• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Toàn tập về "rùa" !!!!!!!!!!!!!!!!!!

1-1=0

• 2-1=1

Votes: 1 25.0%
  • 2-2=0

Votes: 3 75.0%

• Total voters
    4
Mình lập Topic này rất mong mọi người ủng hộ, mình mong tất cả mọi người sẽ cố gắng giải đáp mọi thắc mắc về những chú RÙA "cục cưng". Về mọi phương diện như Nơi ở, chế độ ăn, các bệnh rùa thường mắc phải, cũng là nơi Show hàng độc về những con rùa cưng của minh ...... ^^!

Mình xin post 1 số hình về khu chuồng của mình mọi người đừng chê nhé :D
Khu vực nước

Khu vực cạn

Trời đất!!! đây là bể nhà phongtrang hả?:suprise: nhiều rùa zữ zậy ta..... 7 con lận, mình cũng muốn làm 1 cái bể kính cho rùa nhưng hình như VN ko sản xuất loại bể này , bể TQ lại khá đắt (700-800k)^:)^ loại bể dài nhưng thấp. mình thả rông mấy con rùa trong phòng thôi, ra ngoài rêu mốc trông bẩn lém :D .

cảm ơn PT về lần trước nhé, rùa nhà tớ khỏe lắm rồi, bây giờ thì cái nó cũng ăn .... nhất là thịt bò:D
nhà cô tớ quen 1 bác chuyên buôn rùa sang TQ, toàn loại rùa quý trong sách đỏ, con nào cũng to 2-4 Kg (có cả con nhỏ nhưng ít thôi), ai có nhu cầu mua cứ liên lạc với tớ, mình mua để giải phóng nó khỏi sang TQ làm lẩu rùa..... coi như làm phúc cho nó.

tớ thấy trên mạng có nhiều kiểu bể cho rùa đẹp lắm, để hum nào tìm đc nhiều nhều tớ post lên cho. còn hiện giờ có lẽ cái bể cua PT là ổn nhất, ko phải don dẹp nhiều (tớ nuôi trong phòng nên lúc nó ị dọn mệt lém). Nếu có ĐKiện PT update cái bể mới thì Post lên đây nhé:love struck:

trông hợp lý đấy! nhưng nếu PT chăm sóc cái bể thêm 1 chút có lẽ nó sẽ đẹp hơn. mà PT nuôi nhiều rùa thật.... những 7 con! đáng khâm phục....

Cảm ơn bạn hì hì :D
Cái bể đó là mình chụp lúc vừa mưa xong nên hơi bẩn. Cái bể đó mình 2 ngày thay nước 1 lần. Đánh và cọ rêu luôn. Bể bé ít nước nên thay cũng dễ mà rùa bơi cũng vừa.
Bạn nói có cô buôn rùa sang TQ. Bạn có thể cho mình cái Ym hoặc SĐT của bạn dc ko
Mình nuôi 7 bé là còn ít đó. Mình có 1 người bạn hơn 20 bé cơ :D
Núi vàng nhà bạn ăn thịt àh. Núi vàng rất ít khi ăn thịt. Mấy người bạn của mình cũng nuôi núi vàng nhưng chỉ ăn rau và hoa quả. Riêng em núi vàng to nhà mình là ăn hết từ thịt cho đến cây dại.

Cảm ơn bạn nhé :D
Cái hình đó là mình chụp hôm mưa nên hơi bẩn. Mình 2 ngày thay nước 1 lần và cọ bể luôn
Bạn quen người buôn rùa thì bạn có thể lấy hộ mình 1 hoặc vài em giống trong avatar của mình dc ko. Rồi mình sẽ gửi bạn tiền sau.
Bạn cho mình cái số dt hoặc Ym nhé

ặc ..... con trong ava của bạn là con rùa đầu to đúng không, mình nhìn không rõ lắm, nếu bạn thich mình giới thiệu cho chứ mình ko mua hộ đâu, ngại lắm !!!!

