• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tin vui cho những thành viên yêu thich dob....

Thanh_arch

Member
Bác này hỏi đúng ý em định nói^^
em và bác nói thêm vài câu nữa em dự là topic sẽ bị close

Lỗi lông khi có vết vá lông lớn ông lốc àh... Thị trường dob rộng lớn nhưng HN thì ít lắm nên ông đừng kiếm cớ chọc phá. Chó của ông có nhập không, hay cũng chỉ là chó trong nước mà cứ đi chê người khác. Một đàn chó cũng tầm 10 con, bằng 1/5 số chó ông bán ra thị trường rồi, ông chê bai thế này không phải là cạnh tranh không lành mạnh sao? Cũng may người có chó không buon bán... họ mà buôn bán, kinh doanh như ông thì chắc chăn ông không được yen đâu.
To Khuyển vương - Chắc bác cũng là người cũ nên biét rõ thế... góp ý để xây dựng thì nên góp ý kiểu khác, kiểu như bác thì khoái chọc phá hơn, nghe bác gọi ten chó là em hiểu.
Em có ý chọc phá gì đâu mà bác đổ sống cho em thế, những điều em nói nếu là chọc phá thì chỉ đúng với dân lái chó thôi, còn đây là diễn diễn đàn để anh em đánh giá và góp ý lẫn nhau thôi. Nếu các bác cho em là chọc phá bêu xấu thì vài tháng nữa bọn puppy đó lớn thì biết ngay thôi mà.

tuanphuthai

Active Member
Đề nghị bác "Chó" vua à hình như vua "chó" thì phải (gọi không đúng thì xin lỗi nhé) không lôi chó nhà em vào để so sánh gây xích mích, chia rẽ anh em tôi. Theo cách viết của bác thì có vẻ như ......bác họ Nguyễn chủ trại chăn nuôi P* phải không? Dù bác là ai, đã đổi nick thì dò địa chỉ IP và địa chỉ MAC máy tính của bác mod sẽ biết bác là ai thôi. Tốt nhất lấy nick cũ mà dùng, nói đàng hoàng có dẫn chứng đừng quy chụp quăng bom kiểu nghe nói....

@loch2009: bác nên rút lui khỏi topic này, người ta báo tin vui bác có chúc mừng thì chúc, chúc xong thì cũng nên đi nếu người ta không muốn bác ở lại. Bác cũng là người bán chó dob con thì càng nên tránh kẻo người khác nghĩ bác cạnh tranh không lành mạnh, dìm hàng người khác.
@all: Theo như tiêu chuẩn mình trích dẫn thì chỉ khi chân nó có lẫn màu mảng đen quá lớn mới bị coi là lỗi, còn nhỏ thì là hoàn toàn bình thường.

Đề nghị bác "Chó" vua à hình như vua "chó" thì phải (gọi không đúng thì xin lỗi nhé) không lôi chó nhà em vào để so sánh gây xích mích, chia rẽ anh em tôi. Theo cách viết của bác thì có vẻ như ......bác họ Nguyễn chủ trại chăn nuôi P* phải không? Dù bác là ai, đã đổi nick thì dò địa chỉ IP và địa chỉ MAC máy tính của bác mod sẽ biết bác là ai thôi. Tốt nhất lấy nick cũ mà dùng, nói đàng hoàng có dẫn chứng đừng quy chụp quăng bom kiểu nghe nói....
Hô hô... bác nhầm lẫn nghiêm trọng rồi. Tôi cũng họ Nguyễn nhưng tên Hưng. Đã được nghe nhiều người nói về bác rồi. Và cũng đọc các bài giữa bác và bác Nguyễn chủ trại P* cãi nhau rồi, tôi đã từng ngồi với Nguyễn Hà, bác ấy không để bụng chuyện đó, sao bác nhớ dai thế? Tôi biết diễn đàn này cũng qua bác ấy, muốn vào coi xem thế nào, thấy sao nói vậy chứ em cũng chẳng khoái mấy món gọi là Doberman này.

