• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Tin Vui]UKC đã công nhận dòng chó American Bully

datinh4you

từ ngày 15/7/20013 UKC đã thông báo công nhận dòng chó American Bully , các bạn có thể đọc bài công bố giống chó American ở trang chủ của UKC tại đây Loading...

Tiêu chuẩn thì anh nào có khiếu dịch thì dịch văn vẽ cho anh em dễ đọc dùm em nha link gốc tại đây
United Kennel Club: American Bully

hehe em xin hết.

Vui lòng đăng kí làm thành viên chính thức và thực hiện nội quy tại bài viết này http://forum.vietpet.com/118702-dan...b-american-bully-ha-noi-update-hang-tuan.html sau 12h nếu bán chưa đăng kí bài viết của bạn sẽ bị xóa...!

King of bulls

Vietpet sponsor
Xin nhắc cho anh em biết kĩ. UKC chỉ công nhận những con AB ở classic !!! Còn những con quá đặc biệt nhưng chân trước quá ngắn, và khuỳnh cong, hay chân trước đặt khá xa nhau, làm ảnh hưởng tới sự phát triển không lành mạnh hay phúc lợi nếu khi đăng ký với UKC, sẽ bị kiểm tra được cấp giấy hay không , nhưng 99% là không cấp giấy !!! Nhưng dù sao thì AB đã tiến 1 bước thật sự không ngờ tới, anh em chơi bully có quyền vui mừng !!!!! Đúng là tin vui !!!!!

Thân chào,

datinh4you

Xin nhắc cho anh em biết kĩ. UKC chỉ công nhận những con AB ở classic !!! Còn những con quá đặc biệt nhưng chân trước quá ngắn, và khuỳnh cong, hay chân trước đặt khá xa nhau, làm ảnh hưởng tới sự phát triển không lành mạnh hay phúc lợi nếu khi đăng ký với UKC, sẽ bị kiểm tra được cấp giấy hay không , nhưng 99% là không cấp giấy !!! Nhưng dù sao thì AB đã tiến 1 bước thật sự không ngờ tới, anh em chơi bully có quyền vui mừng !!!!! Đúng là tin vui !!!!!

Thân chào,
Tất nhiên rồi anh Nghĩa giờ UKC công nhận theo chuẩn của UKC và em cũng có post link tiếng anh đang đợi mạnh thường quân nào dịch ra tiếng việt để phổ biến với mọi người nè anh.
lâu quá không gặp anh bữa nào ae mình coffe

Khánh Nhữ

Active Member
Vậy từ sau ngày 15 -7 - 2013 trong giấy UKC sẽ ghi là American Bully thay vì American Pitbull Terrier như trước phải ko bro..?

datinh4you

bully của em là giấy của ukc mà
UKC lúc trước đăng ký với tên của american pitbull terrier không thôi bạn và lúc trước thì chưa có quy chuẩn chung cho dòng American Bully nếu nói chính xác là dòng Bully chưa được công nhận giờ thì đã được hiệp hội chó Mỹ công nhận rồi và có các tiêu chuẩn như trong link mình đăng. Anh em nào dịch tiếng anh hay ho tí thì dịch hộ mình để anh em hiểu rõ hơn về tiêu chuẩn american bully của UKC đưa ra nhé .

toanteo

Member
Vậy những size pocket hay super pocket sẽ phải check lại để cấp giấy và 99% những con như thế đều k được công nhận hả các a ?

Những con như thế đã có ABKC công nhận...!