• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tin vui tin vui :D Cami sáng nay đã sinh 10 nhóc

Mặc dù FCI có rất nhiều thành viên,trong đó có những nước thành viên rất " thường" thế mà Vietnam vẫn không có trên bản đồ của FCI. Hy vọng , các em của a Long -cùng các em "hàng hiệu" của các AE khác sẽ tạo ra điểm nhấn buộc CFI chú ý !
Bác ơi cái thường của họ cũng bằng vạn lần cái ngon của mình rồi bác à.
Bác thử nhìn lại phong chào chơi chó mèo trong nc mình xem nào.
Đang ở dạng phong trào thôi mà còn trầy trật đây bác này. Bác cứ nhìn vào các cuộc tranh luận của mình trên diễn đàn này thì thấy ngay thôi.Nhiều thứ chưa đc phân định rõ ràng thì làm sao mà chẳng chưa đc FCI không công nhận,điều đó cũng dễ hiểu thôi mà bác.
Công bằng mà nói thì mình phải có nhiều người như bác Khiêm thì mới mong họ để mắt đến mình đc bác ạ

Còn tụi em chỉ chơi a-ma-tơ thôi mà bác :D đâu dám mong đc như bác nói đâu (Mong đc yên ổn mà chơi cũng đã khó rồi,thế mà còn không đc yên thân nữa là, ....)

thuannguyenanh

Anh đừng quá bận tâm về những lời nói này khác.Có khi , anh phải cám ơn họ đấy.Có như thế ,vấn đề đặt ra mới được hiểu một cách sâu sắc.Những người biết giá trị đích thực và chuẩn mực sẽ ủng hộ Anh.
Hơn nữa,chính lịch sử lâu dài và ít biến động của loài Rot cũng đã là một minh chứng cho người yêu Rot.Tôi đọc thấy có những giai đoan,ngay chính quê hương của rot là thị trấn Rottwel mà chỉ có tồn tại 1 chú Rot cái ,thế mà rồi ,Rot lại vùng dậy phục hưng như chính giá trị của nó cơ mà ? Anh hãy vững tâm.Chúng tôi tin anh,momh Anh thành công

Anh đừng quá bận tâm về những lời nói này khác.Có khi , anh phải cám ơn họ đấy.Có như thế ,vấn đề đặt ra mới được hiểu một cách sâu sắc.Những người biết giá trị đích thực và chuẩn mực sẽ ủng hộ Anh.
Hơn nữa,chính lịch sử lâu dài và ít biến động của loài Rot cũng đã là một minh chứng cho người yêu Rot.Tôi đọc thấy có những giai đoan,ngay chính quê hương của rot là thị trấn Rottwel mà chỉ có tồn tại 1 chú Rot cái ,thế mà rồi ,Rot lại vùng dậy phục hưng như chính giá trị của nó cơ mà ? Anh hãy vững tâm.Chúng tôi tin anh,momh Anh thành công
Thì em vẫn biết rằng không thể chỉ sống bằng những lời khen tặng, cái đó chỉ là những liều thuốc động viên tinh thần thôi.
Cái chính là các bác dù có thương hay ghét nhưng hễ các bác chỉ ra đc cái sai, cái chưa đc của cả chủ và chó thì dù đó là ai(bậc cao niên hay bạn trẻ ít tuổi hơn không quan trọng) nói với mục đích gì thì em vẫn xin đc cảm ơn^:)^^:)^^:)^ vì chính điều đó giúp em hoàn thiện đc mình hơn.
Vì nói gì thì nói nó vẫn là một con chó. Còn mình là con người, không thể vì con chó mà mất đi tình cảm giữa con người với nhau đc.Vài lời chân tình mong các bác hiểu cho

P/s : nhiều lúc em hay đùa vô tư quá nên hay bị hiểu là chọc ngoáy lung tung. Giờ cạch đến già ạ không đùa như thế nữa đâu ạ

Em mới chụp thêm ảnh của các cháu nó, tính gửi lên nhưng anh bạn mượn máy nên chiều hoặc mai mới up lên đc ạ

quanchau

Member
up tiếp ít hình lên nữa đi Long ơi, máu lắm rồi. Nếu 3 tháng mới rã bầy thì chắc gần tết tây cơ à?

up tiếp ít hình lên nữa đi Long ơi, máu lắm rồi. Nếu 3 tháng mới rã bầy thì chắc gần tết tây cơ à?
Hàng về ! hàng về :D

Đây là những hình ảnh mới nhất lúc các cháu nó đc tròn 10 ngày tuổi :

