• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ti con của Ferb đây..chào các cô chú nào !!!

Cháu tên Ti , ở nhà má gọi là KitTi , mình gọi là TiTi , bà gọi là Tít Ti , nói chung toàn là Ti cả. Ti được 3 tháng rồi , mải chơi quên ăn nên hơi còi chứ nghich ngơm thị cháu vô đối

ảnh hồi còn chưa mở mắt

mở mắt đầu tiên nhé , xanh như ngọc

tai lại dựng muộn nhất

lườm chị á ?

nghich nước bị mắng ngồi im re

tắm ao với me. ferb

biết bơi rồi nhé ;D

xin xương cho cháu hay ăn chóng nhớn nào...các cô chú cuối tuần xuống nhà cháu tập bơi nhé ;D

Ryu8385

Member
mình ko biết bơi nên chả dám cho nhóc nhà mình đi bơi thử chả may làm sao đi cả chủ lẫn chó thì toi =))=))=))

kid1989

Active Member
Cái ao này mà thay cho hồ tây thì chuẩn :X:X Hè toàn phải ra hồ tây cho chó bơi :))

anh ơi cho e hỏi mấy tháng thì tiêm đc mũi 7 bệnh ạ
e tự mua về tiêm đc hay phải đến bs tiêm ạ, tiện thể cho e xin địa chỉ tiêm luôn ạ

Cái ao này mà thay cho hồ tây thì chuẩn :X:X Hè toàn phải ra hồ tây cho chó bơi :))
có khi nào nó bơi mất tiêu luôn ko ? :)):)) đợi nó cứng cáp tí dạy nó lặn xuống bắt cá thì hết sẩy :))

e tự mua về tiêm đc hay phải đến bs tiêm ạ, tiện thể cho e xin địa chỉ tiêm luôn ạ
45 ngày trở ra bạn ạ. tự tiêm cũng đc , nhưng tốt nhất là để bsi~ tiêm , tội gì.
ngon bổ rẻ thì ra 78 giải phóng bệnh xá thú y quốc gia , 190k / mũi bao tiêm :D

kid1989

Active Member
Tốt nhất bạn nên nhờ bác sĩ đến tiêm nhớ :-s Bác sĩ tiêm đúng kĩ thuật tránh các trường hợp gây đau đớn với áp se không cần thiết lên con chó. Con chó sau khi tiêm mũi đầu ít nhất 20 ngày mới được tiêm mũi thứ 2 nhớ :D Bạn cứ tính ngày đầu tiên xong rồi cộng thêm 20 ngày đến 30 ngày tiêm nhắc lại mũi 2 cho nó là oke:

@Kill nguyen: Không bạn ơi đến hè là clb mình lại có phong trào cho chó đi bơi suốt ý mà :)) Tuần 1 lần tuần nào cũng cho chó đi bơi. Vừa giảm năng lượng thừa, vửa ổn định tâm lý cho chó, vừa giúp con chó khỏe mạnh hơn :D

@Kill nguyen: Không bạn ơi đến hè là clb mình lại có phong trào cho chó đi bơi suốt ý mà :)) Tuần 1 lần tuần nào cũng cho chó đi bơi. Vừa giảm năng lượng thừa, vửa ổn định tâm lý cho chó, vừa giúp con chó khỏe mạnh hơn :D
thế à ? ở hồ nào thế ? có ra hồ đền Lừ k ? hồ tây thì xa vs cả rộng quá

socnghe

Member
Hẹn các anh em và bạn kill đến hè lại cho cún ra hồ bơi và trà chanh chém gió nhé:">

boom

Member
Chó cứ đưa nó xuống nước là nó tự bơi được à mấy bạn? Hay phải tập cho nó bơi?