• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thuốc trị ve AVOCATE !

Xin hỏi nhà phân phối thuốc trị ve avocate của Bayer mình sử dụng cho berger nhà mình 2 tuýp mỗi tuýp dùng cho 20 đến 25 kg ngày 23/10 hôm nay là 26/10 , tình hình ve không cải thiện , chúng vẫn sống phây phây ?!?! Vì tin tưởng vào Bayer và quảng cáo rộng rãi ...Mỗi tuýp 150 ngàn 2 tuýp 300 ngàn nhà mình tới 2 con vị chi 600 ngàn mà không hiệu quả buồn thật !!!!!
PS : trước khi điều trị mình dùng 3 chai lớn thuốc xịt muỗi RAYMAX xịt khắp các ngõ ngách chân tường trong nhà ( trong điều kiện đóng cửa )

Xin hỏi nhà phân phối thuốc trị ve avocate của Bayer mình sử dụng cho berger nhà mình 2 tuýp mỗi tuýp dùng cho 20 đến 25 kg ngày 23/10 hôm nay là 26/10 , tình hình ve không cải thiện , chúng vẫn sống phây phây ?!?! Vì tin tưởng vào Bayer và quảng cáo rộng rãi ...Mỗi tuýp 150 ngàn 2 tuýp 300 ngàn nhà mình tới 2 con vị chi 600 ngàn mà không hiệu quả buồn thật !!!!!
PS : trước khi điều trị mình dùng 3 chai lớn thuốc xịt muỗi RAYMAX xịt khắp các ngõ ngách chân tường trong nhà ( trong điều kiện đóng cửa )
Cái này thì mình có xài qua nhưng hình như Anh Dũng " không đọc kỷ trước khi sử dụng " rồi !:eek:h go on::)):))
vì theo tờ giới thiệu của Bayer thì Advocate không trị ve mà chỉ phòng và trị các lọai ghẻ và bọ chét thôi !
Còn đặc trị ve thì ta phải dùng cái này nè
::-bd:-bd:-bd
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=26863

Cái này thì mình có xài qua nhưng hình như Anh Dũng " không đọc kỷ trước khi sử dụng " rồi !:eek:h go on::)):))
vì theo tờ giới thiệu của Bayer thì Advocate không trị ve mà chỉ phòng và trị các lọai ghẻ và bọ chét thôi !
Còn đặc trị ve thì ta phải dùng cái này nè
::-bd:-bd:-bd
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=26863
Avocate là Advantix mà em !? Anh thấy 2 thứ này là một chỉ khác là chó nhỏ và chó lớn dùng tên khác nhau thì phải .Cám ơn Berger Saigon , anh hỏi lại xem sao !

kiensg

Member
bạn dùng cách này thử xem nhé . ra tiệm thú y mua dung dịch Tactic . về pha với nước 1ml tactic + 250ml nước = sau khi pha nước có màu trắng sữa . Bạn tắm cho chó , cho chó ướt đều từ cổ xuống chân ( lưu ý ko tắm phần đầu và tránh chó liếm vào vì thuốc rất độc . Sau đó để khô tự nhiên , ko xả nước lại ) . 1 tuần tắm 1 lần sẽ diệt sạch ve . bạn cứ thử xem sao

bạn dùng cách này thử xem nhé . ra tiệm thú y mua dung dịch Tactic . về pha với nước 1ml tactic + 250ml nước = sau khi pha nước có màu trắng sữa . Bạn tắm cho chó , cho chó ướt đều từ cổ xuống chân ( lưu ý ko tắm phần đầu và tránh chó liếm vào vì thuốc rất độc . Sau đó để khô tự nhiên , ko xả nước lại ) . 1 tuần tắm 1 lần sẽ diệt sạch ve . bạn cứ thử xem sao
Cám ơn bạn hướng dẫn .Cách này là ok vì mình đã sử dụng , nhưng vì nghe quảng cáo dử quá mà lại lười biếng cộng thêm có dư 1 chút xíu tiền bày đặt ....em xin chừa !

