• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thymothep vom der Hùng Vương, Hà Nội

Chào các bạn!
Mình là Hoàng Minh Đức, ở Hà Nội
Xin gửi lời cám ơn chân thành và những lời chúc tốt đẹp nhất tới Ban quản trị diễn đàn Vietpet đã tạo ra một sân chơi lành mạnh, bổ ích giúp chúng tôi, những người say mê thú nuôi nói chung và những người say mê giống chó GSD nói riêng có cơ hội liên kết và mở rộng niềm say mê của mình.
Những bậc tiền bối đi trước như chú Hoa Hùng Vương, chú TrungAC trại PDF, anh Long Đà Lạt, anh Khiêm Tây Ninh...; những người bạn có cùng chung sở thích là động lực mạnh mẽ giúp mình hình thành, nuôi dưỡng và nâng cao niềm say mê.
Sau đây, mình xin giới thiệu chú GSD mà mình đang sở hữu
Tên đầy đủ theo kiểu "Germany": Thymothep vom der Hùng Vương, Hà Nội. Sở dĩ có tên gọi này là do nhóc nhà mình có xuất xứ từ trại Hùng Vương do chú Nguyễn Quang Hoa làm giám đốc.
Tên gọi ở nhà: Thép. Mình đặt tên nhóc là Thép với ngụ ý rắn rỏi, cương nghị, bản lĩnh đúng chất berger Đức.
Sinh ngày 19/11/2007

Bố của Thép: QuantumMẹ của Thép: Parish

Thép trước khi về với mìnhVà bây giờ

Đối với mình, việc có được Thép đúng là một "cơ duyên". Mình vẫn nhớ buổi chiều mưa tầm tã ngày cuối đông đó, chú Hoa và mình đã ngồi nói chuyện hàng giờ về chó. Mình nhận chó nhưng không đơn thuần chỉ là một chú GSD mà đó còn là tình cảm, niềm say mê của một bậc tiền bối vừa có tâm lại vừa có tài. Thép là một người bạn thân thiết của mình.

monowar

Member
1 bài viết giới thệu rất đầt đủ đáng dể tất cả anh em Vp nhà minh noi theo...hihi em này đẹp đó bác Hoàng Minh Đức ạ...chào mừng bác đén với Vp nha cố gắng đóng góp thât nhiều nhé bác.....Thân

khanhtungbk

Member
Thép của Anh đẹp quá.Thép của Anh cho vận động tốt như vậy chắc chắn sau này sẽ trở thành 1 chú GSD rất đẹp đấy.

nqd123

Member
Đúng như hẹn phải không Đức!
Tôi xin ké một chút em gái của Thép!
Lần đầu tiên gặp Đức nhưng quả thực là đã đọng lại trong tôi rất nhiều tình cảm yêu quý, trân trọng!
Mong rằng anh em mình sẽ cùng nhau đi trên hành trình đam mê những người bạn chung tình "Chó"!
Và đây là em của Thép, Titty (đang thay lông, mông cao, gày.... hy vọng sẽ được nhiều lời góp ý, trao đổi của các thành viên dành cho 2 anh em chúng)

hehe ngon lành rồi,đợi hết kì euro này em đón Willi về cũng nhờ anh làm vài kiểu ảnh,ké vào đây tí,gọi là hàng xóm.ho`h``o
2 anh em con này giống nhau quá,hôm nào có dịp cho em ngiá qua con của anh Quang nhé

nqd123

Member
Rất vui mừng được gặp phamhuyduc!
Anh em Thép và chủ của chúng đều rất cảm ơn Bác Nguyễn Quang Hoa, anh chị em công ty Hùng Vương, anh Hunghanoi là những người có công để Thép và Titty có mặt trên cuộc đời này và có mặt tại Việt Nam.
Hy vọng những người đam mê GSD tại Việt Nam sẽ có điều kiện sở hữu những cún cưng ngày càng đẹp hơn bởi những người tiên phong và giàu nhiệt huyết như Bác Hoa, anh Hùng, anh Khiêm, anh Long, anh Trung và nhiều anh chị khác... để Vietpet sẽ tập hợp được nhiều dòng, giống đẹp, thuần chủng!

Thân Chào Hoàng Minh đức

Lời đầu tiên xin chúc mừng em đã có một cún con thuần chủng từ trại HÙNG VƯƠNG , hy vọng với lòng say mê và yêu mến german shepherd của em cún con sẽ phát triển tốt đẹp, mau ăn chóng lớn
THÂN CHÀO EM - ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT

Chào Tùng!

Thật ra nếu có điều kiện sân vườn rộng rãi như em nuôi GSD là thích nhất vì cún được vận động, tiếp đất và ánh sáng suốt cả ngày nên rất khỏe và có sức đề kháng tốt. Nhà anh thì chật, lại vướng công việc và con nhỏ nên đành phải "lấy sức mình vượt sức thiên nhiên" bằng cách cho Thép tập luyện mỗi ngày 02 tăng (5h30-6h30 sáng và 21h30-22h30 tối) thôi em ạ. Mimosa của em đẹp lắm. Chúc em nó hay ăn chóng lớn và phát triển toàn diện với sự nuôi dưỡng của Tùng.

Anh Quang ơi!

Hai anh em nó giống nhau nhỉ, đặc biệt là bộ đầu mặt và yếm ngực, đúng là cùng mẹ cùng bố khác ông hàng xóm anh ạ, hi hi.
Thú vui mà không có bạn hiền thì thật là nhạt nhẽo! Em cũng không có mong ước gì lớn hơn khi nuôi GSD là có những người bạn có cùng chung niềm đam mê để chia sẻ và nhân đôi niềm vui của mình.
Người ta có câu "Một lần khiêm tốn bằng bốn lần tự kiêu", Titty của anh đẹp vậy mà vẫn chê thì hay là để em nuôi cho. Với em bao nhiêu GSD cũng là chưa đủ.