hoangthuy

Member
Có vấn đề ở chỗ nào thì mang so sánh con Cas điên của bạn, con ghẻ tàu của bác tsmilan, con chó ghẻ của bác Lâm... với con của bác tuanphuthai là thấy ngay thôi. Nên nhìn vào thực tế đi, đừng bảo thủ như thế. Tính tôi thích nói thẳng, không thích nghe thì thôi, tôi té để giữ hòa khí.
ơ bác vua chó này quên mất cô nàng pum thùy mị nết na thần kinh yếu của em rồi ah.Bác này nick mới người thì chả mới.Tiện đây bác cho em hỏi nhỏ là bác được ngắm con putin lỗi tùm lùm ở đâu thế

ơ bác vua chó này quên mất cô nàng pum thùy mị nết na thần kinh yếu của em rồi ah.Bác này nick mới người thì chả mới.Tiện đây bác cho em hỏi nhỏ là bác được ngắm con putin lỗi tùm lùm ở đâu thế
Kính bác, em được ngắm em nó khi bác Nguyễn Hà nhờ em chở con Dob của bác ấy đến khu sinh thái, vườn Xoài các bác off năm ngoái. Em là thằng lái xe nên chắc các bác chẳng bao giờ để ý làm gì.

my_lucky

Active Member
Hình như hôm đó có cả ảnh chụp anh em giao lưu, chắc bác cũng có trong bàn nhậu chứ nhỉ??? Đừng bảo với mình là bác Nguyễn Hà để bạn ngồi ngoài trông xe còn bác ý vào....nhậu nhé, ka ka.Cứ lôi ảnh hôm đó ra thì kiểu gì chẳng có mặt bác Khuyển Vương.Thân!

khuyen_mo

Active Member

@loch2009: bác nên rút lui khỏi topic này, người ta báo tin vui bác có chúc mừng thì chúc, chúc xong thì cũng nên đi nếu người ta không muốn bác ở lại. Bác cũng là người bán chó dob con thì càng nên tránh kẻo người khác nghĩ bác cạnh tranh không lành mạnh, dìm hàng người khác.
@all: Theo như tiêu chuẩn mình trích dẫn thì chỉ khi chân nó có lẫn màu mảng đen quá lớn mới bị coi là lỗi, còn nhỏ thì là hoàn toàn bình thường.
Bác nói rất đúng,nhưng cũng không nên nói thẳng ra mà làm gì!:D
Ruồi muỗi có bao giờ diệt hết được đâu!

Hình như hôm đó có cả ảnh chụp anh em giao lưu, chắc bác cũng có trong bàn nhậu chứ nhỉ??? Đừng bảo với mình là bác Nguyễn Hà để bạn ngồi ngoài trông xe còn bác ý vào....nhậu nhé, ka ka.Cứ lôi ảnh hôm đó ra thì kiểu gì chẳng có mặt bác Khuyển Vương.Thân!
He he mình chỉ chở ông ấy đến và ngồi lại nghé mấy con chó một lát rồi về trước nên không tham gia nhậu, lúc trưa định quay về đón thì lão ấy Taxi về mất rồi.

Bác nói rất đúng,nhưng cũng không nên nói thẳng ra mà làm gì!:D
Ruồi muỗi có bao giờ diệt hết được đâu!
Dù sao ông cũng từng là bạn của Nguyễn Hà, tôi thấy lão ấy có vẻ tôn trọng bạn, sao bạn lại nói những lời không hay ám chỉ người ta. Tôi thấy bạn có gắn bó với con chó nào quá một năm đâu. Ngay cả con Dob mẹ này, theo tôi được biết thì bạn đã bán nó đi sau kỳ đầu lấy giống không được. Đến khi nó đẻ được đàn con đông đúc thì lại đi ẵm cả mẹ lẫn con về.

GA_DONG_TAO

Active Member
Quay đi quẩn lại thì ai cũng biết là ai rồi hahahahahahahahaahhahaha... Bác chỉ lái xe chở em dob đi off mà am hiểu chuyện chó thế? Cứ như là người trong cuộc hahahahahaha.
Có anh em nào ngẫu hứng chửu nhau với mình để mình giận, mình tạm biệt diễn đàn không? Hôm sau mình làm nick khác quay lại chọc cho vui.

