• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiểu hổ nhà tớ

meonho124

Member
cả đàn mèo đẹp quá là đẹp , chắc chị có sở thích sưu tầm mèo vân áng hay sao ý he he người Hải Phòng hình như rất chuộng thì phải , hồi đó có 1 anh ở HP điện ra cứ xin bắt Mây sau vì chẳng biết chuyển thế nào nên thôi, biết đâu lại có giống mèo mới tên mèo vân áng Việt Nam sau này sẽ được thế giới công nhận nhỉ, hihi :D

Ôi trời sum họp gia đình :(( Ghen tị quá :(( Bạn có cho chúng nó đẻ không vậy, toàn em mèo đẹp, hình như có cả em đuôi chìa khóa đúng không bạn
Vừa rồi mình bận quá, anh nhà mình vào thank hộ đấy hihi. Mình có cho đẻ, một bé cái vừa "kêu gào" tuần trước và đã tìm luôn bạn trai cho e í, nhưng mình chưa có kinh nghiệm tị nào về vấn đề của các em í cả. Thấy e gái k í óe gì nữa, yên tâm ngủ cùng các e mèo nhỏ, và thấy e giai đến gần là xì xầm, gầm gừ là hôm sau mình tách e giai luôn, tức là được hơn 2 ngày.

Huhu, mình đang thấp thỏm quá, 2vc cứ nhòm ngó cái bụng của e í mà sốt ruột, ko biết là có ebé hay chưa nữa :worried:

các e mèo nhà mình đông nhưng mà chúng ngủ chung, chơi chung và liếm láp cho nhau như cùng một mẹ vậy, yêu các bé lắm. Nhà mình có e cụt đuôi thôi, tính tình trầm, điềm đạm, mũi lại Saclơ, tị lông màu đen ở cằm, tướng mạo như con giai vậy mà lại là cái mới buồn cười chứ, đuôi của hắn cong móc lại nhé, mình thấy thú vị khi mà phát hiện ra điều đó :)) k biết là các e mèo cụt đuôi khác thì như thế nào :D

cả đàn mèo đẹp quá là đẹp , chắc chị có sở thích sưu tầm mèo vân áng hay sao ý he he người Hải Phòng hình như rất chuộng thì phải , hồi đó có 1 anh ở HP điện ra cứ xin bắt Mây sau vì chẳng biết chuyển thế nào nên thôi, biết đâu lại có giống mèo mới tên mèo vân áng Việt Nam sau này sẽ được thế giới công nhận nhỉ, hihi :D
Cảm ơn bạn nha hihi. Ở HP người ta toàn gọi là Hồ Điệp với Xích Điệp thôi, tên hay nhỉ! Mình cũng mong là Viêt nam mình có giống mèo thuần chủng nhưng phải người có chuyên môn và tâm huyết cơ nhỉ, chứ mình chỉ thấy chúng đẹp, nhìn vằn vện sướng ơi là sướng thì uki rồi :love struck:

knoor

Member
Nhìn đàn mèo này mình chỉ " Ước gì mình được như cô ấy". Hôm nào mình phải rình đi HP thăm quan 1 chuyến vậy. Chợ Hàng là ở đoạn nào hả bạn? Nhà mình đang nuôi 2 bé, muốn đón thêm nhiều bé nữa về nhưng bà nội mình khó tính lại mê tín nên chịu chết :((

Nhìn đàn mèo này mình chỉ " Ước gì mình được như cô ấy". Hôm nào mình phải rình đi HP thăm quan 1 chuyến vậy. Chợ Hàng là ở đoạn nào hả bạn? Nhà mình đang nuôi 2 bé, muốn đón thêm nhiều bé nữa về nhưng bà nội mình khó tính lại mê tín nên chịu chết :((
Nếu bạn đi xe Hải âu thì bảo họ cho xuống chợ Hàng là được ngay, chợ mới trên đường vành đai Nguyễn Văn Linh đó.
Chợ họp vào các sáng chủ nhật, bán thập cẩm rất nhiều thứ: cây cối, mèo, chó, gà, vịt, thỏ, cá cảnh, quần áo, gia dụng,..v..v... Chỉ Lan huệ thì có thể từ chiều thứ 6, thứ 7 họ đã tập kết cây trước.
Mình thấy đi chợ Hàng là thú vui của rất rất nhiều người, nhiều gia đình ở Hp, tuần nào cũng đi dù chả mua được gì :D
Nhà mình còn đang xây nên chưa mời các bạn nếu có về Hp chơi ghé qua được, post vài bức ảnh làm quà vậy :love struck:

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Khâm phục bạn quá, một tình yêu lớn đối với động vật, hy vọng có ngày được gặp mặt giao lưu cùng bạn, chúc bạn và gia đình vui khỏe!

kunheodn

Member
xin phép cho khoe em mèo nhà em

bạn nuôi nhiều thật đó. chắc vất vả lắm
mình thích nuôi chó nhưng bà xã cũng kẹp 1 em mèo về cùng. xin gửi 1 vài bức ảnh chung vui với bạn