Đức ơi!

Anh đã mê một thì em còn mê mười. Anh chưa thấy ai mắc màn cho chó ngủ cả. Điều đó chỉ thấy ở những người có lòng đam mê tuyệt vời như em. Anh rất cám ơn em hôm qua đã dành thời gian chụp ảnh cho Thép. Khi nào em có nhu cầu chụp ảnh Willi anh sẽ luôn sẵn sàng.

T

thinhban

Guest
thật là tuyệt các bác ạ cái con Thép ấy trông nó thạt là tuyệt vời .......Bác chuyển nhượng lại cho em nhé hehehe

nqd123

Member
Đức có để ý cái đuôi của Titty không? Thua Thép xa lắm!
Mình chỉ nói sự thật thôi mà, kheo của Thép cũng hơn nữa!
Còn màu sắc thì có thể do máy ảnh của Đức rất thật còn Titty thì được mình chụp bằng di động của bà xã. (Mình thì ko dùng đt có chụp hình!!!!!!!!!)
Mình cứ áy náy là ké ảnh với Thép mà lại nhiều hơn ảnh của Thép! Nhưng chúng là hai anh em mà (không sao đúng không?)
Đức chụp thêm cho Thép nhé! Mà ảnh của Đức nặng, load mãi mới được! (thử xem cách gì cho nhanh hơn, tối qua ngồi load mấy cái để xem mà sốt hết cả ruột vì cái sự đang háo hức!)

Để giảm tải dung lượng cho diễn đàn,cũng như các thành viên ko phải chờ lâu khi load ảnh,các bạn nên để dung lượng ảnh khoảng 40 đến 70k là vừa,một bài nên để khoảng 4 ảnh.Như vậy khi xem ko phải chờ load ảnh và cũng đỡ phần nào cho dung lượng của diễn đàn.

KHIEMTN

Member
Chào Tùng!

Thật ra nếu có điều kiện sân vườn rộng rãi như em nuôi GSD là thích nhất vì cún được vận động, tiếp đất và ánh sáng suốt cả ngày nên rất khỏe và có sức đề kháng tốt. Nhà anh thì chật, lại vướng công việc và con nhỏ nên đành phải "lấy sức mình vượt sức thiên nhiên" bằng cách cho Thép tập luyện mỗi ngày 02 tăng (5h30-6h30 sáng và 21h30-22h30 tối) thôi em ạ. Mimosa của em đẹp lắm. Chúc em nó hay ăn chóng lớn và phát triển toàn diện với sự nuôi dưỡng của Tùng.
Chú ý đến tác dụng của nắng sáng bác ạ . Đơn giản nhưng cực kỳ quan trọng . Thiếu nó , dù bác có cho ăn đầy đủ dinh dưởng nhưng chưa chắc nó hấp thu được hết . Chúc bác luôn vui với cún cưng của mình !!!

Chú ý đến tác dụng của nắng sáng bác ạ . Đơn giản nhưng cực kỳ quan trọng . Thiếu nó , dù bác có cho ăn đầy đủ dinh dưởng nhưng chưa chắc nó hấp thu được hết . Chúc bác luôn vui với cún cưng của mình !!!
Cám ơn anh Khiêm nghen!

May mà thời gian này (thời điểm Thép của em đang độ tuổi thay lông và trưởng thành) ngoài Bắc đang là mùa hè nên cũng không thiếu ánh nắng lắm chứ vào mùa đông thì...
Rất vui vì anh đã ghé thăm và rất hân hạnh được làm quen với anh!

nqd123

Member
Hình mờ quá Đức ơi!
Nhưng có thể nhận thấy nét rất ổn!
Mình mới đi về, mấy ngày mới được vào diễn đàn, nhiều thông tin mới quá!
Chúc mừng!

Hình mờ quá Đức ơi!
Nhưng có thể nhận thấy nét rất ổn!
Mình mới đi về, mấy ngày mới được vào diễn đàn, nhiều thông tin mới quá!
Chúc mừng!
hôm em vào chơi ko có mang máy ảnh lên lấy điện thoại ra chụp tạm,:D hình hơi mờ thật hi`hi`
anh thấy lúc 6 tháng nó trông hoàng tráng ko?:D

Dear anh Quang, Đức (Willi) và Huy, người bạn mới!

Hôm trước mình có cho Thép sang trại chú Hoa chơi và gặp anh Hùng Hà Nội vừa về nước. Anh Hùng hiện nay đang sinh sống và kinh doanh tại Đức. Tuy công việc bận rộn nhưng với tình yêu GSD, anh là một trong số rất ít người Việt Nam trực tiếp tham gia vào quá trình nuôi dưỡng và huấn luyện GSD ngay trên quê hương của nó. Một vài giờ trao đổi ngắn ngủi nhưng anh Hùng đã để lại trong tôi ấn tượng về một phong cách "chơi" GSD rất chuyên nghiệp. Có thể các bạn không tin nhưng "dân chuyên nghiệp" tạo sự khác biệt từ những chi tiết rất nhỏ như cách cầm xích và dắt chó...
Với sự giúp đỡ của anh Hùng, nhóc Thép của mình đã có một vài kiểu ảnh trông "pro" hơn trước rất nhiều. Mình hy vọng trong một vài ngày tới sẽ post lên thêm để anh em cùng chia sẻ