• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TPHCM - Xin 1 bé cún về làm bạn với Moon ^^~

brit912

Hi mọi người, số là nhà mình trước có 2 cha con cún rất quấn quýt nhau nhưng tháng trước cún bố bị bệnh nặng (khối u 2 kg ở lách) mà tuổi lớn quá rồi nên mổ xong k qua khỏi.... :(( Khi Mina- ba của Moon còn sống, 2 đứa hay giành cơm với nhau vì con bố rất háu ăn (đây cũng là nguyên nhân khiến nhà mình không để ý nhiều đến tình trạng bụng to bất thường của nó, khi phát hiện khối u thì đã quá trễ.... :-ss - mình kể ra dài dòng vì mong những ai cũng đang trong tình trạng tương tự sẽ chú tâm cho bé đi siêu âm sớm, đừng để quá trễ như mình, bây giờ nghĩ lại thấy có lỗi và buồn quá....

Mina mất rồi, chỉ còn bé Moon côi cút, cả tháng nay đêm nào nó cũng tru rên rất buồn, ban ngày cho cơm dù ngon đến đâu cũng chỉ ăn mấy miếng lấy lệ rồi thôi, mẹ con mình rất lo lắng :-< Khi Mina mất mẹ mình đã khóc rất nhiều và định tìm chủ mới tử tế cho Moon vì sợ 10 năm nữa nói dại Moon có mất không biết mẹ còn đau khổ ntn, nhưng nghĩ lại thương Moon rất quấn quýt chủ nên đã giữ em nó lại, nay nó cô đơn lại đau khổ như thế nên mẹ quyết định xin thêm 1 bé về bầu bạn với Moon....

Vậy nên mình đăng tin này, hi vọng sớm tìm được bạn về cùng ở với Moon, không quan trọng giống loài, giới tính, nếu đang gặp khó khăn hay cơ nhỡ thì càng tốt vì 1 bé có nhà là bớt đi 1 trg hợp mà hen >:D< Moon nhà mình tuy là boy nhưng rất ngoan hiền, gặp ai hợp nhãn là làm quen ngay (bé từng cố make friend với 1 em mèo đi lạc vào nhà mình nhưng bị từ chối thẳng hihi).
Nhà mình không rộng nhưng cũng có khoảng sân trước, sân sau nho nhỏ để 2 bé rong chơi, cơm ngày 3 bữa k có gì cao cấp nhưng cũng đảm bảo chất lượng, ko ngại thiếu chất ;;)

Ai có nhã ý gửi tặng mình hứa sẽ chăm sóc chu đáo và cập nhật ảnh, tạo điều kiện thăm bé thường xuyên để bạn thật yên tâm :"> Contact của mình: 0120.368.9298 - Thảo hoặc phthao912@gmail.com. Nhà mình ở Phan Đăng Lưu. qPN.

Cảm ơn mọi người đã đọc tin. Ai đi ngang biết có nơi nào có cún cơ nhỡ, bị bỏ rơi hay mới sinh mà chủ có ý muốn cho thì vui lòng cho mình biết với nhé, xin cảm ơn rất nhiều. Have a nice weekend :x

bạn ở đâu nhỉ? bạn có ở hóc môn k? trước tết mình đi thú y ở trung chánh có gặp 1 trường hợp như bạn nói....người phụ nữ ôm 1 e cún to lắm....c ấy ẳm k nổi vì bé có khối u 2 nách....cún màu trắng lông sát....có phải là của bạn k? lúc đó trạm thú y k nhận và chuyển lên q11....thấy cún thương quá vì nách mang 2 khối u lớn...người chủ nhìn lo lắng lắm...k biết cún của bạn có phải e cún mình gặp k nhưng xin chia buồn bạn nhé....chúc bận mau có cún làm bạn nhé....

brit912

@tthuthuy: Hi ko phải mình đâu, mình ở Phú Nhuận, HCM. Cún mình có 1 khối u ở lách (vùng bụng) nó nặng tầm 12-15kg thì khối u cũng 2kg, hic, lỗi ở mình vì mấy tháng cuối trông bụng nó to, cứng mà k để ý, cứ nghĩ nó ăn nhiều bị đầy bụng (nó thường ăn cả suất của Moon), sau thấy nó bỏ ăn 3,4 ngày, lại chỉ nằm 1 chỗ thì nhà mới lo lắng đưa đi siêu âm, và kết quả thì b cũng biết rồi đó..... :-ss:-< Dù gì chuyện cũng đã qua rồi, mình chỉ mong Moon sớm hồi phục và có bạn cùng vui chơi. Lên các forum mới thấy các bé miu cần mái ấm nhiều quá chừng, Moon hiền thế này chắc mình tìm bạn miu cho Moon cũng đc >:D<