• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Toy Poodle. Sam, poodle màu xám (màu hiếm nhất của giống Poodle)

tuanpham

Member
Tình hình là phải khó khăn lắm mình mới tìm được chú poodle xám này, nuôi cũng khá lâu nhưng không có dịp "khoe khoang" :D
Màu xám khá hiếm, ít gặp hơn so với các màu khác như vàng, trắng...của giống poodle.
Dự kiến mình sẽ cho em này với Sucam kết thàng 1 đôi. Hi vọng đàn con sẽ có nhiều chú màu xám.

Anh cho em hỏi cách chăm sóc bộ lông cho các em này có vất vả lắm không anh? Chúng có bị rụng lông nhiều không ạ?

tuanpham

Member
Loại này không bị rụng lông bạn àh, cũng không hôi như những giống chó khác. Tuy nhiên do lông xoăn nên phải thường xuyên chải lông, nếu không sẽ bị rối.

tuanpham

Member
Giống Poodle có 3 đặc điểm rất quí, thích hợp nuôi trong môi trường nhà phố: thông minh, không hôi và không rụng lông. Tuy nhiên do lông xoắn rất dễ rối nên bạn phải chải lông thường xuyên, tránh bị rối.

yoyojino

Chúc mừng bạn có một pé poodel đẹp nha.Hồi đó mình cũng đã từng nuôi một pé poodel đực giống y chang như pé cún nhà bạn.Bạn ráng chăm sóc bộ lông cho pé nha. Giống này có bộ lông đẹp lắm. Bạn cho pé ăn thêm Pet-Tabs Plus. Một ngày 1/2 viên.

Bạn cho pé ăn thêm Pet-Tabs Plus đi.Mình thấy lông của pé sơ xác quá. Chúc cún của bạn có bộ lông đẹp.

emilee

wow xinh quá. con này chắc đắt lắm hả bác ? :D:D bác có chó con thì kêu cháu nhé

chjpbong

Member
bạn cho mình hỏi em này bạn mua bao nhiêu vậy???có đắt lắm không...nhìn yêu quá

tuanpham

Member
Dạo này công việc bận rộn, không có thời gian dẫn mấy em nó đi công viên, thiệt là tội nghiệp. Hẹn các bạn vài tuần nữa sẽ show hết đàn con của em nó cho các bạn xem nhé.

haephj

ui con đực hay cái vậy a, cho e lấy jốg với, xjnk wa cơ ak cog vien cây xanh thi fai, hen nhau bua nào ra dj hehe >:D<:x