• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiêm phòng cho mèo

Sheryl

Active Member
đúng là em cũng tiêm loại leucorifein này đấy ... 300k. chênh nhau cả 1 túi meomeo rồi...:))... nhưng em tiêm có mỗi 1 đứa thôi ... chắc tiêm cả đàn mới được giá ưu đãi ...:D
Nói đùa thôi, cô tiêm 1 mèo thì cũng giá này mà :D, tại đằng nào cũng phải đặt nên đặt chung dắt nhau đi tiêm cho vui. Giống như hôm nào phường tiêm chủng cho trẻ con ý, đông như hội :))

maihuongt91

Member
nhà sheryl vừa cho mèo tiêm ở hanvet giá 210k. k biết thuốc có gì khác nhau mà giá lại chênh nhau thế nhỉ.
đúng là em cũng tiêm loại leucorifein này đấy ... 300k. chênh nhau cả 1 túi meomeo rồi...:))... nhưng em tiêm có mỗi 1 đứa thôi ... chắc tiêm cả đàn mới được giá ưu đãi ...:D
em vừa cho 1 bé nhà e đi tiêm, cũng là loại Leucoriflin đo...220k ở Hanvet đó chị. định cho tiên dại 50k luôn mà bác si bảo 3 tháng mới được tiêm. mèo nhà em thiếu 3 ngày nữa.

Mà cho mèo uống men tiêu hóa kiểu gì ạ. Pha ra rồi cho uông bằng xi lanh ạ. Bác sĩ bảo trộn với cơm cho mèo ăn, em trộn nhưng mèo nó không ăn gì cả ( bình thường thì 5 phút là hết **a cơm ngay)

milkygirl6390

Active Member
em vừa cho 1 bé nhà e đi tiêm, cũng là loại Leucoriflin đo...220k ở Hanvet đó chị. định cho tiên dại 50k luôn mà bác si bảo 3 tháng mới được tiêm. mèo nhà em thiếu 3 ngày nữa.

Mà cho mèo uống men tiêu hóa kiểu gì ạ. Pha ra rồi cho uông bằng xi lanh ạ. Bác sĩ bảo trộn với cơm cho mèo ăn, em trộn nhưng mèo nó không ăn gì cả ( bình thường thì 5 phút là hết **a cơm ngay)
HƯơng pha xi lanh bơm vào miệng nó ý, men tiêu hóa có mùi thơm bọn nó không thích ăn hay sao ý, mấy đứa nhà mình toàn phải bơm xi lanh hết :(

maihuongt91

Member
HƯơng pha xi lanh bơm vào miệng nó ý, men tiêu hóa có mùi thơm bọn nó không thích ăn hay sao ý, mấy đứa nhà mình toàn phải bơm xi lanh hết :(
cuối cùng...nhẹ không ưa lại cứ thích được đè ra, nhét cái bơm vào mồm.....cũng hết 1/4 gói.

meoxau

Member
cuối cùng...nhẹ không ưa lại cứ thích được đè ra, nhét cái bơm vào mồm.....cũng hết 1/4 gói.
Mèo mình 2,2 kg mình cho nó uống 1 lần 1 gói/1g antibio. Vậy có sao không nhỉ? Bạn chia ra 1/4 lận à?
Antibio uống liên tục mấy ngày vậy các bạn?

maihuongt91

Member
Mèo mình 2,2 kg mình cho nó uống 1 lần 1 gói/1g antibio. Vậy có sao không nhỉ? Bạn chia ra 1/4 lận à?
Antibio uống liên tục mấy ngày vậy các bạn?
theo như anh bác sĩ dặn dò là cho uống 1/4 gói. mèo nhà tớ mới được 3 tháng thiếu 3 ngày và nặng 1,3kg thôi

popo_ll

Cập nhật thông tin cho mọi người được biết giá tiêm vacxin cắt cổ mà em bị ở bác sĩ thú y Như Ý (7b, 306 Dương Bá Trạc, phường 1, Quận 8, Hồ Chí Minh)

Đợt đầu em đưa 2 con mèo đi chích hết 600k, rõ ràng lúc về bs nói 10 ngày sau quay lại chích thêm 1 mũi nữa phòng dại, mũi sau rẻ hơn mũi trước.Vậy mà bữa nay em bận nhờ đứa em mang đi thì bị bsi thu 700k/ 2 con mèo. Em em mang ko đủ tiền dt về em nói chuyện thì bsi bảo em nghe lộn mũi sau đắt hơn mũi trước....(bữa đó em đi 2 đứa, hỏi lại đứa kia thì rõ ràng là hok lẽ nghe lộn hết 2 đứa)

TỔng tiền cho 2 con mèo khỏe mạnh ko bị gì của em là 1300k. Cạp nhật cho các bác biết tình hình giá cả hiện giờ

[/COLOR]