• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tin nóng (vẻ hè)..

tranle

Member
Kể từ sau DogShow 2014 giá chó phú quốc,giá phối giống giảm mạnh.ở Sài gòn ngoài các trại vip ra thì trại Hoàng Hà Quý khuyển hoành tráng nhất, có nhiều con giống có giấy cng nhất..giá rẻ..Đây là tin thu lượm vẻ hè ace nhé..

phuhv

Member
Giá phối chó thì không thề nói được anh Lê ơi! Cùng 1 con đực có thể phối cho người này 10 - 20 triệu, nhưng phối cho người khác chỉ có vài điếu thuốc và 1 ly cafe thôi anh!
Giá rẽ nhưng chất lượng mới quyết định anh ah! Em thì không thích giá rẽ, chỉ thích chất lượng thôi! hi hi

DONGNAMBO

Active Member
Dù sao đi nữa đây cũng là tín hiệu vui, rồi đây F1, F2 tăng dần, người chơi CPQ (chuyên hay không chuyên) cũng sẽ có nhiều lựa chọn và thực hiện phép so sánh, chất hay lượng đều theo qui luật chung cả mà.

can_508381

Member
Không có của vừa ngon vừa bổ lại vừa rẻ đâu. 1 năm sau thì mọi người sẽ có câu trả lời thôi mà, hihi
Thân!

Kể từ sau DogShow 2014 giá chó phú quốc,giá phối giống giảm mạnh.ở Sài gòn ngoài các trại vip ra thì trại Hoàng Hà Quý khuyển hoành tráng nhất, có nhiều con giống có giấy cng nhất..giá rẻ..Đây là tin thu lượm vẻ hè ace nhé..
bác có thể cho một số ví dụ cụ thể về giá chó con,vừa hoặc trưởng thành cùng giá phối giống chó giảm thế nào để anh em cập nhật thông tin đc không?

dat_dquoc

Member
Đây cũng là công sức của VKA và giám khảo, tỷ lệ có giấy nhiều sẽ làm hạ nhiệt cho mấy con F..., chứ không biết đẹp xấu thế nào miễn là F thì giá ngất ngưỡng. Sau đợt show lần này mọi thứ sẽ về với đúng giá trị của nó hơn.

tranle

Member
bác có thể cho một số ví dụ cụ thể về giá chó con,vừa hoặc trưởng thành cùng giá phối giống chó giảm thế nào để anh em cập nhật thông tin đc không?
Bạn có thể tự tham khảo giá cả ở các trại chó nhé...

hopnh123

Member
Hãy để thời gian tự chứng minh.....rồi ace ta ai ai cũng có câu trả lời cho riêng mình. hihi

tranle

Member
Không có của vừa ngon vừa bổ lại vừa rẻ đâu. 1 năm sau thì mọi người sẽ có câu trả lời thôi mà,
Thân!
Ở đời vẫn còn nhiều thứ (Ngon,Bổ,Rẻ..) đó Kiên ơi..vi dụ như mùa nóng này ăn chè đậu xanh vô vừa mát,ngon,bổ,rẻ...nữa đó...hay là như con MiMi nhà anh mua có 1 triệu 7 trăm của Hợp mà vẫn đc CNG giám khảo Lê Tuấn đánh giá khá tốt .

can_508381

Member
Ở đời vẫn còn nhiều thứ (Ngon,Bổ,Rẻ..) đó Kiên ơi..vi dụ như mùa nóng này ăn chè đậu xanh vô vừa mát,ngon,bổ,rẻ...nữa đó...hay là như con MiMi nhà anh mua có 1 triệu 7 trăm của Hợp mà vẫn đc CNG giám khảo Lê Tuấn đánh giá khá tốt .
Ngon, bổ, rẻ là người ta phải bu vô kìa a Lê, hihi
Chè đậu xanh đâu có ai bu => ko đúng trong trường hợp này, hihi
Đẹp + đẹp ngoài kinh nghiệm + kiến thức còn trông chờ 49% may mắn mà a Lê
Như a kô gọi là ngon, bổ, rẻ được, như a gọi là may mắn, là đúng thời điểm, và may mắn với đúng thời điểm thì mình không có chủ động được a Lê, chỉ có cách ngồi im mà vái trời thôi, hihi

