vọng khả năng cắn và tính chiến đấu của em nó được thừa hưởng tốt từ ông nội Janos.:D
lời nhắn cho các bác nuôi GSD: GSD là giống chó chiến đấu tinh nhuệ vì vậy ngoài việc lựa chọn vẻ đẹp bề ngoài, các bác cần chăm bẵm khả năng nghiệp vụ bẩm sinh của em nó từ tấm bé, như thế các em mới là GSD đích thực:-bd

dungseven

Member
chà chà chà đây là em đẹp nhất đàn giữ lại đúng không biết ngay mà ko chê được mặc dù am hiểu về loại này ít?dũng có một sở trường là giũ cho hộ đó tạo dáng chó hộ đó?khi nào chụp mang lên thái nguyên dũng làm quân xanh cho nhé hiiiii?quyết tâm nuôi một em này đó hả?khi nào chán nuôi cho dũng nhé hiiiiii?chúc mừng thành có chú cún đẹp vài hôm nữa đẹp trời dũng show hàng em béc xù cho t6hành xem nhé chém hộ nhé

vanglai213

Active Member
em này đẹp quá..nhìn kĩ em này 2 bên mông có chấm vàng tròn mà 2 bên luôn duyên vãi ^^

Thanh_arch

Member
em này đẹp quá..nhìn kĩ em này 2 bên mông có chấm vàng tròn mà 2 bên luôn duyên vãi ^^
Hihi, gọi vui là Mông lúm đồng tiền:))
phần vai, đùi bắt đầu xuất hiện những túm lông vàng thay cho lông đen đấy, 1 thời gian nữa ghi-lê của em nó sẽ kéo như thế màu đen sẽ hết ở đùi, ngực và vai:D

Thanh_arch

Member
chà chà chà đây là em đẹp nhất đàn giữ lại đúng không biết ngay mà ko chê được mặc dù am hiểu về loại này ít?dũng có một sở trường là giũ cho hộ đó tạo dáng chó hộ đó?khi nào chụp mang lên thái nguyên dũng làm quân xanh cho nhé hiiiii?quyết tâm nuôi một em này đó hả?khi nào chán nuôi cho dũng nhé hiiiiii?chúc mừng thành có chú cún đẹp vài hôm nữa đẹp trời dũng show hàng em béc xù cho t6hành xem nhé chém hộ nhé
okie bác, khi nào show hàng đi, để anh em chém cho tiến bộ. Bgiờ các bác nuối GSD khủng chuyển địa điểm sinh hoạt hết rồi chỉ còn anh em nuôi beg tầm tầm cho nên ngại j mà ko show hàng:)):)):))
Bác làm quân xanh để chụp ảnh hay là để chó cắn thế? Chỗ bọn em có mấy anh em chơi đang thiếu thiết nhân đây, chứ mộc nhân không ăn thua bác ah. mời bác về Hưng yên nhé? Đến Phố nối Call em, số của em bác biết rồi đúng không?
Hôm trước vừa lên Viên A Thái Nguyên dự cái mở thấu nhưng ít thời gian quá không nên ko thăm bác và ae TN được, nghĩ mà tiêcs hùi hụi.