• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tin vui,tin vui...Các bác mừng cho em nhé,Thanks

chúc mừng, chúc mừng niềm vui của bác nhá, em nó có nguồn gốc sao bác cho anh em chút thông tin nhé, tôi cũng nuôi GSD nhưng có vẻ thấy ỡ SG người nuôi ít hơn ở HN thì phải, ngoài HN nhiều người nuôi Gsd hơn Sg

Là em GSD lần trước anh nói là đang đàm phán để mua đó à.Chúc mừng đã đạt được mục tiêu:D. Em này màu màu mảng+ dáng đẹp quá. Ấn tượng nhất là cái đuôi, dài phết^____^. Có điều hình như em nó hơi ốm( ảnh 2), bồi bổ nó thêm tí cho hoành tráng:D

tony luky

Member
Cám ơn bác đã động viên em nó,thực sự tôi chơi GSD được vài năm nhưng khi thấy chú GSD này tôi tự nhủ là sẽ cố gắng mua bằng được nó, chỉ sợ chủ nó không bán nhưng rồi bằng niềm đam mê GSD của mình tôi đã có được nó.Người chủ cũ của nó nói là được tặng nên không có giấy tờ bạn ạ.tôi thấy ở Sài Gòn phong trào chơi GSD cũng phát triển lắm đấy chứ bác?

Gửi song hang:cám ơn bạn nhé tất cả là GSD mà.chúc bạn sức khoẻ và thành công
Gửi lovedog^_^ :Đúng đấy bạn ạ,sau nhiều lần đi lại cuối cùng mình cũng mua được nó.lúc mình mua nó còn gầy ốm hơn bây giờ,mình sẽ cố gắng chăm cho em nó béo tốt lên.mình thích nhìn GSD đứng,đi lại tự nhiên mà vẫn có dáng đẹp,còn GSD chụp hình cứ kéo hết cả chân sau ra sau,tay ấn mông xuống cho thấp...để tạo dáng chụp hình thì không thật lắm.chúc bạn 2 ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ

Là em GSD lần trước anh nói là đang đàm phán để mua đó à.Chúc mừng đã đạt được mục tiêu:D. Em này màu màu mảng+ dáng đẹp quá. Ấn tượng nhất là cái đuôi, dài phết^____^. Có điều hình như em nó hơi ốm( ảnh 2), bồi bổ nó thêm tí cho hoành tráng:D
Em này đẹp quá,nhưng như vậy là vừa rồi đấy không ốm quá đâu.Ở VN mình hay bị mắc một sai lầm là chăm chó béo quá.Con chó vừa phải là bạn phải nhìn thấy 3 cái xương sườn.

liemhitle

Member
chúc mừng bác chủ topic mặc dù chẳng biết bác là ai cả :D nhưng niềm đam mê của bác thật đáng nể , em sẽ học hỏi bác về vụ này , nhưng kẹt nỗi kinh tế của em không dồi dào như bác đc , nhưng em cũng đang mơ ước 1 em GSD tầm tầm như của bác , hy vọng giấc mơ đó sẽ không quá lâu :)

vanglai213

Active Member
hoá ra bác mới bắt em này thay cho em kia à.Em cứ tưởng bác bắt em nhỡ nhỡ ^^.Em nhà em nhỏ quá chắc phải chờ 1 thời gian nữa hihi.Chúc bác vỗ béo em nó sớm

Em này đẹp quá,nhưng như vậy là vừa rồi đấy không ốm quá đâu.Ở VN mình hay bị mắc một sai lầm là chăm chó béo quá.Con chó vừa phải là bạn phải nhìn thấy 3 cái xương sườn.
Đúng là nhiều người cũng nói là ốm thì hay hơn nhưng quan điểm của em là "đầy đặn 1 tí cho hoành tráng":D. Nhưng đừng mập quá là được. Mập quá dễ bị mấy thằng trộm chó nó để ý:beer:beer^____^

Mong là một dịp nào đấy tôi ra HN sẽ được chiêm ngưỡng cún của bác, bác cho tôi nick yahoo nhé có gì anh em hàn thuyên

phamhuyhoang

Active Member
các bác cứ khen chứ em thấy chú cún này có lỗi rất lớn đấy ^_^ đó là ......đuôi của nó dài hơn các chú cún khác được nhập từ nước ngoài về với giá cao ngất ^_^ có lẽ bác chủ topic đo chiều cao và tạo dáng cho nó một chút để con so sánh với các chú cún khác nữa chứ ^_^

tony luky

Member
Lời cảm ơn của chủ và cún...

Xin chân thành cám ơn các Bác đã ghé thăm và dành sự ưu ái cho em nó.ngày đầu tuần xin chúc các Bác sức khoẻ,may mắn và thành đạt...

Hôm qua Bush lượn lờ đến gần 2h mà ko thấy anh "Giôn" với bạn "Tạc Zăng" đâu cả Dog Eye

TrầnTrungNam

Chú GSD này đã thuộc sở hữu của tôi sau những ngày đi lại đàm phán[/url]
Chúc mừng bác, chó đẹp quá khung xương rất đẹp nhưng hơi gầy, nước ảnh cũng chuẩn. Bác chụp ở tốc độ chậm mà nét căng như vậy chứng tỏ chú này đã được huấn luyện cơ bản rất tốt. Bác cho anh em xin một số phone để có gì khi ra HN em có thẻ xin bác cốc nước lọc để ngồi mà nắm cho khỏi cần ăn.
Một lần nữa chúc mừng bác.:-bd

yeulab

Member
chú cún này dòng dõi quá ấn tượng,ở tầm tuổi này mà đã được như vậy thì sau này chắc ông chủ phải mua nhiều chè, thuốc để tiếp khách tới xem đấy.1 CHÚ GSD đầy triển vọng

HaLong_GSD

Vietpet sponsor
anh nói em nghe chẳng thấy hợp lý chút nào những chú GSD anh gửi hình lên diễn đàn em có thấy cái xương sườn nào đâu cả những con đi thi cũng vậy có thấy cái xương nào đâu anh ??
nhưng em đông ý là không lên nuôi chó quá béo vì như thế con chó sẽ ì ạch không linh hoạt !!!

HaLong_GSD

Vietpet sponsor
các bác cứ khen chứ em thấy chú cún này có lỗi rất lớn đấy ^_^ đó là ......đuôi của nó dài hơn các chú cún khác được nhập từ nước ngoài về với giá cao ngất ^_^ có lẽ bác chủ topic đo chiều cao và tạo dáng cho nó một chút để con so sánh với các chú cún khác nữa chứ ^_^
anh này nói chỉ được cái chuẩn không cần chỉnh !!!!

Vinh Le

tôi xin bổ xung thêm hình ảnh của con GSD , hình ảnh chụp qua điện thoại nên hơi mờ . Anh chị em xem quả đầu này có gớm không ?