• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thuốc đặc trị ho cũi chó-- có ai đã sd thuốc này chưa cho e xin ý kiến với

nguagau

Member
Gentatylodex chó mèo

tình hình là cún nhà e đang có hiện tượng ỉa chảy+ho khạc+khó thở+hay chảy nước mắt và mũi trong (lâu lâu ho khạc ra đờm đặc màu trắng)+lâu lâu hay nôn ra dịch vàng+gương mũi thô ráp ủ bệnh đc khoảng 5 ngày có đến thú y tiêm 2 ngày nhưng k đỡ nên e ngưng chuyển qua bơm thuốc cho cún thì thấy phân lúc nhão lúc bt.ăn uống chạy nhảy bt nhưng vẫn bị các triệu chứng còn lại..

tình cờ lên google thì tìm đọc đc loại thuốc này. mấy a cho e hỏi dùng thuốc này có hết như QC k?,đã ai dùng chưa cho e xin ý kiến

tiện thể ai có hoặc đã có cún bị ho cũi chó cho em ít lời khuyên đc k ạ:(:)(:)((

picatso

chó nhà bạn khoảng mấy cân? nếu 5kg đổ lại thì cậu cho uống như sau : haginat 250 + medrol 4mg. ngày chia 2 lần mỗi lần nửa viên mỗi loại nha. tiền thuốc 2 mắc chút. nhưng vẫn rẻ hơn tiền tiêm.

nguagau

Member
chó nhà mình khoảng 3-4kg thôi..alaskan 2 tháng b à..cũng uống như thế đc k?..mà tối qua nó còn khạc ra cục đờm có máu nữa..uống thế có hiệu quả dứt k bạn?

picatso

cậu thử xem sao. cún nhà mình cũng bị giống cún nhà bạn. đi tiêm 4 ngày k khỏi. mình cho uống thuốc 2 ngày thì 2 cún nhà mình dứt luôn.

nguagau

Member
cảm ơn bạn..mình cho uống thêm bổ phế chỉ khái lộ với vitamin C đc k?

nguagau

Member
b ơi cún nhà mình tối nay mới cho uống bổ phế thì khạc ra nhiều đờm màu trắng lắm..có sao k bạn?

lanhuongcao

chó nhà bạn khoảng mấy cân? nếu 5kg đổ lại thì cậu cho uống như sau : haginat 250 + medrol 4mg. ngày chia 2 lần mỗi lần nửa viên mỗi loại nha. tiền thuốc 2 mắc chút. nhưng vẫn rẻ hơn tiền tiêm.
hiệu quả không bạn. cún mình cũng đang bị, têm 5 ngày rùi vẫn ko thấy dứt ho.. :|