• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TP.HCM cần xin và tìm nơi bán cún con uy tín

Status
Không mở trả lời sau này.

kenshin14488

Xin chào các bác, các bác nào nhà có dư bé cún nho nhỏ dễ thương (đực cái gì cũng được ạ) khoảng từ 1 - 2 tháng tuổi (hoặc tuổi nào dễ làm quen, huấn luyện mấy bé) thì cho em xin 1 bé nhé! em ở TP.HCM ạ.
Hoặc nếu bác nào biết nơi nào bán chó dễ thương 1 tí mà uy tín không bị tiêm thuốc ..., giá sinh viên 1 tí (vì em đang đi học) thì chỉ em với nhé, em chỉ biết mỗi chỗ bán chó ở Lê Hồng Phong mà chỗ đó thấy ghê quá :( , còn trên mạng thì ko biết thế nào cả vì em ko rành về nhìn chó lắm.
Cám ơn các bác đã quan tâm đến topic của em, chúc các bác 1 ngày vui vẻ!!!

Camellia

Member
Bạn nên cho mọi người biết bạn thích nuôi giống chó gì a e mới hướng dẫn bạn được. Mua chó ở LHP ko được đâu, toàn là chó dạt, chó bệnh đó.

Floven

re:

Bạn nên cho mọi người biết bạn thích nuôi giống chó gì a e mới hướng dẫn bạn được. Mua chó ở LHP ko được đâu, toàn là chó dạt, chó bệnh đó.
Tán thành ý kiến của bạn này , LHP đa số là chó dạt , hay chó ngta ăn cắp bán lại , con chó bà mới cho nuôi dc 3,4 ngày bị ăn cắp, cách đây 2 ngày tình cờ hàng xóm có thấy nó bị dem ra bán ở LHP (nó chỉ là chó lai việt, mình ko biết giống chó , nhưng ko phải chó ngoại), hàng xóm hỏi bán bao nhiêu , chủ tiệm bảo "1 triệu :nailbitting: " , rồi sau đó về kêu gia đình mình lên đó thương lượng mua lại , nhưng vừa lên đó nó đã bảo bán cho ng khác rồi (hình như nó biết đó là người nhà hay ngta lên đòi lại hay sao đó), ko lý nào bán nhanh như vậy đâu :blusshing:

kenshin14488

Cám ơn bác Camellia! mấy hôm nay đang đọc bài tranh luận của bác về 1 trại huấn luyện chó được biết bác là 1 người rất yêu chó, thật vui vì bác đã ghé qua và góp ý! vì hiện giờ em cũng không rành về chó lắm, chỉ biết mấy loại nổi tiếng như bull, husky, hay chó Nhật, chó Phú Quốc thôi... mà mấy giống đó em không kham nổi nên không dám hỏi ạ :D
Bạn nh0kkUn cũng đang tìm nuôi chó giống mình à, vậy là chúng sở thích rồi hì hì, bên topic của bạn thấy nhiều người up chó đẹp ghê mà nhìn hơi nữ tính, mình thấy dễ thương lắm và sẽ suy nghĩ thêm, cảm ơn bạn nhiều nhé! :)
Chào bác dolanchi135, em vừa search chó Golden rồi, em cũng bắt đầu thích loại này rồi đấy! :D nhưng mà search mấy trang bán thấy giá hơi cao, giờ khuya rồi nên sáng mai em sẽ nt cho bác nha!
Một lần nữa cám ơn mọi người và cả Mod nữa! Chúc mọi người có một ngày làm việc vui!

p/s: bác nào có thông tin mới thì post comment cho em nhé!

kenshin14488

Cám ơn các bạn, mình đã mua được bé cún con rất là dễ thương và đáng yêu của bạn dolanchi rồi, bạn Chi bận học nên mới bán bé, lúc tới nhà bạn ấy khóc quá chừng làm mình cũng khó xử lắm, bạn dolanchi thực sự là 1 người rất yêu thương động vật, đặc biệt là chó! mong các bác sau này nếu thấy bạn nào có nick là dolanchi135 mà tìm chó thì cứ yên tâm giao bé cưng của mình cho bạn ấy! mình cũng rất khâm phục bạn Chi vì lòng quyết tâm của bạn! Chúc bạn học tốt và sau đó sớm tìm được 1 bé cún thật đáng yêu nhé!

Mình nhờ Mod đóng topic lại dùm mình, xin cảm ơn Mod và các bạn rất nhiều đã tạo cơ hội cho mình tìm thấy 1 người bạn mới!

Status
Không mở trả lời sau này.