Dự kiến là 3 tháng nhưng cứ tình hình có lẽ chỉ đc hai tháng phải chuyển hộ khẩu các cháu nó mất thôi. Vì các bác ấy muốn đón các cháu nó về sớm

Tiếp tục đây ạ :

Tranh thủ tí thời gian rảnh rỗi tạt qua làm vài kiểu cho các cháu nó nào :

Tiếp tục bê một em ra mới chụp đc không thì các cháu nó quậy quá cứ bò lổm ngổm không làm ăn gì đc :D

Hihihihhih Nom mũi thèng nỳ ngộ qúa . Cứ như là bị ai bẻ gãy gập xuống các bác nhỉ ?

Nhanh chân lên không kẻo hết chỗ ngon nào bà con ơiwwwwwwwww :

To BuBa : Đề nghị BuBa xoá nốt các bài phạm quy như bên box của KC đi chứ bên đó thì xoá sạch gọn mà bên anh chú để lam nham thế nhìn mất thẩm mỹ quá.Kể cả bài nhắc nhở của bác hùng khi mọi người đang tranh luận.Bây giờ mọi chuyện xong rồi để bài đó đấy khiến mọi người đọc mà chả hiểu nói về vấn đề gì lại tưởng ở topic của anh không đc bình nói gì thì gay,cứ để vậy thì chả ăn nhập gì với topic cả. Anh nhớ không lầm thì hôm nọ anh PM nhờ chú xoá hết những đoạn lem nhem đó đi rồi cơ mà.
Cố gắng giúp anh và mọi người nhéThanks

duykhanh

chào anh long.không nhầm thì giờ này năm ngoái anh có mang 1 con chó khoảng 4 , 5 tháng tuổi gì đấy nên hồ trúc bạch. anh còn mơ hồ về rot , anh còn hỏi các chuyên gia nuôi dưỡng như nào mà sau 1 năm anh đã chở thành 1 lái có hạng trên diễn đàn.hôm qua em có hỏi anh về con rot anh mới nhập về và đàn chó con.Con chó mẹ anh bảo nhập 70 - 80 triệu và con chó con anh bán từ 1000 - 1200 USD mà em toát mồ hôi.hôm nay em có đi hỏi các chuyên gia về rot, thì hiện tại chưa có 1 con rot cái trưởng thành nào đến giá 1000 USD mà con chó con anh bán 1000 - 1200 USD thì không hiểu mấy ngươi ở hà nội này mua được chó con của anh.Và xin thông báo trên diễn đàn có từ 4 - 6 thành viên đã làm nên 1 mạng lưới quảng bá và thổi phồng đàn chó này nên không khác gì đàn chó hadongcongtu . Phồng to nên bao nhiêu thì nhanh xẹp bấy nhiêu .tôi viêt bài này để cảnh báo những thành viên chuyên đi trọc ngoáy người khác. trước khi trêu trọc hãy nghĩ đến mình.

chào anh long.không nhầm thì giờ này năm ngoái anh có mang 1 con chó khoảng 4 , 5 tháng tuổi gì đấy nên hồ trúc bạch. anh còn mơ hồ về rot , anh còn hỏi các chuyên gia nuôi dưỡng như nào mà sau 1 năm anh đã chở thành 1 lái có hạng trên diễn đàn.hôm qua em có hỏi anh về con rot anh mới nhập về và đàn chó con.Con chó mẹ anh bảo nhập 70 - 80 triệu và con chó con anh bán từ 1000 - 1200 USD mà em toát mồ hôi.hôm nay em có đi hỏi các chuyên gia về rot, thì hiện tại chưa có 1 con rot cái trưởng thành nào đến giá 1000 USD mà con chó con anh bán 1000 - 1200 USD thì không hiểu mấy ngươi ở hà nội này mua được chó con của anh.Và xin thông báo trên diễn đàn có từ 4 - 6 thành viên đã làm nên 1 mạng lưới quảng bá và thổi phồng đàn chó này nên không khác gì đàn chó hadongcongtu . Phồng to nên bao nhiêu thì nhanh xẹp bấy nhiêu .tôi viêt bài này để cảnh báo những thành viên chuyên đi trọc ngoáy người khác. trước khi trêu trọc hãy nghĩ đến mình.
vụ này thật hay đùa đây bác , giá này thì em :suprise: . ! liệu cơm gắp mắm thế nào đây nhỉ ?$-)

ducnts

Member
Bác không thấy giấy tờ trích dẫn.... gia phả, anh chị em ruột thịt.... đọc đến hoa cả mắt:silly: chóng cả mặt :hypnotized: chả hiểu gì cả ^:)^ có lẽ em dân noob ko hiểu gì cả ^:)^, nhưng giá thế này thấy...:at wits end: quá ...

