• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiến tới offline Hội Mèo Vietpet Hà Nội.

Status
Không mở trả lời sau này.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Tiến tới offline Hội Mèo Vietpet Hà Nội.

Thân gửi BCN offline VP Hà nội !

Hội Cún đã off nhiều nhiều, nay BSGV đề nghị BCN ra tay Tổ chức một cuộc off đầu tiên cho Hội Mèo VP Hà nội, trước là muốn sánh vai với Hội Cún, học hỏi trao đổi kinh nghiệm nuôi mèo, khoe "hàng", sau là giao lưu, biết đâu cơ duyên đến với mấy anh chị Hội Cún mải mê... Chó mà vẫn phòng...không !

- Thời gian: Chủ Nhật sau Buổi off của Hội Cún, cụ thể Chủ Nhật 13/4/2008, 9.30
- Địa điểm : Đơn giản và dễ tìm chọn hơn off Cún, một quán cafe nào đó rộng, thoáng, gần vườn hoa càng tốt, trung tâm Hà Nội cho tiện.
- Thành phần : Mọi Thành viên yêu mèo ( Hội Cún cũng là những khách mời danh dự ).
- Có thể mang mèo đi cùng, chú ý miu nhát quá cẩn thận kẻo chạy mất.
- Chi phí nước nôi, cà phê cà pháo do Campuchia ( đều ) tài trợ !

Mong được hưởng ứng.

Phu Dung

Moderator
Huhuhu, ở Hà Nội thì vậy còn không biết khi nào ở TP.HCM mới có được buổi họp mặt cho hội mèo như vậy. Thôi thì đành đợi xem ảnh trên DĐ chứ còn biết làm gì! :-(

nab2195

Dịch giả Vietpet
Ý tưởng off của bác sĩ Greenvet thật tuyệt vời, mình lúc nào cũng muốn tham gia...nhưng mèo nhà mình thực sự rất nhát, chưa bao h đi ra khỏi nhà nửa bước :( Em mèo mình nuôi hiện tại đã được 5 năm rồi mà chưa năm nào mình bế được đi tiêm phòng chứ đừng nói đi off chốn đông người, nhiệm vụ bất khả thi quá :((

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Tôi thấy như bác BÁU bố trí như vậy rất hay ,anh chị em hội yêu mèo hưởng ứng đi nào ,kycaugo kể cả không có mèo cũng sẽ tham gia với anh chị em cho xôm tụ

KimCuong

Active Member
Cảm ơn Bác sĩ greenvet-hanoi về kế hoạch Offline Hội Mèo của Vietpet!

Mặc dù con mèo cỏ nhà cháu rất khó vác nó đi nhưng cháu cũng sẽ cố gắng vác cái thân mình tham gia Offline với Hội Mèo Vietpet. :-bd

Rose1402

Vietpet sponsor
Cháu muốn mang em Tôm nhà cháu đi off lắm, nhưng Tôm rất sợ ra khỏi nhà. Hôm trước cháu đi ra ngõ có việc thấy nó đang rập rình ở ngòai cổng nên cháu bế ra theo, hic... cháu bị ăn đủ... nó sợ quá tè hết vào áo cháu đấy... :(( :(( Liệu có biện pháp gì không bác ơi... :(

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cũng như loài chó, việc huấn luyện tính hòa đồng ( Socialization ) với người và cộng đồng của mèo là rất quan trọng. Mèo nhát hơn chó, đặc biệt chỗ lạ, người lạ vật lạ.... Các bạn thử tập dần cho miu của mình rồi trao đổi kinh nghiệm với mọi người.

Tôi đã sắm 1 túi chuyên dụng cho mèo đi chơi, đang tập cho mèo Bông thích chui vào. Hy vọng sẽ trình làng buổi off đầu tiên.

em xin có ý kiến
vây không có điều khoảng nào nói về các khách danh dự (thành viên hội cún) và cả thành viên yêu CHÓ và MÈO mang theo CÚN thì kho mà trật tự đươc ờ nghen............mong anh xem xét lại......

tra7124119

Member
Cháu tra đợi off hội mèo đợt 2 vậy :(
Cháu đang đợt cuối năm, sắt đại học đại hẻng rồi nên là hơi bị busy xíu :D

chicken

Member
hay quá! hôm đấy ai chuyên gia khoảng lông vón thì đem đồ nghề đi giải quyết cho con mèo nhà em với, chứ mọi người bảo cắt em chẳng dám đâu, người ngoài đỡ zun tay hơn

ChikChoe

Đăng ký vào hội mèo ở đâu vậy àh? Mọi người có thể nói rõ hơn không ạh!

BUBBA

Super *********
Chúc offline hội mèo thành công tốt đẹp.

Bác Báu nghiên cứu địa điểm nhà bác Bảo Sinh xem có thể là chổ offline thường trực hội Mèo được không ạ. Vừa bế mèo vừa nghe thiền học hay phết đấy ạ.

missxuto

Member
úi vui quá, cháu nhiệt liệt hoan nghênh :D. Nhưng mà mấy cháu mèo nhà cháu đứa nào cũng sợ gặp người lạ bác ạ, nên chắc cháu chỉ bế em mèo lớn nhất nhà (là cháu) đến thôi ạ:D Mong gặp mọi người trong hội yêu mèo nhiều lắm:)

Ngày xưa hồi Trắng Vón (miu nhà mình) còn bé đã được cho đi off hội mèo bên Trí Tuệ Việt Nam rồi,cũng nhát nhưng ko đến nỗi quá hoảng sợ. Bây giờ lớn,móng đã sắc hơn,láo hơn,thèm zai hơn... Mang ra thì chắc chắn rồi,nhưng đang ngồi nghĩ đến tấm thân cháu khi trở về nhà sẽ tơi tả thế nào đây bác Báu ơi! :((
Bạn nào hảo tâm có cậu mèo zai khỏe zai đẹp cho mình xin trước 1 đêm nhá!

Theo như em nhớ thì nhà bác Kỳ có em "MÈO" to đến nỗi cả cún Lùn cũng còn phải sợ cơ mà... :D

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cụ thể là ở đâu ạ? Xin cho em biết địa chỉ cụ thể để em cho Pumpkin nhà em đến.

toonrock

Các bác ạ, ngồi ở quán chắc gì đã cho mang mèo vào, cẩn thận cả chủ cả mèo ngồi ngoài thì chết :)

SirTuan

Member
hee hee hee....em đang chờ ngày này đới !!! hê hê ,
To BÔNG XINH : em MILU nhà mình hùng dũng và đẹp giai lắm, nhưng mới có 6 tháng tuổi , ko biết chịu nổi nhiệt ko...hihi

Status
Không mở trả lời sau này.