• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Toàn hàng độc H'mông cộc vện

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenducminh63

Active Member
Đó là những sơ sót mà mình nên rút kinh nghiệm về việc chuồng trại cũng như các loại xích dùng xích chó để lần sau tránh đi vào vết xe đổ đó.
Bây giờ những chú chó đạt điểm khá trở lên đã hiếm rồi đấy, của một đồng nhưng công một nén nên mình đừng để phí công vô ích như thế.
Nếu may mắn tìm lại được thì tốt, nếu nó không đến được với tôi thì cũng do 1 chữ Duyên thôi bạn à:)

Em này đã biến mất sau một đêm. Tường cao 1,6m và lưới B40 mà chẳng thấy dấu vết gì của em nó để lại cả. Chắc lại vào nồi mất rồi...

Đó là những sơ sót mà mình nên rút kinh nghiệm về việc chuồng trại cũng như các loại xích dùng xích chó để lần sau tránh đi vào vết xe đổ đó.
Bây giờ những chú chó đạt điểm khá trở lên đã hiếm rồi đấy, của một đồng nhưng công một nén nên mình đừng để phí công vô ích như thế.
Nếu may mắn tìm lại được thì tốt, nếu nó không đến được với tôi thì cũng do 1 chữ Duyên thôi bạn à:)
em thấy ở dưới đó mấy bác có nói đến loại xích kỷ luật gì đó càng kéo càng thít thì phải? Truồng thì em sẽ nâng cao thêm 30cm nữa. Nhiều con chèo và quá dữ không xích không được thả ra là nó làm đầu đàn luôn. Khi cho ăn chỉ gừ một cái là cả bọn kia vừa ăn vừa nhìn nó. Mà khi nó cắn nhau thì toàn nhằm vào cổ để cắn mới ác.
Bác hôm nào hỏi hộ em loại xích đó nhé, trên hà giang toàn loại xích hàn nên khi quá hăng vẫn bị đứt.

GA_DONG_TAO

Active Member
Chú Tuyên cho anh nick yahoo. A đang ở SG, vừa tìm đc em PQ cái, đang cần một cộc đẹp để lai giống... đang mong có một em cộc đuôi có xoáy để chơi hehehehehe.

Chú Tuyên cho anh nick yahoo. A đang ở SG, vừa tìm đc em PQ cái, đang cần một cộc đẹp để lai giống... đang mong có một em cộc đuôi có xoáy để chơi hehehehehe.
ở nhà đang có một em hung đỏ đấy bác, em thấy bác Quang bảo nên hà giang hay sao ý. chắc cho bác đến hà giang sau rồi. Thấy bảo chủ nhật bác về thì phải?

GA_DONG_TAO

Active Member
Anh chưa về HN nên chưa được đâu? Chú nhắn cho anh hình và giá cả... bảo cho cái nikc yahoo mà chả thấy.

nguyenducminh63

Active Member

Đó là cổ kỷ luật nhưng không cần thiết phải đến mức thế đâu.

Ông bạn cứ chơi loại xích inox kép ntn là OK rồi.
em thấy ở dưới đó mấy bác có nói đến loại xích kỷ luật gì đó càng kéo càng thít thì phải? Truồng thì em sẽ nâng cao thêm 30cm nữa. Nhiều con chèo và quá dữ không xích không được thả ra là nó làm đầu đàn luôn. Khi cho ăn chỉ gừ một cái là cả bọn kia vừa ăn vừa nhìn nó. Mà khi nó cắn nhau thì toàn nhằm vào cổ để cắn mới ác.
Bác hôm nào hỏi hộ em loại xích đó nhé, trên hà giang toàn loại xích hàn nên khi quá hăng vẫn bị đứt.
Hic, vậy bạn nuôi H'mông cộc mà có bờm trên gáy như con Pao nhà chị Tuyluy hoặc 1 cún cộc của đồng chí hai198x đi chứ lại muốn thành nhà lai tạo giống nổi tiếng hả bạn:).
Bạn thích nuôi cả 2 dòng thì nên chung tay một chút để Phú Quốc là Phú Quốc và H'mông cộc là H'mông cộc đi bạn.

Do_Loi

Member
chú cần gì phãi thử nghiệm vầy? Tui nghe nói lão AQ cho 1 con vằn cộc + con xoái của chú em tui sanh ra một bày 4 nhóc, 2 cộc, 2 dài, 2 đen, 2 vằn - cả bầy đều có xoái.

Giờ không biết có còn không nửa , chú thữ hõi xem sao!

nguyenducminh63

Active Member
Yên tâm đi bạn ơi, xích loại này thì ngay đến Ngao Tạng cũng khó mà làm đứt nổi đấy.:). Thế định lấy loại xích này bao nhiêu cái để mai tôi mua rồi gửi lên cho?

Loại này được đấy bác Minh trên Hà Giang không có loại này. Hôm nào bác nên Hà Giang lấy cho em mấy cái. ở Hà Giang Toàn xích tự hàn là nhiều. Mua hàng chục cái xích rồi, chỉ được vài hôm là lại bị bể mối hàn.

HÔM TRƯỚC EM CÓ ĐIỆN THOẠI CHO BÁC TUYÊN .
HÔM NAY EM UP ẢNH EM CỌOC NHÀ EM .NHỜ BÁC ĐÁNH GIÁ DÙM !
( HÌNH EM CHỤP BÀNG ĐT NÊN HƠI XẤU )

Đây là con mà bác Tuấn ở Hải Phòng mua cách đây 6-7 tháng tuổi. giờ đã được như thế này rồi đây. Hiện tại em này đang theo bác ấy đi công trường ở Kinh Môn- Hải Dương. Em xin úp lại mấy cái ảnh của em nó.

Giờ đã nhảy giống được rồi đấy ạ. Tiếc rằng con cái của bác ấy bị sảy thai rồi.

GA_DONG_TAO

Active Member
Ảnh con hung đỏ đâu Tuyên ơi... anh đợi mãi.
Mình nuôi chó PQ đc 7 năm rồi... nên các bạn hiểu mình yêu con PQ ntn... Hãy đọc kỹ và cảm nhận xe mình nói giọng ntn nhé. Mình không như một số người hô hào nuôi chó Thuần chủng rồi đi lai PQ với chó ta đâu. hahaahahaha.

linhthuy2212

Chào các bác. Em đi công tác lào Cai và kiếm được 1 em Mông Cộc như thế này, các bác đánh giá giúp em với.

[/IMG]

Chào các bác. Em đi công tác lào Cai và kiếm được 1 em Mông Cộc như thế này, các bác đánh giá giúp em với.

[/IMG]
Nhìn qua qua thì cũng khá ổn tuy chưa rõ lắm về màu lông vện , chắc bạn chụp bằng điện thoại, ( bạn chụp thêm vài kiểu ảnh rõ thêm một chút nữa nhé)
ưu điểm của em này là có đuôi kích thước khá đẹp, đôi tai đang dựng.
Nhược điểm: Hơi còi xương giống mình,

Status
Không mở trả lời sau này.