• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiêm phòng cho mèo

milkygirl6390

Active Member
Trước giờ em nuôi mèo chẳng biết tiêm phòng gì cả... nên mong anh chị nào cho em biết mèo bao nhiêu tháng tuổi thì có thể tiêm phòng được và tiêm phòng là tiêm những loại gì? Em thấy mỗi năm phường em có tổ chức tiêm phòng cho chó mèo, em đưa con chó nhà em đi tiêm xong nó tự nhiên bị..."triệt sản" luôn, khó đậu thai mà đậu thai được cũng toàn sinh non rồi chết hết...:(... Nghe mọi người bảo tiêm phòng thì sẽ không sinh sản được có đúng không ạ? Hoặc là họ tiêm thuốc linh tinh làm nó không sinh sản được?
Cả nhà chỉ giáo cho em. Em cám ơn cả nhà trước nha...:D

chienvet

Chuyên gia thú y
Mèo 2 tháng tuổi là tiêm phòng bệnh được rồi bạn à. Sau đó 1 tháng bạn tiêm nhắc lại cho em ý một mũi phòng bệnh nữa và tiêm phòng luôn cả bệnh Dại. Một số bạn sợ tiêm phòng bệnh Dại thì (chó), mèo sẽ bị vô sinh đó là hoàn toàn không có cơ sở khoa học. Nếu bạn sợ thì hỏi chị ngudaymuon nhé, mèo nhà chị ấy được mình tiêm phòng đầy đủ cả phòng bệnh và phòng Dại, mà mèo nhà chị ấy có bị vô sinh đâu. Xù nhà chị ấy lấy chồng là Gấu nhà chị ấy (tất cả đều được tiêm phòng Dại) vừa đẻ được 5 con liền đấy!:D

ruồi bẹp

Active Member
Mèo 2 tháng tuổi là tiêm phòng bệnh được rồi bạn à. Sau đó 1 tháng bạn tiêm nhắc lại cho em ý một mũi phòng bệnh nữa và tiêm phòng luôn cả bệnh Dại. Một số bạn sợ tiêm phòng bệnh Dại thì (chó), mèo sẽ bị vô sinh đó là hoàn toàn không có cơ sở khoa học. Nếu bạn sợ thì hỏi chị ngudaymuon nhé, mèo nhà chị ấy được mình tiêm phòng đầy đủ cả phòng bệnh và phòng Dại, mà mèo nhà chị ấy có bị vô sinh đâu. Xù nhà chị ấy lấy chồng là Gấu nhà chị ấy (tất cả đều được tiêm phòng Dại) vừa đẻ được 5 con liền đấy!:D
hu hu em gọi cho anh nhờ anh tiêm cho thằng nhà em mà mãi không gọi được :((

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mình lại thấy tiêm phòng rất tốt cho mèo và bản thân người nuôi. Đúng như chienvet nói, mèo trên 2 tháng tuổi cẩn tẩy giun, tiêm phòng bệnh, tiêm phòng dại. Tẩy giun thì 6 tháng/lần. Còn tiêm thì 1 năm/lần.

heoham

Anh chienvet ơi, mèo nhà em đc 3 tháng rồi nhưng em mới bắt về chẳng biết chủ cũ đã tiêm phòng cho nó chưa nữa, có gì anh qua nhà em kiểm tra giúp con mèo nhà em nhé.

làm sao kiểm tra được đã tiêm phòng chưa nhỉ? Nhưng mà nếu tiêm là có sổ tiêm phòng bạn ạ, kiểu như sổ khám bệnh ý. nếu không có thì chắc là chưa tiêm rồi

maihuongt91

Member
tiêm phòng cho mèo chỉ khi nó còn nhỏ ak. Nó lớn rồi mà biết là chưa tiêm liệu có tiêm được hok

milkygirl6390

Active Member
tiêm phòng cho mèo chỉ khi nó còn nhỏ ak. Nó lớn rồi mà biết là chưa tiêm liệu có tiêm được hok
mèo lớn thì chỉ cần tiêm 1 mũi... còn nếu muốn đầu tư thì có thể nhắc lại sau 1 tháng, còn không thì một năm sau mới nhắc lại...:D... đó là lời anh Chiền nói với mình khi mình mang còn mèo lớn đi tiêm...:D

maihuongt91

Member
mèo lớn thì chỉ cần tiêm 1 mũi... còn nếu muốn đầu tư thì có thể nhắc lại sau 1 tháng, còn không thì một năm sau mới nhắc lại...:D... đó là lời anh Chiền nói với mình khi mình mang còn mèo lớn đi tiêm...:D
thế hôm tới đưa mèo con đi tiêm cho luôn mèo mẹ đi ké, làm mũi. Rồi về cho chúng nó ôm nhau kêu rên rỉ vậy

txh1403

Senior Member
hỏi câu hơi khó nghe nhưng giá thành 1 mũi tiêm bây giờ bao nhiêu hả mọi người >.<