Có vấn đề ở chỗ nào thì mang so sánh con Cas điên của bạn, con ghẻ tàu của bác tsmilan, con chó ghẻ của bác Lâm... với con của bác tuanphuthai là thấy ngay thôi. Nên nhìn vào thực tế đi, đừng bảo thủ như thế. Tính tôi thích nói thẳng, không thích nghe thì thôi, tôi té để giữ hòa khí.
Chào các bác !
Trước hết, rất cảm ơn các Bác đã quan tâm đến đàn Dob nhà em. Các Bác cứ bình luận và trao đổi thoải mái ===> để chúng ta có những thông tin về giống Dob, trên cơ sở đó lựa chọn được những chú Dob đẹp trên mọi phương diện.
Trong trao đổi về giống Dob, có thể động chạm tới một vài bác, tuy nhiên đó hoàn toàn là những nhận định khách quan mang tính xây dựng nhé !

To: Loch 2009 về mầu "lông pha": Mình xin khẳng định, trong đánh giá và bảng tiêu chuẩn của của Dob, không hề nhắc đến vấn đề này. Tuy nhiên mỗi giai đoạn, người chơi sẽ có những xu hướng khác nhau dù ở châu Âu hay Mỹ.
Còn về mầu sắc thì các bác cứ nhìn các con chó con như: Tonic, Ping,... hay nhiều con khác để thấy mầu lông bị pha nhé. Trong đàn thứ 1, thì Tonic là con đen nhất trong đàn đấy :))

- To: Khuyển Vương: Hôm nào rảnh qua mình chơi để có những nhận xét khách quan hơn nhé. Cũng đừng gọi con Ping của mình là con "chó ghẻ", vì nếu bạn đã từng nhìn nó thực tế thì thấy bộ khung, mầu mảng, thần kinh,... nó thế nào rồi:D

Nếu cần thêm thông tin về con Max, Putin và các đàn con của nó, Bác có thể xem thêm trong topic "Doberman không cắt đuôi" để có cái nhìn tổng thể hơn nhé

Xin mượn tạm hình của chú Tonic, mong Bác chủ của Tonic đồng ý :D:)):)):))

- To: Khuyển Vương: Hôm nào rảnh qua mình chơi để có những nhận xét khách quan hơn nhé. Cũng đừng gọi con Ping của mình là con "chó ghẻ", vì nếu bạn đã từng nhìn nó thực tế thì thấy bộ khung, mầu mảng, thần kinh,... nó thế nào rồi:D
Trước tiên xin chân thành cảm ơn lời mời của bác, sau là em xin lỗi vì gọi con chó của bác là con chó ghẻ vì hôm đó bận công việc nên chỉ chở Nguyễn Hà đến chỗ off một lát rồi đi nên cũng chẳng biết tên con chó của bác mà gọi.

Lời nói của em trên diễn đàn hoàn toàn xuất phát từ tấm lòng muốn góp ý. Ngôn ngữ viết không diễn tả được cảm xúc, nên nhiều bạn đọc khó chịu. Nếu như muốn tương lai Dob Việt tốt hơn thì các bác nên nhìn vào thực tế một chút, đừng tung hô nhau để rồi tự thoả mãn với những gì đã có. Còn nếu nuôi mấy con gọi là Dob để bán con kiếm tiền thì thôi, em cũng chẳng cần góp ý làm gì.

GA_DONG_TAO

Active Member
Những bài trước hùng hồn lắm cơ mà bác khuyển? giờ nhẹ nhàng thế...hahahahaha. Lời góp ý của bác thì nên dành cho ông lốc thì đúng hơn.

