• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TPHCM- tìm mèo ba tư đi lạc ( bé Hip)

TooDesign

Member
Chào các bạn,hiện mình đang tìm một bé mèo đi lạc gần khu lottemart quận 7, có thể do bé mê chơi vượt rào ra ngoài và bị bắt hoặc lạc lúc tối ngày 17-2.

thông tin: tên Hip, giới tính: đực, 1 tuổi, màu Hymalaya.

bạn nào có biết thông tin, hoặc tình cờ đi ngang Lê Hồng Phong thì nghía xem em nó có ở đó không, nếu có xin làm ơn báo dùm mình 1 tiếng để mình chuộc lại em nó. Nói chung là tuổi trẻ bồng bột xin nhờ bà con cô bác gần xa giúp đỡ em xin mang ơn nhiều nhiều lắm.
cầu mong có ai đó thương yêu và cưu mang em nó...:(:)(:)((
Đt liên lạc: Quang Tử 0907478555
và sau đây là hình của em nó:

Linhmu_93

Active Member
ôi trời ơi, thấy a Thuận bảo đợi Híp gả Maya cho mà lại thế này là sao????
Chúc con sớm tìm được đường về nhà con nhé!

whitexsnow

Active Member
Trời ơi, thằng bé giống Đô Đô quá =((=((

Có tin tức gì của thằng bé chưa huh TooDesign, để mình chép hình rồi mai nhờ bạn trai xẹt ngang qua LeHongPhong hỏi thử cho nhé :(. Nhà bạn mình ngay quận 5. Ngoài ra còn vài chỗ ở Cầu Kiệu nữa .....

Nếu mai có tin sẽ báo lại nhé, mong cho thằng bé bình an

TooDesign

Member
Hiện giờ thì tìm quanh nhà xem như vô vọng,chỉ còn hi vọng nó sẽ ở lê hồng phong hoặc sẽ tìm được người cưu mang tốt...thật sự k dám nghĩ đến trường hợp xấu nhất...

HoàngGiaPet

Ở LHP thì chỉ có tiệm 372 tâm dũng và 1 tiệm đối diện là có đủ khả năng mua bán mèo tiền triệu thôi.

thuan81

Active Member
Trời ơi, thằng bé giống Đô Đô quá =((=((

Có tin tức gì của thằng bé chưa huh TooDesign, để mình chép hình rồi mai nhờ bạn trai xẹt ngang qua LeHongPhong hỏi thử cho nhé :(. Nhà bạn mình ngay quận 5. Ngoài ra còn vài chỗ ở Cầu Kiệu nữa .....

Nếu mai có tin sẽ báo lại nhé, mong cho thằng bé bình an
Cảm ơn em nhiều lắm!chán quá con Hip đần ngu si chẳng sai....=((=((nhưng anh nghĩ không nên vào đó nói mất mèo,mình chỉ vào tìm mua mèo thôi,nếu họ biết mình tìm chuộc mèo sẽ bị hét giá trên trời......

vo hoang

Member
xíu nữa ghé ngang xem mèo có sẽ thông báo cho ^_^ chu topic , mong là no chạy đâu trong nhà hay trong xóm đó rồi về nhà ^:^ , mong sao kì tích xuất hiện ~.~

julioboy

Member
thử đi tiềm vòng vòng trong xóm đi tử.có nhiều trường hợp mèo chạy ra đường bị hàng xóm giữ lại luôn.in giấy mất mèo dán trong xóm thử

doanh_doanh

Member
Ở LHP thì chỉ có tiệm 372 tâm dũng và 1 tiệm đối diện là có đủ khả năng mua bán mèo tiền triệu thôi.
Cũng ko hẳn, vì không phải ai cũng biết mèo có giá trị tiền triệu để mà mang bán bằng tiền triệu, bọn ngoài LHP cũng gian lắm nên nếu thấy ng bán ngơ ngơ thì sẽ ép giá chừng vài trăm thôi. Bọn trộm vặt mang bán đc vài trăm thì cũng sướng lắm rồi... hi vọng thế... hix... Vì bé hip không phải là bị bắt có chủ đích mà là do Hip nhảy ra ngoài bỏ đi, nên người vô tình bắt đc Hip mà đem bán cũng ko hẳn là người rành về mèo để bán giá cao đâu.

whitexsnow

Active Member
Cảm ơn em nhiều lắm!chán quá con Hip đần ngu si chẳng sai....=((=((nhưng anh nghĩ không nên vào đó nói mất mèo,mình chỉ vào tìm mua mèo thôi,nếu họ biết mình tìm chuộc mèo sẽ bị hét giá trên trời......
Sáng em tính đi mà bạn Vohoang nói đi nen em thôi. 1 người đi dễ hỏi hơn, nhiều người hỏi quá sợ nó nghi, mà nghe nói cũng không tìm thấy Hip ờ đó. Chắc là chỉ đi vòng quanh đâu đó thôi chứ từ Q7 mà lên LHP cũng hơi khó. Chắc phải tìm ở mấy cái nhà hàng xóm rùi :(

Thằng quỷ hư đốn, bỏ nhà đi làm bao người khổ :( chỉ mong kiếm đc nó về đánh cho 1 trận bõ ghét :(

Tuti2290

Member
hic, mèo đẹp thế dễ bị bắt mất lắm. nên sang nhà hàng xóm bạn hỏi đầu tiên.

TooDesign

Member
nếu đã cố tình giả bộ không biết thì có hỏi cũng như không...:(( chắc là hết duyên rồi...giờ chỉ mong sao có ai đó cưu mang nó thật tốt...

Gemma

Active Member
Nhà Tử ở tuốt Phú Mỹ Hưng cơ à! Chị tưởng đâu đó gần nhà chị chứ. Cứ cố hết sức đi, biết đâu em ý đang ở quanh quẩn đâu đó gần nhà mà không biết. Chịu khó hỏi hàng xóm vài tiếng vậy =((=((

whitexsnow

Active Member
nếu đã cố tình giả bộ không biết thì có hỏi cũng như không...:(( chắc là hết duyên rồi...giờ chỉ mong sao có ai đó cưu mang nó thật tốt...
Dù gì thì cũng phải hỏi đi chứ ạ, vì nhiều khi người ta bắt được muốn đem trả mà không biết trả cho ai vì không ai đi tìm nó cả :(. Nên mình cứ cố hết sức tìm thôi, nếu có duyên sẽ tìm lại được mà :(

bizonzon

Active Member
Bạn chủ topic đi in hình bé dán ở xung quanh khu vực bạn ở đi. Nhớ ghi là sẽ hậu tạ người cung cấp thông tin. Mình thấy có nhiều bạn đã tìm lại được mèo theo cách này lắm, người ta ko giữ nhưng có thể nhìn thấy người đang giữ nó.