Mod ơi cho mình spam 1 bài này nhé! mình chưa đủ 15 bài để gửi tin nhắn ! thank ( xóa sau cũng đc mà )

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Rùa nắp lưng đen 16 tuổi

Chào các bạn,

Đây là chú rùa nhà mình nè:

Bé được 16 tuổi rồi bằng tuổi PhongTrang :)!

PhongTrang cho anh hỏi con rùa to nhất của em được bao nhiêu tuổi rồi? Em nuôi chúng từ khi còn nhỏ luôn hả?

hì hì! Hâm mộ anh Bigflower thật đấy.... anh ơi cho em hỏi anh tên là gì ạ? anh thử up cái hình bể rùa nhà anh cho mọi người xem đi! nhà em cũng làm bể nhưng nước đục lắm.... ko làm sao cho sạch được. với cả em rải sỏi nhỏ ở dưới.... thỉnh thoảng con rùa nhà em lại nuốt mấy viên , may mà không sao! hì hì.....

Phan Anh Tuan

đàn rùa nhà bác hoành tráng quá.em cũng đang tìm mua một chú rùa cạn.chắc hôm nao lên chợ DX coi
NGƯỠNG MỘ !

đàn rùa nhà bác hoành tráng quá.em cũng đang tìm mua một chú rùa cạn.chắc hôm nao lên chợ DX coi
NGƯỠNG MỘ !
Bác này chịu khó nhỉ.... mới 5 rưỡi sáng đã lên diễn đàn rồi! Nuôi rùa vui lắm lại chẳng phải chăm sóc nhiều :D Nếu bác muốn mua rùa cạn thì ra chợ ĐX giá giao động từ 150-250K 1 con là ok rồi! còn nếu muốn mua rùa to....cho nó đẻ thì nhắn tin lại cho mình nhé.:-bd

Con trong avatar mình là đầu to đó bạn :D
Bạn có thể cho mình xin cái Ym hoặc sdt dc ko cho dễ liên lạc.

Bác này chịu khó nhỉ.... mới 5 rưỡi sáng đã lên diễn đàn rồi! Nuôi rùa vui lắm lại chẳng phải chăm sóc nhiều :D Nếu bác muốn mua rùa cạn thì ra chợ ĐX giá giao động từ 150-250K 1 con là ok rồi! còn nếu muốn mua rùa to....cho nó đẻ thì nhắn tin lại cho mình nhé.:-bd
Mình cũng muốn nuôi 1 chú rùa to to 1 chút. Khoảng từ 2 - 4 kg như bạn nói thì bao nhiêu tiền hả bạn ? Bạn cho mình số điện thoại có gì liên lạc cho dễ.

ảnh hàng độc đấy! chụp đc cả ảnh 2 đứa đang..... he he! sướng nhé! sắp có rùa con rồi, số của mình là 0955210890

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Ngôi nhà của Toto

Rùa ToTo 17 tuổi

Ngôi nhà Kim Ngọc Mãn Đường của Toto được đặt ở giữa nhà.

Khi nhìn thấy người, Toto thích bơi lội đến gần xin ăn.

Toto có bầy cá chép làm bạn, dọn dẹp bớt thức ăn thừa cho Toto và thỉnh thoảng làm mồi cho Toto :D!

Từ khi ở nhà kiếng, Toto được chăm sóc tốt hơn và sạch sẽ hơn.

Mình tạo một miếng kiếng đỡ cho nó lên nghỉ ngơi.

Khi nào mệt thì Toto lên miếng kiếng nằm nghỉ.

bái phục, bái phục, trông hoành tráng quá, bể này anh mua có đắt không vậy, cái như thế này chỗ nhà em tầm 5,5 triệu. em không đủ tiền mua ..... nhìn cái bể hợp lý đấy nhưng bé rùa hơi to so với cái bể, anh có định làm cái khác to hơn không? nhìn nó bơi thích nhỉ, em nuôi mấy con tai đỏ bơi trong cái bể cá bé tí à,có rong rêu nên bẩn lắm....... hoan hô anh là người thứ 2 post ảnh bể nuôi rùa nhà mình. em nghĩ mấy năm nữa anh nên xây hẳn bể bơi cho nó đi, nó to ra mà bơi chỗ chật chội này thì buồn lắm ....