• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[TPHCM] Đang loay hoay tìm bồ câu kiểng?? --> Vào xem & Mua ngay!

bocauthai

Member
Căn cứ Thái Hòa cần bán một số bồ câu kiểng, niêm yết giá để anh em tham khảo, anh em yên tâm về chất lượng chim và mình để giá mềm nhất có thể.

1/ Banh xám 2 gạch chim đẻ, cặp này dáng tròn quay nhé ===> 1.8tr/cặp

2/ Banh cánh vảy chim đẻ ===> 1.6tr/cặp

3/ Banh cánh vảy chim lứa (~1.5 tháng tuổi) ===> 450k/cặp

4/ 3 cặp xòe Nhật chim đẻ ===> đồng giá 600k/cặp

5/ 3 cặp Phượng Hoàng trắng (2 cặp lứa, 1 cặp con) ====> đồng giá 600k/cặp

6/ 2 cặp Thái (xám & đen) đang ấp tốt ===> đồng giá 260k/cặp

7/ 1 cặp Thái trắng con, kiềng 2013 đang tập mổ ===> 180k/cặp,
(cho mình nợ hình nha :) )
Ngoài ra còn khoảng 4 cặp Thái con đang lên anh em có nhu cầu thì call đặt trước.

Mời anh em qua xem chim trước khi quyết định.
Xem chim kiểng tại quận Phú Nhuận (gần chùa Vĩnh Nghiêm), Thái trắng tại Q11 (Đầm Sen).

Anh em mua từ 2 cặp mình bớt tiền xăng xe coi như giao lưu làm quen.

Xin cảm ơn đã đọc tin.

@all: Anh em nào đang tập nuôi chim gặp vấn đề gì khó khăn có thể gọi điện mình sẵn sàng tư vấn cách nuôi và chăm sóc bằng những kinh nghiệm có được. Rất vui được giao lưu :).

KenPigeon

Long có cặp thái đua xám 2 gạch nào đẹp không? Đang tính nuôi thử tập đua với mọi người :). Cặp bi của em đến lứa thứ 2 rồi mà vẫn đánh nhau, lứa thứ 2 nuôi được 15 ngày thì chết 1 em, tính ra 2 lứa được 2 con.

bocauthai

Member
@KenPigeon: Thái xám mình ko có. Anh muốn chơi chim đua thử qua bên bocauvietnam hỏi xem giống xem anh em bên đó nhiệt tình giúp đỡ người mới chơi lắm, hôm trước mình cũng được tặng 1 cặp chim đua con (trắng & bông).

bocauthai

Member
còn mấy cặp chậm bay quá mình fix giá thả cửa cho anh em nhé, cặp nào vừa ý cứ alo rồi thỏa thuận.

KenPigeon

Bên đó khó đăng kí nick quá, reg mấy cái cái mà không có cái nào gửi về mail, có nhắn tin cho mod nhưng cũng không thấy hồi âm. Chúc Long mua bán đắt hang.

bocauthai

Member
Bên đó khó đăng kí nick quá, reg mấy cái cái mà không có cái nào gửi về mail, có nhắn tin cho mod nhưng cũng không thấy hồi âm. Chúc Long mua bán đắt hang.
Chắc mod bên đó đang bận đua chim rồi, gọi điện trực tiếp cho vuanh luôn nha.