Bé Ni ú ù u

Khâm phục bạn quá, một tình yêu lớn đối với động vật, hy vọng có ngày được gặp mặt giao lưu cùng bạn, chúc bạn và gia đình vui khỏe!
Cảm ơn bạn nhiều. Tin vui của gia đình mình, bé Tồ sắp là mẹ lũ trẻ rồi:

Đây là ảnh hai bạn bố mẹ: Mou và Tồ
Hôm em mẹ k đồng ý nữa, để em í khỏi bị quấy rầy, vc mình mang em bố đi sang gửi lại nhà nội. Thế mà chắc nhớ em mẹ, rồi đi tìm, rồi bị bắt mất :((. Bây giờ nhìn em Tồ đi lại, bụng đánh võng hai bên mà thương, có những lúc em ngồi bên bệ cửa sổ rồi cúi xuống liếm láp bụng mà vừa yêu quá chừng, vừa rưng rưng nhớ em Mou. Ngày mình còn ở nhà nội, suốt ngày nó nũng nịu chuồn vào ngủ cùng, có nhiều lúc tỉnh dậy bật cười vì nó lách vào nằm ở giữa từ khi nào, ngủ ngon lành, trễ trãi, sao thấy ghét yêu thế k biết. Nhớ những lúc bị mình đánh vì cứ vồ chuột em Tép, Tép bé k chống cự được cứ kêu oe óe, làm mình ngủ trưa một lúc cũng k yên. Rồi chả biết thế nào mà em Tép lại quấn Mou thôi rồi, Mou cũng yêu quý Tép lắm, mèo đực mà sẵn sàng nằm lim dim cho em bé bú ti, liếm láp, chăm sóc Tép như một mèo mẹ vậy. Hai đứa đi đâu cũng có nhau, gọi về ăn cơm thì cùng về, nếu đi tìm thì ở cùng một chỗ... Mới ngày nào vừa bé xiu xiu hai vc bế từ chợ Hàng về, thoáng chốc đã to đùng như chú cún con, vằn vện nổi rõ từng đường, vậy mà bjờ k biết số phận e thế nào... :(

Ngay sáng hôm nay ra chợ, thấy trong lồng mèo thịt có 1 em mặt sao mà giống Mou thế, cũng đeo cái dây vải ở cổ, sợi tua rua như bố mẹ mình vẫn buộc để xích lại, mình cứ đứng ngẩn ra nhìn cả một lồng hôi mù, đặc quánh, những khuôn mặt lem luốc và cam chịu, những sợi lông bết dính bẩn thỉu, chồng chất; cứ ngoắc ngoắc áo chồng bảo Mou kìa, cái mặt, cái dây cổ kìa :((, chồng bình tĩnh hơn, nhìn kỹ và bảo k phải. Ừ, k phải thật, nhưng sao mình ghét lũ ác độc, đi bẫy từng con mèo, cướp từng con chó để bán lấy tiền như vậy? Chúng quá đỗi ngây thơ và đáng yêu như thế mà nỡ...:(

chắc hay giành ăn vs nhau lắm nên nhìn có bé gầy quá :D
K phải là cùng một lứa mèo mẹ đẻ ra bạn à, hai vc đi chợ Hàng chơi, có duyên với bé nào đi đưa về nuôi. Vì vậy mà có bé lớn, bé nhỏ đó thôi :)

Ngủ trưa:

Thích nhất bé vàng trắng ,nhìn mặt lúc nào cũng như cười ý .:love struck::love struck: .Nhà cô nuôi nhiều mèo nhìn iu quá :blusshing::blusshing:

siren200678 nói bé này hay là bé ăn ngô? hihi

Công chúa nhà mình đây, mắt ướt ướt iu lắm :love struck:

knoor

Member
Sen_hong có một người chồng tâm lý thật đấy, về khoản này mình cũng thật ngưỡng mộ, mình cũng đang trên đường đi tìm một người như thế, không biết có tìm thấy được không :D

beheoxinhxan

Active Member
Người ta ước 1 bé vân áng cũng khó, mà nhà bạn toàn là vân áng. Ngưỡng mộ:love struck: :love struck:

anhdialan

Hải Phòng nổi tiếng với loài mèo ta Vân Áng, dân chơi sinh súc vật cảnh vẫn gọi là Hồ điệp và Xích điệp
Hồ điệp là những em kẻ lưng, xoắn bụng, dây chuyền đeo cổ, xích điệp là những e chỉ vân áng phần trên, còn bụng dưới và ức là một nền. Là một giống mèo thuần Việt quý, hay chuột, khôn, đặc biệt sống rất trung thành và tình cảm. Tớ biết giòng mèo này 20 năm nay và các bé luôn mang đến cho tớ nhiều bất ngờ.

kidzwalk

Member
Đàn mèo đẹp quá. E cũng thích mèo nhưng mà nhà lại ko có đủ điều kiện để nuôi nhiều thế này .. Hì hì

Cảm ơn mọi người nhiều nhiều nhé, hihi, cùng chung một tấm lòng yêu lũ trẻ con kêu meo méo đó mà :love struck: :love struck:

Cái tấm hình mà chụp cái chảo ý ^^ , bé ngồi trong ngăn tủ gỗ :love struck::love struck:.Nhìn bé như 1 chú mèo mà e từng thấy trên mạng .Mắt nhắm như cười ý ..hjhj