Loch2009

Member
Lỗi lông khi có vết vá lông lớn ông lốc àh... Thị trường dob rộng lớn nhưng HN thì ít lắm nên ông đừng kiếm cớ chọc phá. Chó của ông có nhập không, hay cũng chỉ là chó trong nước mà cứ đi chê người khác. Một đàn chó cũng tầm 10 con, bằng 1/5 số chó ông bán ra thị trường rồi, ông chê bai thế này không phải là cạnh tranh không lành mạnh sao? Cũng may người có chó không buon bán... họ mà buôn bán, kinh doanh như ông thì chắc chăn ông không được yen đâu.
To Khuyển vương - Chắc bác cũng là người cũ nên biét rõ thế... góp ý để xây dựng thì nên góp ý kiểu khác, kiểu như bác thì khoái chọc phá hơn, nghe bác gọi ten chó là em hiểu.
Tôi tham gia ý kiến mong các bác tuyển chọn con giống cho tốt thôi. Chứ các ông đừng nhìn vào giá chó nhập của Dob cha mà hoảng hồn lên. 6000 ơ rô ư ? Cái giá không nói lên vấn đề gì. Nuôi chó ra rồi đẻ, không bán có lẽ để nuôi hết chắc, nuôi một bầy anh, em , bố, mẹ trong nhà rồi nó phối lung tung ra một bầy đui, què, mẻ, sứt.
Đặc biệt là thằng chủ của con Putin đúng là không hiểu biết. Nước mình đang quan hệ hữu hảo với Liên bang nga thế mà mang Thủ tướng Nước Nga đặt tên cho con chó của mình. Ngày xưa đánh Mỹ, dân ta căm thù Mỹ nên đặt tên cho chó là : Jon (Jon Sơn), Nich,... để chửi thằng tổng thống mỹ. Chơi chó ngoài có tiền nhiều ra phải có văn hóa nữa chứ ?

Những bài trước hùng hồn lắm cơ mà bác khuyển? giờ nhẹ nhàng thế...hahahahaha. Lời góp ý của bác thì nên dành cho ông lốc thì đúng hơn.
Người ta nói chuyện lịch sự, đàng hoàng và điềm đạm như thế em lại nói giọng ngông cuồng thì ra thế nào nữa hả bác? Chó của Loch là hạng bình thường và giá cả cũng bình dân thì ai cũng biết rồi. Nhưng nếu nói về mầu mảng thì em vẫn khẳng định là nó rõ ràng và gọn gàng hơn đám con của Putin (cái này đã nhìn tận mắt )

Bác Loch nóng tính quá rồi!

Loch2009

Member
Trước tiên xin chân thành cảm ơn lời mời của bác, sau là em xin lỗi vì gọi con chó của bác là con chó ghẻ vì hôm đó bận công việc nên chỉ chở Nguyễn Hà đến chỗ off một lát rồi đi nên cũng chẳng biết tên con chó của bác mà gọi.

Lời nói của em trên diễn đàn hoàn toàn xuất phát từ tấm lòng muốn góp ý. Ngôn ngữ viết không diễn tả được cảm xúc, nên nhiều bạn đọc khó chịu. Nếu như muốn tương lai Dob Việt tốt hơn thì các bác nên nhìn vào thực tế một chút, đừng tung hô nhau để rồi tự thoả mãn với những gì đã có. Còn nếu nuôi mấy con gọi là Dob để bán con kiếm tiền thì thôi, em cũng chẳng cần góp ý làm gì.
Nuôi chó không phải để kiếm tiền bác ạ, mà gọi là tái đầu tư, nâng cấp con giống. Bác cứ để xem vài bữa nữa là rao bán ngay mà. Từ trước đến nay chẳng thấy topic nào tặng Dorberman cả !

Nuôi chó không phải để kiếm tiền bác ạ, mà gọi là tái đầu tư, nâng cấp con giống. Bác cứ để xem vài bữa nữa là rao bán ngay mà. Từ trước đến nay chẳng thấy topic nào tặng Dorberman cả !
Cái đó em hiểu lắm chứ, nhưng bác biết không? Một số người không như bác nghĩ đâu, thế mới lên chuyện chứ. Có khi bán xong chó con là bán tọet ngay cả chó mẹ ấy chứ.

hoangtkv

Active Member
Định bụng rửa tay gác kiếm không màng chuyện thiên hạ nữa nhưng thấy các bác cái nhau hay quá em lại ngứa nghề, nhất là cái bác Loch2009 gì đó ở tận Hà Tĩnh mà góp ý ra tận đây mà em lại không tiếp bác ý thì thất lễ quá.