BUBBA

Super *********
Các bạn thân mến, xin vui lòng không trao đổi về các vấn đề giá cả, mua bán ở đây ạ.

Việc mua bán dựa trên nguyên tắc thuận mua vừa bán, và diễn ra bên ngoài diễn đàn, xin mời trực tiếp trao đổi, thỏa thuận giữa hai bên ạ.

Cám ơn.

oheylona

Member
ặc , em chỉ bảo lạ 1000$ đắt thôi mừ , nhưng dù sao cung cám ơn bác bubba đã nhắc nhở

Chào duykhanh !

Theo em một người sau một năm học hỏi họ tích luỹ đc 1 số kinh nghiệm nhất định(giờ vẫn đang học hỏi và sẽ luôn luôn học hỏi những điều hay ở những người hơn mình thì có vấn đề hay người bỏ ra cả năm trời mà không học đc cái gì mới là có vấn đề ?

Em nói 1 người nhập chó về nuôi phục vụ sở thích của mình và chia sẻ với bất cứ ai quan tâm là "Lái chó" Vậy em có hiểu từ đó nghĩa là gì và dùng trong trường hờp nào thì thích hợp ko ? Nếu nói như em thì bác Khiêm TN, bác TrungAC, bác LongDaLat và rất nhiều các bác nữa nên đc gọi là gì ?

Em bảo gọi dt cho anh và trao đổi, rồi a nói giá Cami giá đó, vậy em có chúng minh đc ko ?
a thì không nói vậy rồi vì anh và người bạn mua nó với giá khác. Vậy khi nghĩ và viết lên đây e có nghĩ mình chững minh đc câu nói vô căn cứ này của mình không ?
Nếu em làm đc : Trước toàn thể ACE VP a sẽ biếu không em cả Cami và 6 con còn lại cho em luôn Anh sẽ không bao giờ bước chân vào VP và từ bỏ sở thích nuôi chó đến trọn đời luôn.

Nếu em không chứng minh đc thì nghe a nói một câu này nhé :
nói xấu người khác là cả một nghệ thuật và người nói xấu là một nghệ sĩ. Làm đc thì không nói nhưng nếu không nói xấu đc người ta thì chẳng khác nào con dao hai lưỡi nó quay lại khiến em đứt tay đấy.Và điều đó cũng đồng nghĩa với việc em giúp đối thủ đánh bóng tên tuổi thêm lên đấy(cái này a không thật sự cần). Nếu em nói là có 4 đến 6 người quảng cáo cho đàn này thì không phải rồi, a nghĩ thêm em nữa vào phải là 7 đấy. A cám ơn nhé

khanh_st

Member
Gởi Bác Longcanhngam

Con cami của bác đẹp thật đó:):):)
nhưng không phải là hàng đến nổi gọi là hiếm :worried::worried::worried:
nếu bác nói con đẹp nhất trong đàng con của cami 1000$ thì bác nên thức dậy.. chứ ngũ hoài vậy..=))=))=))
dân lên diễn đàng này thì cũng có chúc ít am hiểu về ROT bác ạ.chúc bác mua mai bán đắc nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

duykhanh

Chào anh Long
Tất cả những người anh nêu trên đây đều là lái hết , chứ không phải là những người nuôi chơi , nếu người ta nuôi chơi thì người ta chỉ nuôi 1 đến 2 con chó thật đẹp để cho mọi người chiêm ngưỡng mà thôi , đây đằng này nhập vô tội vạ về đấy mà là nuôi chơi à , còn con chó cái Rot của anh đã có bao nhiêu người gọi điện đến hỏi anh chứ không phải một mình em đâu , chứ còn tranh cãi làm gì , nếu mà chó của anh đẹp thât sự thì anh không sợ người ta nói xấu , còn nếu chó xấu thì anh mới sợ , theo như em hỏi về các chuyên gia về Rotweiller thì con chó của anh cò thể nhập ngoại nhưng cũng không đẹp bằng ở những con chó sinh sản tại việt nam , còn anh bảo giấy tờ của cua anh là xịn thì theo như mọi người nghĩ cái tiền đô la như thế nó còn làm giả được , còn những cái hình ảnh gia phả chó thì lấy trên mạng đầy....