• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thuốc xịt diệt ve, rận, bọ chét cho mèo

mistercat

Member
Mèo nhà mình có tương đối nhiều bọ chét. Đợt trước mình có tắm và bắt nhưng không hết được. Giờ vào mùa đông không dám tắm nữa, thành ra có nhiều thêm
Mình có hỏi một số người, họ nói là chưa nên xịt vì sợ da mèo mẫn cảm với thuốc. Nhưng giờ nuôi 2 con chúng nó lây nhau.
Các bạn giúp mình xem có nên xịt hay không? Mèo nhà mình 1 em 3 tháng rưỡi, 1 em 2 tháng rưỡi.

fen_kute

Member
Bạn mua chai thuốc tắm trị bọ chét dành cho chó mèo ý. Bạn cứ tắm nước nóng ấm thì cũng không sợ 2 em bị lạnh đâu. Tắm xong bạn sấy khô là ổn.

moimm

Member
Bạn ơi có cái vòng chống rận đeo một cái là rận biến đi đâu hết, nhưng mình không biết có diệt luôn cả bọ chét hay không. Bạn ra Trường Chinh hỏi người ta xem, khoảng 70k/vòng dài lắm mình cắt ra đủ vừa cho em ý là được. Bạn mua loại của Pháp ý, có hình con chó

mistercat

Member
làm một vỉ ferora 10k xịt quanh phòng đảm bảo con ruồi bay vào cũng chết !
Hix, thế nguời có sống đuợc không bạn ơi. Nhà mình ở chung cư, khép kín hoàn toàn luôn á. =.=

Để chiều mình ra Truờng Chinh xem cái dây buộc cổ nó ntn. Thanks chị moimm nhé.

mistercat

Member
Hi hi. Ổn quá chị ạ. Em buộc cổ nó, tưởng là rận nó chạy đi, ai ngờ nó rơi =)) Em đi nhặt bỏ lọ, cũng không ít :D

một là cái vòng chống rận tầm 55k
hai là bạn mua thêm 1 lọ nước tắm trị ve rận 30k nữa
^^ đảm bảo ko có con rận nào :D

moimm

Member
Hi hi. Ổn quá chị ạ. Em buộc cổ nó, tưởng là rận nó chạy đi, ai ngờ nó rơi =)) Em đi nhặt bỏ lọ, cũng không ít :D
Tốt quá ! Khi nào hết rồi em bỏ ra cũng được, đeo nhiều cũng không phải tốt cho nó (bác sĩ bảo chỉ nên đeo cho mèo khỏe), nhưng nếu nó hay tiếp xúc với mèo hoang/chuột thì khoảng 2 tháng em lại thay vòng mới cho bé nhé

mèo nhà mình 2 đứa cùng đeo nhưng rận chẳng hết đc, có thì giảm đi chút ít. Tắm cho chúng nó cứ lần này đứa thì nhiều, đứa thì ít, lần sau tắm thì lại đổi ngc lại. Cứ như là rận nó nhảy qua lại từ ng đứa này sang đứa kia để sống tránh vòng chống rận ý :(