Để em làm trọng tài cho các bác nhé:
Đàn chó con này đúng là có 1 vài em mảng đen ăn sang mảng vàng 1 chút nhưng vẫn đạt yêu cầu nên anh em ta không bàn cãi nữa, bác Loch2009 góp ý nhưng có lẽ do bất đồng ngôn ngữ anh em không hiểu nhau nên tranh cãi linh tinh để một số kẻ tiểu nhân lợi dụng chọc phá. Thần kinh và dáng vóc các em nó thì đến chuyên gia cũng phải chờ 1 vài tháng nữa mới đánh giá được nên anh em nào không vừa lòng cũng chớ buông lời cay đắng mắng chửi bố mẹ các cháu mà phải tội.

Chó của bác Loch2009 bán ra thị trường trên 50 con thì giờ ngoài 1 con bác Tuấn Phú Thái nuôi là vượt trội lên (mà cũng chẳng biết con đó bố mẹ nó là ai vì bác Loch2009 toàn bán chó mà chẳng thấy cho xem chó bố mẹ) còn lại các con khác thì sao ạ, bác thử cho anh em xem lai lịch của các con khác xem sao. Bác Nguyễn Hà cũng ôm một mớ của bác ra ngoài này rồi cũng phải bán vội tất đi đấy thôi. Lỗi lông lem nhem 1 chút không đáng sợ bằng lỗi vóc dáng và thần kinh, chó của bác nuôi ở Hà Tĩnh nắng gió quen về Hà Nội nghe tiếng xe máy nó sợ hay sao mà lúc nào cũng thấy dúm *** lại bác ạ. Nhớ ngày xưa bác bán chó trên mạng, anh em cũng chẳng ai vào chê làm gì vì nghĩ bụng dù sao cũng tội nghiệp con chó chứ em cũng nói thật là chính vì những con Dob kém chất lượng bác bán ra thị trường đã góp phần đẩy phong trào nuôi Dob xuống vực thế đấy.

Tiện có đợt tranh luận này, mong những anh em có sở thích nuôi Doberman đoàn kết, chọn lọc con giống tốt và cương quyết loại bỏ những con giống xấu để phong trào nuôi Dob được phát triển.

my_lucky

Active Member
Obama.....

Tôi tham gia ý kiến mong các bác tuyển chọn con giống cho tốt thôi. Chứ các ông đừng nhìn vào giá chó nhập của Dob cha mà hoảng hồn lên. 6000 ơ rô ư ? Cái giá không nói lên vấn đề gì. Nuôi chó ra rồi đẻ, không bán có lẽ để nuôi hết chắc, nuôi một bầy anh, em , bố, mẹ trong nhà rồi nó phối lung tung ra một bầy đui, què, mẻ, sứt.
Đặc biệt là thằng chủ của con Putin đúng là không hiểu biết. Nước mình đang quan hệ hữu hảo với Liên bang nga thế mà mang Thủ tướng Nước Nga đặt tên cho con chó của mình. Ngày xưa đánh Mỹ, dân ta căm thù Mỹ nên đặt tên cho chó là : Jon (Jon Sơn), Nich,... để chửi thằng tổng thống mỹ. Chơi chó ngoài có tiền nhiều ra phải có văn hóa nữa chứ ?
Cái chuyện đặt tên thì bác Lốc chớ có nóng, mỗi người đặt tên người hay chó thì đều có cái nghĩa riêng, chứ ko phải là tục tĩu như bác nói đâu.Ví dụ: chẳng biết tên bác là gì, nhưng nhỡ tên của bác lại trùng với tên của vị " nổi tiếng " nào đó thời xưa, hoặc bên nước ngoài, thì chẳng nhẽ lại mắng bố mẹ bác là...thất kính ???? Bác chắc chưa biết chủ của nhóc putin là ai, hoặc giả dụ bác có biết đi chăng nữa thì bác cũng ko nên gọi người ta là Thằng chủ như thế chứ.Cùng là anh em trên diễn đàn mà bác....hi hi hi