Bác locthovang ra mua thuốc trị muỗi, ngâm màn của các Trung tâm vệ sinh phòng dịch, loại xịn của Mỹ hơi đắt chút nhưng kết quả cực kỳ hữu nghiệm. Loại thuốc này được dùng công tác phòng chống dịch sốt xuất huyết, chỉ giết động vật máu lạnh như muỗi, bọ chét, gián... Em vẫn dùng lâu này cho giá đình (may là em được tài trợ) kết quả cực tốt bác àh... chó mèo chả cần dùng loại thuốc nào mà chỉ cần tắm hằng tuần, hằng tháng... gián nhà em cũng chả còn nữa, thực sự là đến cửa là chết rồi. Chúc bác thành công.
Nếu cần bôi lên người chó, bác pha dung dịch thật loãng, xịt ngược lông, để 15f rồi tắm lại cho nó... nếu chó liếm phải cũng không đáng ngại lắm hehehehe, thể nhẹ chỉ gây sùi bọt mép.

Bác locthovang ra mua thuốc trị muỗi, ngâm màn của các Trung tâm vệ sinh phòng dịch, loại xịn của Mỹ hơi đắt chút nhưng kết quả cực kỳ hữu nghiệm. Loại thuốc này được dùng công tác phòng chống dịch sốt xuất huyết, chỉ giết động vật máu lạnh như muỗi, bọ chét, gián... Em vẫn dùng lâu này cho giá đình (may là em được tài trợ) kết quả cực tốt bác àh... chó mèo chả cần dùng loại thuốc nào mà chỉ cần tắm hằng tuần, hằng tháng... gián nhà em cũng chả còn nữa, thực sự là đến cửa là chết rồi. Chúc bác thành công.
Nếu cần bôi lên người chó, bác pha dung dịch thật loãng, xịt ngược lông, để 15f rồi tắm lại cho nó... nếu chó liếm phải cũng không đáng ngại lắm hehehehe, thể nhẹ chỉ gây sùi bọt mép.
Mình cám ơn bạn rất nhiều , không biết tên thuốc là gì có được kiểm chứng không độc hại tới người và thú nuôi về lâu về dài không ? Vì VN chúng ta còn thiếu nhiều thông tin chẳng hạn DDT 1 thời gian dài đã được sử dụng ,hiện nay đã nghiêm cấm tuyệt đối ....mong là bạn cung cấp tên thuốc , chúng mình cùng tham vấn để tránh đáng tiếc về sau .Thân chào !

bạn nên sử dụng loại này VIME-FRONDOG là sản phẩm của VEMIDIM trị ve và bọ chét rất hay giá khoảng 50.000 đ / chai / 250mm tri được các loại ve khả năng tái nhiễm lâu .

Một anh bạn bên thú y vừa ghé nhà mình kiểm tra các chú ve thấy máu của chúng màu đen là hiện tượng thấm thuốc , anh khuyên mình nên chờ thêm 3 ngày cho đủ 1 tuần rồi hảy có quyết định tiếp theo . Hy vọng là mọi chuyện tốt đẹp !

theo mình biết thuốc tactic cực độc cho người và cho chó,chó lớn có thể sử dụng nhưng chó nhỏ như chihuahua tuyệt đối không được dùng,rất nguy hiểm và có hậu quả khó lường về sau này

pacific1

Member
các bác phải xem chính xác là con gì,vì nếu ve,ghẻ các bác có thể dùng Dextomax chích,hoặc Ivermectine để trị,nhớ là nếu nó ăn lỡ da thì nên dùng thêm lincomycine để ngừa phụ nhiễm.còn nếu là bọ chét(cái con nhỏ xíu mà nhảy lung tung)thì bác phải dùng thuốc để tắm mới hết,có thể dùng tactic(tp là amitraz) của Intervet để pha,tắm 1 tuần 2 lần,ssau đó xịt xung quanh nhà,nhất là chỗ cún hay nằm.cái vụ ve,ghẻ,bọ chét là vấn đề muôn thuở của anh em vietpet.thân chào,mong là anh em sẽ giải quyết được

Sao bác không dùng Frontline spot on của MERIAL (CH Pháp)
Loại đó nhỏ vào cổ cho cún đấy bác ạ . Tùy thuộc vào trọng lượng mỗi em mà bác ra PM hay cửa hàng thuốc thú y nói nguòi ta bán cho.
Đơn giản, dễ sử dụng và Cực kỳ hiệu quả . Lần sau bác sài thử sẽ thấy nhé (trăm nghe không bằng 1 thử nghiệm)

Thân!

xphong

minh thi nghe bac si vuon xui tiem thuoc tay giun .minh da tiem 2 lo phai cong nhan ve,bo sach luon . nhung con lo co anh huong den sinh san khong thoi . ae nao biet tu van giup.
minh co con bec cai.thank