X

xuka3691

Guest
hỏi câu hơi khó nghe nhưng giá thành 1 mũi tiêm bây giờ bao nhiêu hả mọi người >.<
bây giờ thì khoảng từ 200k đến 300k/ mũi tùy từng nơi bạn ạ

biode

Member
:(((((( tiêm cho cái đám lông lá này mà còn tốn hơn tiêm cho người nữa ị hichic. Nhà cháu phải nhịn ăn đưa các con đi tiêm đây

lululubu

Active Member
Hanvet thẳng tiến 200k/mũi, đem ra chi cục thú y ở số bao nhiêu Hồ Đắc Di mình chạ nhớ nhưng mà còn rẻ hơn, mỗi tội fải hỏi trước không thì không có thuốc. Còn đem ra chỗ khác hình như đắt hơn ý, giá dao động đến 300k hoặc bao nhiêu mìn chả biết:p.

milkygirl6390

Active Member
thuốc bây giờ lên giá rồi, xăng cả vàng lên giá thì thuốc cũng phải lên giá thôi, không còn giá 200k nưa đâu bạn ạ ...:(... nhưng cố gắng bỏ ra 600k tiêm cho bọn nó còn hơn đến lúc ốm phải chạy đi chưa trị, tiền chưa bệnh kheo còn quá tiền tiêm mà chưa chắc meo khỏi bệnh, lúc đấy vưa mất tiền, vừa đau tim không biết em nó có qua khỏi không ...:(

X

xuka3691

Guest
thuốc bây giờ lên giá rồi, xăng cả vàng lên giá thì thuốc cũng phải lên giá thôi, không còn giá 200k nưa đâu bạn ạ ...:(... nhưng cố gắng bỏ ra 600k tiêm cho bọn nó còn hơn đến lúc ốm phải chạy đi chưa trị, tiền chưa bệnh kheo còn quá tiền tiêm mà chưa chắc meo khỏi bệnh, lúc đấy vưa mất tiền, vừa đau tim không biết em nó có qua khỏi không ...:(
tuần trước mình định mang mèo đi tiêm, hỏi giá vẫn là 200k mà bạn. nhưng số lượng mèo 17 con đông quá thuốc k về đủ nên mình lại ở nhà. chắc mấy hôm nữa đủ thuốc thì đi thôi. và giá thuốc chắc vẫn thế, chẳng nhẽ lại mấy hôm tăng thêm 50%

milkygirl6390

Active Member
tuần trước mình định mang mèo đi tiêm, hỏi giá vẫn là 200k mà bạn. nhưng số lượng mèo 17 con đông quá thuốc k về đủ nên mình lại ở nhà. chắc mấy hôm nữa đủ thuốc thì đi thôi. và giá thuốc chắc vẫn thế, chẳng nhẽ lại mấy hôm tăng thêm 50%
:eek:... mình thì không tiêm ở Hanvet, tiêm ở Pet care với animal care đều là 300k con bạn mình tiêm ở Hanvet thì bao là 250k nhưng cách đây hơn tháng cơ xuka ạ ... thế chắc thuốc đang hạ giá rồi, tiêm nhanh không lại tăng giá ... :))

maihuongt91

Member
:eek:... mình thì không tiêm ở Hanvet, tiêm ở Pet care với animal care đều là 300k con bạn mình tiêm ở Hanvet thì bao là 250k nhưng cách đây hơn tháng cơ xuka ạ ... thế chắc thuốc đang hạ giá rồi, tiêm nhanh không lại tăng giá ... :))
haha.....milky nắm rõ giá cả nhỉ.. Mai đang định cho 2 cái đứa giặc zời đi tiêm đây, may quá có thông tin về giá còn biết đường mà chuẩn bị, không lại: mèo tiêm xong về nhé, người ở lại :D

X

xuka3691

Guest
haha.....milky nắm rõ giá cả nhỉ.. Mai đang định cho 2 cái đứa giặc zời đi tiêm đây, may quá có thông tin về giá còn biết đường mà chuẩn bị, không lại: mèo tiêm xong về nhé, người ở lại :D
nhà sheryl vừa cho mèo tiêm ở hanvet giá 210k. k biết thuốc có gì khác nhau mà giá lại chênh nhau thế nhỉ.

Sheryl

Active Member
nhà sheryl vừa cho mèo tiêm ở hanvet giá 210k. k biết thuốc có gì khác nhau mà giá lại chênh nhau thế nhỉ.
Cùng một loại thuốc thôi xuka ạ. Leucorifelin. Mình tiêm giá hữu nghị vì mình tiêm rất nhiều :D.

milkygirl6390

Active Member
Cùng một loại thuốc thôi xuka ạ. Leucorifelin. Mình tiêm giá hữu nghị vì mình tiêm rất nhiều :D.
đúng là em cũng tiêm loại leucorifein này đấy ... 300k. chênh nhau cả 1 túi meomeo rồi...:))... nhưng em tiêm có mỗi 1 đứa thôi ... chắc tiêm cả đàn mới được giá ưu đãi ...:D