Thân!

dattran251

Member
HIHI em thì thấy có sự thay đổi như anh Le nói, nhưng với những người sành chơi hàng đẹp vẫn là hàng hot mà anh em hóng hớt đó giờ thôi :).

vulong75

Member
Theo tôi nói giá chó giảm, giá phối giảm chỉ là 1 góc nhìn phiến diện, nói cho đúng hơn là người chơi đã có kiến thức hơn, cập nhật thông đầy đủ hơn, khó thuốc hơn, người kinh doanh chó nhiều hơn, tự họ cạnh tranh nhau để bán đc hàng nên...
2 năm về trước có thể rất ít người chơi xác định được con chó ntn là đẹp nên, chó xấu, chó đẹp gì cũng bán đc hết, giá thì chỉ 1tr-2tr/con chó màu, chó vện 2tr5-4tr nhưng hiện nay thì sao?
- Chó nhìn ko ưng mắt nguồn gốc cha mẹ ko rõ ràng thì rẻ cũng chẳng ai mua, kể cả vện. Rao chán ko ai mua thì bán đổ bán tháo, để lại nuôi báo cô hoặc cho luôn cho rảnh nợ.
- Chó đẹp, chó có nguồn gốc rõ ràng, bố mẹ đã đc CNG, có giải thì đang mang bầu đã có người dạm hỏi, sinh ra cứ ng này giới thiệu ng kia nên bày chó con vừa tiêm phòng mũi 1 xong là các chủ mới đón hết rồi nên gần như ko phải rao lên mạng nữa nên ít ng biết.
- Giá 1 con chó vện con, nguồn gốc rõ ràng, bố mẹ đẹp có thể dao động từ 5tr-20tr tùy đẹp xấu, thậm chí có những con cá biệt còn cao hơn nhiều.
- Người chơi hầu hết đã biết chó PQ hiện chưa thuần chủng nên 1 bầy chó con nguồn gốc bố mẹ đẹp chưa chắc con đã đẹp.
- Chó đẹp hiếm mà người có muốn đc sở hữu chó đẹp thì nhiều dẫn đến giá chó đẹp rất cao, chó xấu bán đổ, bán tháo, cho, tặng.
Ai nói giá phối giống rẻ? tôi nói chẳng hề rẻ, thậm chí đã cao mà còn khó kiếm, ko có mối quan hệ thì cũng chẳng phối đc.
Vài năm trc giá phối 1 con chó vện khoảng 2-3tr là hạng trung bình, thấy ng ta nuôi chó đực ngon ăn quá ai cũng đổ xô nuôi chó đực để kiếm tiền nhưng thực tế nuôi 1 con chó cái để sinh sản thì dễ chọn, dễ chấp nhận chứ nuôi 1 con chó đực ko hề đơn giản tý nào. Hiện nay nhiều ng có chó đực, nhiều ng rao cho phối, ít người phối thì rao giá rẻ để có khách tự nhiên mọi ng nhìn vào thấy sao giá thấp thế nhưng ở góc khác những con đực đẳng cấp thì chủ nó ko thích cho phối rộng rãi, phối giá cao để hạn chế bớt ng xin giống vậy nhưng vẫn từ chối ko hết. Đúng như các cụ đã nói: "người ăn ko hết kẻ lần ko ra"
Ở TpHCM hiện giờ có 1 thực tế rất đáng buồn, trước khi nói ra điều này tôi xin thành thật xin lỗi các bác đang nuôi chó đực để phối giống. Kỳ Dogshow ngày 6/4 vừa rồi cả trăm con chó ra CNG nhưng thật sự là tôi ko ưng đc 1 con đực nào để xin giống. Vậy thì là đắt hay rẻ tự mỗi người chơi chúng ta hãy kiểm chứng & cảm nhận nhé.
Xin chúc cho tất cả những người đã, đang & có ý định nuôi chó PQ sẽ có cái đúng đắn để thành công hơn trong cuộc chơi này.