• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tiêm ngừa chó cái khi mang thai

pumba

Member
Các anh chị ơi, cho em hỏi, nếu muốn cho chó cái lên giống thì khi nào tiêm ngừa cho em nó là thích hợp ạ??? Vì em nghe nói nếu chó mẹ được tiêm ngừa thích hợp lúc mang thai, chó con khi sinh ra sẽ không bị nhiễm bệnh. Điều đó có đúng không ạ??? Nếu đúng thì xin anh chị nào có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo thêm cho em với ạ. Em cảm ơn!!!! :)

hviet

Member
chủ đề hay. Câu hỏi đặt ra thêm là áp dụng như thế nào với chó mẹ đã chích ngừa đầy đủ trước đó khi phối giống và trường hợp chó mẹ hoàn toàn chưa được chích ngừa?

Ai biết tư vấn giúp.

aquarius67

Tiêm phòng cho chó đang mang thai thì có người nói nên, người nói không và chưa ai dám khẳng định. Nhưng sổ giun + tiêm phòng cho chó trước khi lấy giống 1 tháng thì mọi người đều ủng hộ :)